Unasikiliza idhaa ya Kiswahili ya SBS. IVF au upandikizaji wa mbegu nje ya mwili ni njia ya kuwa wazazi kwa watu wengi nchini Australia. Kwa baadhi ya watu, inasaidia kushinda matatizo ya uzazi. Kwa wengine, inafungua mlango wa kuwa na familia kama wenzi wa jinsia moja au kama mzazi mmoja. Kwa sababu IVF inasimamiwa tofauti katika majimbo na maeneo mbalimbali, mchakato huo unaweza kuonekana mgumu mwanzoni. Katika kipindi hiki tunafafanua kile ambacho mnapaswa kutarajia wakati wa kuamua kupitia IVF nchini Australia. Wakati mtoto wa kwanza duniani wa IVF alizaliwa Uingereza mwaka wa 1978 ilibadilisha siku za usoni za matibabu ya uzazi. Leo hii mboleo mionzi ya nje inatumika sana kote duniani na Australia ni mojawapo ya nchi zenye kiwango cha juu zaidi cha mizunguko ya IVF kwa kila mtu. Profesa Georgina Chambers ni mkurugenzi wa kitengo cha kitaifa cha epidemiolojia ya wajawazito na takwimu katika Chuo Kikuu cha New South Wales. Anasimamia pia hifadhi ya takwimu ya usaidizi wa uzazi Australia na New Zealand inayojulikana kama ANZARD. Usajili huu wa kitaifa Chuo kikuu cha New South Wales kinakusanya maelezo haya na kuyaweka kwa namna inayoweza kufikiwa na umma. Kwa hivyo watu wanaweza kujifunza nini haswa kutoka kwenye tovuti hii? Waangalizi wanaweza kuchunguza takwimu za kitaifa za IVF na kutumia sana ama zana shirikishi kulingana na hali yao wenyewe. And matibabu ya uzazi ikiwa ni pamoja na IVF yanaweza kuwa ghali. Watu wengi watalazimika kulipa gharama kamili, au angalau baadhi ya gharama hizo kupitia bima yao ya afya binafsi. Wagonjwa wanaostahili wanaweza kuwa na uwezo wa kudai marejesho ya Medicare, na huduma ya afya ya jimbo au eneo lenu inaweza pia kutoa huduma zinazoifadhiliwa na serikali. Ni muhimu kuzungumza na daktari wako ili kuelewa ni aina gani ya msaada inapatikana kwako. Profesa mshiriki Alex Polyakov ni mshauri mkuu wa uzazi katika moja mmoja wa watoa huduma mkoani Victoria ambaye anatoa huduma za uzazi kupitia mfumo wa afya ya umma. Anasema IVF siyo tiba pekee ya utasa, na anatoa mifano kadhaa ya huduma za uzazi zinazotolewa katika hospitali ya wanawake ya Royal. IVF service. Ikiwa utachagua mtoa huduma wa umma au kliniki ya kibinafsi, hatua za awali kawaida ni zile zile. Kwanza, mtahitaji rufaa kutoka kwa daktari wenu wa familia na kisha mtatoa historia yenu wakati wa ziara yenu ya kwanza katika kliniki ya uzazi na kufanyiwa mfululizo wa uchunguzi wa kimatibabu. The second appointment is the most important appointment because then we look at all the results and try to work out what the problem might be. katika mchakato mzima watu wanasaidiwa na timu ya wataalamu dr well kutoka jamii ya uzalishaji australia na new zealand anaelezea waliohusika your fertility specialists where the patient first interacts on their fertility journey and prescribe some sort of intervention so a fertility nurse will help the patient understand the medication the clinical embryologist will sit behind the scenes in the laboratory setting and the fertility counselor in terms of psychological support. Kulingana na jimbo au eneo lenu, ushauri wa uzazi unaweza kuhitajika kisheria ama matibabu ya uzazi yenye msaada kama IVF, hususan yale yanayohusisha utoaji wa mbegu za kiume au yai na ujasiri ya mali. Gharama za ushauri huu zimejumuisha katika ada za matibabu. Aina hii ya ushauri inakuwa na mtazamo maalum, anafafanua Profesa Poliakov. Desire to pursue that right should be encouraged and supported. Je, unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi? Sikiliza zilizorekodiwa kwenye Apple, Google, Spotify au popote pale unapozipata.