Unasikiliza idhaa ya Kiswahili ya SBS. Tangu kuanza kwa kiangazi watu thelathini na watatu wamepoteza maisha yao kutokana na kuzama maji huko Australia. Kwa kuwa kuzama maji kunatokea zaidi tangu janga la COVID-19, baraza la usalama wa maji la Australia limetoa mkakati mpya wa usalama wa maji Australia mwaka elfu mbili thelathini ambao unalenga kuimarisha juhudi za kitaifa kupunguza vifo vya kuzama maji kwa asilimia hamsini kufikia mwisho wa mwongo huu. Australia ni nyumbani kwa baadhi ya fukwe na maeneo bora ya kuogelea duniani. Katika kipindi cha kiangazi nchini Australia, ziara ya kwenda pwani au mahali pa kuogelea inaonekana kama ni lazima kwa wakazi na wageni, lakini tangu mlipuko wa covid-19 vifo vya baharini nchini Australia vimeongezeka na katika kiangazi hiki pekee watu thelathini na watatu wamefariki katika matukio ya kuzama. Mwenyekiti wa baraza la usalama wa maji Australia na mkurugenzi mtendaji wa Royal Life Saving Australia, daktari Justin Scar, anasema kwa uwezo wa kuogelea kwa Uh, at a local beach. Katika kukabiliana na ongezeko la vifo vya ufuaji maji baraza la usalama wa maji la Australia limetoa mkakati mpya wa usalama wa maji Australia mwaka elfu mbili na thelathini kwa hili wanatarajia kuimarisha jitihada za kitaifa za kupunguza vifo vya ufuaji maji kwa asilimia hamsini kufikia mwisho wa mwongo huu moja ya sababu inayochangia mwenendo wa kuongezeka kwa vifo vya maji ni kupungua kwa ujuzi wa usalama wa maji haswa miongoni mwa wa liotoka katika nchi zenye kuelewa mdogo wa usalama wa maji katika jiji la Sydney. Eve Willer ni mwanachama hai wa ulinzi wa maisha katika Bondi Surf Lifesaving kwa Australia. Wazee na wahamiaji wote wakitambulika kama makundi yaliyo hatarini kwa ufuaji maji. Eve Willer ameiambia SBS Arabic kwamba sio kuchelewa kwa watu kujifunza My It's the most wonderful skill to have but it's also life-saving. Kwa watoto wadogo pia kuwa katika hatari Biwila anasema kuwa wazazi na walezi wanapaswa kuwa makini sana wakiwa karibu na maji. 100% essential your eyes shouldn't be anywhere else except on your children. We see it many times while patrolling and we urge you to please be present, put the phones down, please be present, watch your children, help them because in a matter of seconds they can be taken by a wave. Mkakati huu unaweka maeneo makuu matatu ya kuzingatia ili kugeuza mwenendo wa sasa: kuongeza ustadi wa kuogelea na usalama wa maji kwa wote, kuhukuza usalama wa maji katika ngazi za chini, na kuimarisha utaratibu ama uratibu kati ya sekta na mamlaka. Daktari Sa anasema matukio mengi hutokea wakati watu wanatafuta maeneo ya maji ya Australia. The other thing is, I think kwenye vifo vya kuzama kwa wingi na hawako hatarini kwa sababu ya kukosa uwezo wa kuogelea, bali kwa sababu wana uwezekano mkubwa wa kuchukua hatari karibu na maji. Dr. Ska anasema wanaume vijana mara nyingi ni vigumu kufikiwa kupitia ujumbe wa jadi wa afya na usalama. We Hapo zamani sehemu ya lazima ya mtaala wa shule nchini Australia, masomo ya kuogelea mashuleni yanaonekana kuanza kupotea polepole pole zaidi. Mnamo mwaka elfu mbili ishirini na tano shirika la uokoaji wa maisha la kifalme la Australia liliripoti kwamba walimu walikadiria asilimia arobaini na nane ya wanafunzi wa darasa la sita hawakuweza kuogelea umbali wa mita hamsini na kutembea maji kwa muda wa dakika mbili. Daktari Steve ni mhadhiri mwandamizi wa masomo ya michezo katika chuo kikuu cha Sydney anasema masomo ya kuogelea lazima katika shule yanaweza kufanya zaidi ya kuboresha usalama wa maji. Kulingana na wazazi walioulizwa, idadi kubwa ya wanafunzi wanaokosa masomo ya kuogelea shuleni wanatoka katika mazingira duni kijamii ama wanaishi vijijini na katika maeneo ya mkoa. Ingawa masomo ya kuogelea yanaweza kuwa ya kawaida zaidi katika maeneo ya pwani, data inaonyesha kwamba vifo vya kuzama kwenye mito ni kawaida zaidi kuliko kwenye fukwe, na asilimia sitini na moja ya vifo vya kuzama hutokea nje ya miji mikubwa. Dr Steve anasema kila mtoto mmoja nchini Australia