Unasikiliza idhaa ya Kiswahili ya SBS. Pata taarifa zaidi kupitia SBS.com.au mkwaju swahili. Utafiti mpya unaonyesha kuwa jamii zilizo na mchanganyiko wa rangi tofauti zinafanyiwa upekuzi bila kibali mara tatu na nusu zaidi kuliko jamii katika maeneo yenye watu wengi weupe. Kulingana na uchambuzi wa matumizi ya nguvu za upekuzi zisizo za kawaida na polisi wa Victoria, hali hii inaonekana hata pale ambapo maeneo ya jamii zenye watu wengi weupe yana viwango vya juu vya uhalifu. Ikiwa mnaishi Victoria, huenda mmesikia neno eneo lililotengwa ama designated areas. Ni sehemu ambapo polisi wanaweza kumpekua yeyote bila waranti au shaka ya busara, na mara nyingi inatangazwa kwa ajili ya polisi kudhibiti maandamano makubwa. Mwezi Novemba uliopita polisi wa Victoria walitangaza CBD ya Melbourne na maeneo yanayozunguka kuwa eneo lililotengwa kwa miezi sita kujibu makosa ya silaha. Changamoto ya kisheria ilianzishwa na waha, wanaharakati ikiwa ni pamoja na waandaji wa maandamano ya siku ya Invasion Day mnamo siku ya Australia kwa kuwa wanasema ilikiuka mkataba wa Victoria wa haki za binadamu na majukumu. Polisi baadaye walifuta tangazo hilo la miezi sita na Mahakama ya shirikisho itatoa matokeo ya changamoto ya kisheria mwishoni mwa Januari. Utafiti mpya umeangazia suala kubwa zaidi la upekuzi huu bila waranti. hilo Diaz ni mtafiti kutoka kituo cha kupinga ubaguzi wa rangi huko Melbourne. Timu yake imechunguza data kutoka mwaka elfu mbili kumi na tisa hadi mwaka elfu mbili ishirini na nne katika zaidi ya maeneo mia mbili yaliyotangazwa na polisi wa Victoria kuwa maeneo yaliyotengwa well, these powers. Bwana Diaz anasema maeneo kama Dandenong na Brimbank ambako wakazi wanatoka asili mseto mara nyingi yanakuwa malengo ya ukaguzi bila kibali wanapokuwa sehemu ya maeneo maalum. Serikali ya Victoria tayari ilipiga marufuku upendeleo wa rangi mwaka elfu mbili kumi na tano lakini zaidi ya mwongo mmoja baadaye, jimbo bado linahitaji kufanya maendeleo zaidi ya juu ya suala hili, kulingana na Jema Kafarela, mwanasheria kutoka Liberty Victoria. It's a very