Unasikiliza idhaa ya Kiswahili ya SBS. Jambo pote ulipo, na karibu katika makala idhaa ya Kiswahili ya SBS. Hapa ni muktasari wa habari tarehe 16 Februari mwaka 2026. Mshtakiwa wa mauaji ya bonde afikishwa mahakamani. Wakati wa uongozi mpya wa chama cha Liberal wasema hakuna haja ya kuiga chama cha One Nation. Nako, barani Afrika, mashambulizi ya ndege zisizo na rubani yaendelea katika maeneo ya Fizi katika Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Wakati katika michezo, Australia haina visingizio kabla ya mechi muhimu ya kombe la dunia dhidi ya Sri Lanka katika mchezo wa cricket Wakati Azam FC wala za usoni kule Morocco. Mwanaume ambaye ameshutumiwa kwa kushiriki katika shambulizi la kigaidi katika fukwe ya Bondi amefikishwa mahakamani. Navid Akram mwenye miaka 24 alihudhuria kikao hicho kilichokuwa katika mahakama ya Downing Center mjini Sydney kwa video anakabiliwa kwa mashtaka 59 yanayojumuisha mauaji na makosa ya ugaidi. Naibu hakimu mkuu Sharon Freund ameongeza muda wa amri za kuwalinda wahanga na waathiriwa wa shambulizi hilo ambao hawajachagua kujitambulisha kwa umma. Amri hiyo inawaruhusu waathiriwa na wahanga kuchagua wakati watachangia hadithi zao na umma. Kikao kingine cha mahakama kitakuwa Aprili 9 mwaka huu wa elfu mbili na ishirini na sita tukielekea mjini Cambra, ambapo kiongozi mpya wa chama cha Liberal amesema mabadiliko katika mwelekeo wa sera na mtazamo hauhusu kukabiliana na chama cha One Nation. kura za maoni tangu uchaguzi wa Mei mwaka jana zinaonyesha kura ya kwanza kwa chama cha One Nation imeongezeka zaidi ya mara tatu, wakati kura kwa upinzani wa mseto imepungua kura ya kwanza kwa chama cha One Nation inalingana na kura ya upinzani wa mseto kwa mara ya kwanza, kulingana na kura ya maoni iliyochapishwa katika magazeti ya Nine News hii leo Jumatatu tarehe 16 Februari mwaka huu 2026. Wakati huo naibu kiongozi wa chama cha Liberal Jane Hume amekiri kupungua kwa uungwaji mkono wa wapiga kura ni swala muhimu. Ukielekea katika bara la Afrika, hususan mashariki mwa Afrika, wakati wa usitishaji mapigano yakitarajiwa kwanza siku ya Jumatano Februari 18 mwaka 2026, mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo amaarufu DRC, mapigano makali yanayoambatana na mashambulizi ya mabomu yanaendelea katika nyanda za juu za Minembwe katika eneo la Fizi ambalo liko katika mkoa wa Kivu kusini kati ya wapiganaji wa Triguaneho wanaoshirikiana na AFC M23 na jeshi la Kongo linaloungwa mkono na jeshi la Burundi pamoja na wanamgambo wa Wazalendo. Mapigano hayo yanaendelea licha ya wito wa Marekani siku ya Jumamosi Februari kumi na nne wa kukomesha uhasama. Tukielekea katika masuala ya michezo, mambo yako hivi: baada ya kichapo cha kushtukiza kwa mikono ya Zimbabwe Ijumaa iliyopita, Australia sasa inajiandaa kwa mechi muhimu dhidi ya wenyeji wenza Sri Lanka usiku wa leo mechi hiyo itachezwa saa sita unusu kwa masaa ya mashariki ya Australia. Na katika soka barani Afrika, Azam FC ya Tanzania imeambulia kichapo cha magoli mawili kwa nunge dhidi ya Widad SC ya Moroko usiku wa kuamkia. Kichapo hicho kina maana kwamba Azam FC sasa inashikilia namba ya tatu katika kundi ba, Widad Casablanca wakiwa vinara wakifuatwa na AS Manyema Union wa DRC wakati Nairobi Stars wanavuta mkia katika kundi hilo. Tukiangazia anayojiri katika utabiri wa hali ya hewa kwa sasa mjini nyuzi joto njiz... pale Adelaide ni 37 sh... ni Brisbane zikiwa ni 27, Canberra 27 vilevile vile, wakati mjini Darwin kwa sasa nyuzi joto pale ni 31, Hobart ni saba. ni na Sydney 27, Melbourne zikiwa ni 34 nyuzi joto 27, wakati mjini Perth nyuzi joto ni 26. Kufikia hapo ndio mwisho wa taarifa za habari tulizoandalia, lakini sa kwamba unawezapata makala mengine mengi zaidi, pamoja na kujiunga nasi kwa makala mubashara kesho Jumanne kuanzia saa tano hadi saa sita, na vilevile Ijumaa kuanzia saa sita hadi saa saba kwenye tovuti yetu SBS.com.au mkwaju Swahili. Penda, shiriki, toa maoni Fuatilia idhaa ya Kiswahili ya SBS kwenye Facebook.