Unasikiliza idhaa ya Kiswahili ya SBS. Wanafunzi wanaporudi shuleni kwa mwaka mpya, polisi wa shirikisho la Australia wanatoa wito kwa shule kuwa waangalifu kwa ishara za wanafunzi kulazimishwa kuingia kwenye ndoa za kulazimishwa. Siku ya harusi kwa wengi ni mojawapo ya siku za furaha zaidi maishani mwao. Hata hivyo, kwa mwanamke huyu ambaye tutamwita Laila, siyo jina lake halisi, ilikuwa tofauti. Akiwa na miaka kumi na mitano tu aliondolewa shuleni na kulazimishwa kuolewa na binamu yake. Anasema miaka hamsini baadaye, hii ilimsababisha kuwa kwenye njia mbaya kwa muda mrefu wa maisha yake. Mumewe amefariki lakini anasema ya mateso yake yanaendelea na yameathiri uhusiano wake na watoto wake saba. Rand Fayed ni mshauri wa familia. Anasema hadithi ambayo Leila anatoa si ya kushangaza. Anasema ndoa kwa njia ya kulazimisha, vitisho au udanganyifu inaweza kusababisha majeraha kwa maisha yote. Uh, it will cause Um, on a, on a, uh, the the B. Fayed sure. Pamoja na polisi wa shirikisho la Australia ama Federal Police, wanasema shule zinaweza kuwa na nafasi kubwa katika kuzuia ndoa za kulazimishwa nchini Australia. Polisi wa shirikisho wanaongoza kituo cha kukabiliana na unyonyaji wa watoto ambacho kinaripoti kuwa kimekuwa kikipokea malalamiko zaidi kuhusu ndoa za kulazimishwa lazimishwa kulikuwa na malalamiko 118 katika mwaka wa kifedha wa 2024 hadi 2025 ikilinganishwa na 91 katika mwaka wa kifedha uliopita. Helen Schneider ni kamanda wa AFP katika eneo hili. Anasema shule zinaweza kuwa na mabadiliko ambayo yataletwa na ndoa ya kulazimishwa kwa mtu kijana, ambayo watu wachache wanaweza kugundua, na kwa njia hiyo, shule ziko katika mstari wa mbele wa ulinzi dhidi ya utamaduni huu. kufuatiliwa kwa ukaribu na familia na wasichana wanaoonyesha wasiwasi kuhusu safari inayopangwa nje ya nchi. Lakini wataalamu wanasema ishara za awali ndani ya shule zinaweza kuonekana kidogo tofauti; zinajumuisha kujitenga na kazi za shule, kujitenga na marafiki au kukosekana shuleni mara kwa mara. Kamanda Schneider anasema polisi wa shirikisho wanataka kufanya kazi na shule kusaidia kuweka watoto salama. We are really the environment for our children. Makosa yanayohusiana na ndoa za kulazimishwa yanajulikana kuwa magumu kushtaki. B. Schneider anasema kuwa ongezeko la karibu asilimia thelathini katika kesi zilizoafiriwa alimaanishi kwa njia yoyote kwamba zinafanyika mara nyingi zaidi. Shule ya Leila haikuweza kugundua ishara za awali za ndoa yake ya kulazimishwa, lakini polisi wanatarajia kuwa elimu inaweza kuwazuia watoto wengine kupitia uzoefu kama huo. Penda, shiriki a maoni. Fuatilia idhaa ya Kiswahili ya SBS kwenye Facebook.