Unasikiliza idhaa ya Kiswahili ya SBS. Pata taarifa zaidi kupitia SBS.com.au mkwaju swahili. SBS, a world of On mobile, online and on radio. Unasikiliza idhaa ya Kiswahili ya SBS kwenye simu ya mkononi, mtandaoni na kwenye radio. Tungependa kuwashukuru wamiliki wa jadi wa ardhi tunayofanyia matangazo yetu. Idhaa ya Kiswahili inatoa heshima zake kwa Wurundjeri, watu wa taifa la Kulin. Kwa wazee wao wa sasa na wa zamani. Pia tunakubali wa Aboriginals na Torres Strait Islanders ambao ni wamiliki wa jadi kutoka ardhi zote wanaosikiliza matangazo haya. Ujambo wa msikilizaji, na karibu kwa taarifa tulizokuandalia leo, ikiwa ni tarehe kumi mwezi wa pili mwaka elfu mbili ishirini na sita. Jina langu ni Leila Ali na tumekuandalia makala maalum kuhusu ripoti ya shirika la haki za binadamu kwamba demokrasia kote ulimwenguni huko matatani, habari kutoka Afrika na hapo mwishowe tahadhari ya joto msimu huu na jinsi ya kujiandaa. Lakini kabla ya hayo, tuangalie habari zinazojumuisha taarifa yetu leo ziara ya rais wa Israel, Australia ya zua utata huku waandamanaji na polisi wakikabiliana katika maandamano dhidi ya rais huyo. Serikali yazindua mpango wa kwanza wa familia na unyanyasaji wa wanawake na watoto wa mataifa ya kwanza. Na chama cha Liberal bado linaendelea kuwa na mzozo wa uongozi wa chama baada ya kugawanyika kwa siku 17 na Serikali inazindua mpango wake wa kwanza kabisa huru kwa ajili ya familia, ukatili wa nyumbani na kingono kwa wanawake na watoto wa mataifa ya kwanza. Inakuja miezi kumi na nane baada ya uchunguzi mkubwa wa seneti kuhusu wanawake na watoto wa mataifa ya kwanza waliopotea na kuuawa wa. Itafanya kazi sambamba na mpango wa kitaifa wa kukomesha ukatili dhidi ya wanawake na watoto na itapata zaidi ya dola milioni mia mbili kumi na nane nukta tatu za Marekani zikitengwa zaidi ya miaka Kamine, kuanzisha hadi mashirika 40 yenye udhibiti wa kijamii ya watu wa asili ya kwanza kutoa huduma maalum zinazoongozwa na jamii. Waziri wa huduma za kijamii Tanya, anasema kwamba inafuatia miaka ya madai kutoka kwa wanawake na wa mataifa ya kwanza ambao wanasema uzoefu wao ni tofauti na suluhisho lazima lizalishwe vizuri, Solutions need to be locally driven, locally designed, locally staffed and locally delivered. na Wapalestina wa ukingo wa magharibi unaokaliwa wanatoa onyo kwamba hatua mpya za Israel zinaweza kubadilisha kwa haraka hali ya ardhini na kudhoofisha zaidi matumaini ya ufumbuzi wa mataifa mawili. Katika Hebron, wakazi na maafisa wanasema hatua za kuongeza mamlaka ya Israel na kuunga mkono upatikanaji ardhi wa walowezi zina hatari ya kuharakisha kuhamishwa, upanuzi wa makazi na ubomoaji wa nyumba katika maeneo ambapo wapalestina wana mamlaka madogo. Viongozi wa ndani wanasema kwamba hakuna taarifa rasmi iliyotolewa, lakini uzoefu wa zamani unaonyesha kwamba matangazo mara nyingi hufuatiwa na hatua za haraka. Daktari Asma Sharabati ni meya wa muda wa Hebron. Officially, we have received no notification and no communication, but these decisions are being announced through the media and their implications require urgent attention Na kundi cha Palestine Action kimeitikia mkutano wa machafuko katika jumba la jiji la Sydney, ambapo watu ishirini na saba walikamatwa na wengine kunyunyeziwa pilipili kundradhi. Polisi wa, pili pili wa New South Wales wanasema watu ishirini na saba waliokamatwa kumi kwa tuhuma za kuwashambulia polisi, huku mashahidi wakidai baadhi ya maafisa walioonekana wakiwapiga na kutumia dawa ya pilipili kwa washiriki. Lakini kikundi hicho kinasema hawakuwa wakitafuta mapambano na polisi. Josh Liss wa kikundi hilo amesisitiza mara kwa mara kabla ya maandamano kwamba walikuwa wakitafuta kuandamana kwa, kwa amani na alitoa wito wa ushirikiano na maafisa. Hayo ya kijiri. Rais wa Israel Isaac Herzog amekashifu maandamano ya kuunga mkono wa Palestina ambayo yanapinga ziara yake nchini Australia. Akizungumza mapema hapo Bondi ambapo alifika kutoa heshima kwa waathiriwa wa shambulio la kigaidi la Bondi, rais huyo alipendekeza kuwa maandamano hayo hayakuwa na sababu ya msingi. Rais right, right, of of, of said, said huyo alisema hapo awali kuwa Wapalestine walibeba lawama ya pamoja kwa shambulio la Hamas dhidi ya Israel tarehe kumi na saba Kundradhi 7 Oktoba mwaka elfu mbili ishirini na tatu, ambalo tume ya uchunguzi ya baraza la haki za kibinadamu la Umoja wa Mataifa mwezi wa Septemba iligundua kwamba lingeweza kufasiriwa kama la kuchochea mauaji ya kimbari. Hazo gamelani maoni hayo akisema maneno yake yalichukuliwa nje ya muktadha. Na afisa mkuu amefichua ame kuwa idara ya mwanasheria mkuu haikushauriwa wakati serikali ilipokataa kwa mara ya kwanza kuzindua timu ya kifalme kuhusu shambulizi la kigaidi la Bondi. Maafisa waliiambia bunge la seneti kuwa idara hiyo ilipokea maagizo ya kuandika hati za kisheria tu baada ya waziri mkuu kubadilisha msimamo ghafla na kuamuru uchunguzi mwezi Januari. Waziri mkuu hapo awali alidai kupata ushauri wa kitaalamu usioidhinisha hatua hiyo, lakini katibu wa idara Catherine Jones anasema ofisi yake haikutoa mapendekezo kama hayo. Anasema idara ilisha, ilishauriwa kunradhi kuhusu hati za rasimu baada ya kutangazwa tume ya kifalme. Seneta wa Liberal polska anasema kwamba alikuwa amebaki kinywa wazi baada ya kugundua kwa wataalamu husika ndani ya serikali hawakushauriwa. Kana atataka kumpinga Susan Ley kwa uongozi wa chama. Vyama vya Liberal na National vimefufua makubaliano yao ya muungano baada ya mgawanyiko wa siku kumi na saba. Hata hivyo, hiyo haijamaliza uvumi wa uongozi. Kiongozi wa Nationals David Littleproud tayari amekabiliwa na upinzani na Bi Ley pia anaonekana kuwa katika hatari hasa kutokana na upungufu wa kura. Bwana Hawke alijidunisha uwezekano wa upinzani wa uongozi Katibu wa mambo ya nje wa India anasema nchi imepanga kudumisha vyanzo vingi vya usambazaji wa nishati na kuvibadili pale inapohitajika, katika kujibu maswali kuhusu uhusiano wake na mafuta kutoka Urusi. Katibu wa mambo ya nje eh, Vikram Misri anasema kwamba Deli ya Niu inatafuta kuhakikisha watumiaji wanapata nishati ya kutosha kwa bei sahihi kupitia usambazaji unaotegemewa na usi ama ulio salama. Alikuwa akijibu swali katika mkutano na waandishi wa habari kuhusu msimamo wa India juu ya ununuzi wa mafuta ya Urusi baada ya rais wa Marekani Donald Trump kusema wiki iliyopita kwamba Delhi huko imejitolea kusitisha ununuzi wa moja kwa moja na ni wa mafuta hayo. I would underline that India is not just one of the largest consumers of energy but it also plays Thats na tukimalizia habari zetu leo, jukwaa la michezo la Roblox linalotoa utata sasa limewekwa kwenye taathira na ripoti za mara kwa mara kwa mara zinazoelezea kwamba watangulizi wanawalenga watoto kwa vito vyenye maudhui ya kikahaba na kupotosha kuhusu kujiua. Waziri wa mawasiliano Anika Wells ameomba mkutano wa dharura na jukwaa hili Rufu miezi miwili baada ya kuanza kwa marufuku ya mitandao ya kijamii inayoongoza duniani Australia, ambayo Roblox haijumuishwi, lakini anasema ameshtuliwa na madai kwamba watumiaji wachanga wa Roblox wanakutana na maudhui mazito na yasiyofaa yaliyoundwa na watumiaji na alielezea taarifa kuhusu watoto wanaokaribiwa na kuvutiwa na watendaji kama kusumbua. Bewells ameulizia mdhibiti wa mtandao mamlaka gani zinaweza kuongezwa nguvu ili kukabiliana na madhara yanayopatikana kwenye Roblox. Wakati serikali inafanya kazi kuelekea kutunga sheria ya wajibu wa kidijitali wa utunzaji wasomaji wanaotafuta msaada wanaweza kupiga simu ya msaada kwa lifeline kwa moja tatu moja moja moja nne ama kutuma meseji kwa sufuri nne saba saba moja tatu moja moja moja nne na sasa tukiangalia hali ya hewa sehemu mbalimbali mbali australia path kutakuwa na mvua na digri ishirini na saba Adelaide, jua kali na 35. Melbourne kutakuwa na mawingu na digrii 25. Hobart vile vilevile, digrii 25. Canberra inatarajia mawingu kiasi na digrii 31, na kisha Sydney kutakuwa na jua kali ama kwa kiasi kikubwa na digrii 28. Enda, shiriki toa maoni fuatilia idhaa ya Kiswahili ya SBS kwenye Facebook