amo mwezi mei mwaka 217 wajumbe wa aborigina natorest island walikusanyika katika mkutano wa kitaifa wa katiba ya kitaifa e karibu na ururu na kupitisha kauli ya ururu kutoka moyoni tamko hilo linapendekeza mabadiliko kwa katiba ya australia ikitambua mataifa ya kwanza ya australia katika katiba na jinsi ya kuendelea mbele kulingana na ukweli haki na kujitawala sisi tulikusanyika katika mkutano wa kitaifa wa katiba ya 217 tukitoka katika sehemu zote za anga la kusini tunatoa taarifa hii kutoka moyoni makabila yetu ya aborigina na tore stt land yalikuwa mataifa huru ya kwanza ya bara la australia na visiwa vyake vya karibu na tulimiliki chini ya sheria zetu na mira hii wazee wetu walifanya Ngana na hesabu ya utamaduni wetu kutoka kwa uumbaji kulingana na sheria ya kawaida tangu zamani za kale na kulingana na sayansi ya zaidi ya miaka 0 iliyopita huuru huu ni wazo la kiroho uhusiana wa mababu kati ya kiunga hiki na msingi wa umiliki wa udongo au bora ya enzi kuu haijawahi kuachwa au kuzimwa na inashirikiana na enzi kuu ya kifalme je inawezaje kuwa vinginevyo kwamba watu walimiliki ardhi kwa milenia 60 na kiunga hiki kitakatifu kinatoweka kutoka kwa historia ya ulimwengu katika miaka 20 tu iliyopita mabadiliko ya katiba na mageuzi ya kimuundo tunaamini enzi hii ya zamani inaweza kung'aa kupitia kama onyesho kamili la utaifa wa australia hivyo hivyo sisi ndio watu waliofungwa zaidi katika sayari hii sisi sio watu waharifu wa asili watoto wetu wametengwa na familia zao kwa viwango ambavyo havijawahi kutokea hii haiwezi kuwa kwa sababu hatuna upendo kwao hizi zinapaswa kuwa tumaini letu kwa siku zijazo vipimo hivi vya mgogoro wetu vinaelezea wazi hali ya muundo wa shida yetu hii ndiyo adha ya kukosa nguvu natafuta mageuzi ya kikatiba ili kuwapa watu wetu na kuchukua nafasi stahiki katika nchi yetu tunapokuwa na nguvu juu ya hatima yetu watoto wetu watafanikiwa watatembea katika ulimwengu miwili na utamaduni wao utakuwa zawadi kwa nchi yao tunatoa wito kwa kuanzishwa kwa sauti ya kwanza ya mataifa iliyowekwa katika katiba makarata ni kilele cha ajenda yetu kuga pamoja baada ya mapambano inachukua matarajio yetu ya uhusiano wa haki na ukweli na watu wa australia na maisha bora ya baadaye kwa watoto wetu wa kuzingatia haki na kujitawala tunahitaji tume ya makarata kusimamia mchakato wa kufanya makubaliano kati ya serikali na mataifa ya kwanza na ukweli kuelezea juu ya historia yetu namo mwaka 1967 tulihesabiwa na nam 217 tulihitaji kusikilizwa tunaacha kambi ya msingi na kuanza safari yetu katika nchi hii kubwa tunakualika utembee nasi katika harakati za watu wa australia kwa maisha bora ya baadaye