Unasikiliza idhaa ya Kiswahili ya SBS. Pata taarifa zaidi kupitia sbs.com.au mkwaju swahili. Kikundi maarufu cha Kiyahudi kinatoa wito kwa serikali ya Albanizi kurudi kwenye mswada wa maandalizi juu ya mageuzi ya hotuba za chuki baada ya mswada wake kushindwa kupata msaada muhimu. Baraza la mambo ya Israel na Kiyahudi la Australia ama AJAC limeliambia uchunguzi wa bunge unaoangalia sheria hiyo kwamba mswada huo unapaswa kugawanywa katika vipande tofauti ili kuhakikisha kuwepo kwa tofauti juu ya mageuzi ya bunduki hakuzuii kupitishwa kwa sheria mpya za hotuba za chuki Peter Watim kutoka kundi jingine, baraza la utendaji la kiyahudi la Australia, ameiambia SBS kwamba pia anaamini ingekuwa busara kugawanya mswada huo, kwa sababu unahusu maswala tofauti. Kimsingi anasema kushindwa kwa jumla kwa sheria hiyo itakuwa hatimaye hi-fi historia nzima ya mageuzi ya sheria katika eneo hili imekuwa ni hatua za kupanda na anasema, mswada huu, licha ya mapungufu yake, ni hatua nyingine kuelekea lengo la kuwa na sheria madhubuti za kupiga marufuku hotuba za chuki za kimakusudi. Anasema pia, hata kama sio bora kabisa haifikii kabisa mahali bora kwa usahihi, hakika ni hatua katika mwelekeo sahihi. Wanachama wa jamii wameonyesha kuunga mkono kwa nguvu kuhifadhi daraja la bondi lililokuwa katikati ya tukio la ufyatulianaji risasi Disemba mwaka uliopita. Uhifadhi wake na ujenzi wa kumbukumbu ya kudumu lilikuwa mojawapo ya chaguo zilizojadiliwa katika mkutano wa baraza la Waverly usiku wa jana, tukio ambalo ABC inasema lilishirikisha uwepo mkubwa wa polisi na lilikidhiwa vyema likijumuisha pia wanafamilia na wahanga. Baraza limeomba ripoti mpya ili kubaini gharama za kubadilisha ama kurejesha daraja la watembea kwa miguu lililo kwenye urithi, lakini meya Will Nemesh anasema kwenye kwamba ingawa kuna maoni mbalimbali ndani ya jamii kuhusu kinachopaswa kufanyika kwa muundo huo baraza halitaharakisha kufanya uamuzi wake wa mwisho. na watu wasiopungua watano wameuawa katika mashambulizi angani ya Israel katika ukanda wa Gaza, akiwemo mtu wa cheo cha juu katika kitengo cha kijeshi cha Hamas. Hospitali ya Mashahidi wa Al Aksa imesema mashambulio ama shambulio la kwanza liliwaua wanaume wawili, huku wanawake wa tatu na wa... na mwanaume mmoja wakiuawa katika shambulio la pili huko Dea al Bala. Hamas imesema idadi ya waliouawa ni saba, akiwemo kamanda mwanamizi wa kundi la wanamgambo ambaye vyombo vya habari vya Palestine vimesema ni Mohamed al Holi. Zaidi ya Wapalestina mia nne na wanajeshi watatu wa Israel wameripotiwa kuuawa tangu usitishaji wa vita dhaifu ulipoanza kutekelezwa mwezi Oktoba mwaka uliopita. Donald Trump ametishia kutuma wanajeshi Minneapolis ili kuzima maandamano yanayoendelea juu ya vitendo vya maafisa wa uhamiaji wa shirikisho huko Minnesota. Rais wa Marekani anasema anatumia sheria itakayojulikana ama inayojulikana kama Insurrection Act kuamuru wanajeshi kwenda jijini humo siku moja baada ya mwanaume kupigwa risasi na kujeruhiwa na afisa wa ICE, na wiki kadhaa baada ya mwanamke kuuawa katika tukio tofauti. Waziri wa usalama wa ndani wa Marekani, Kristi Noem, ametetea tishio la rais akisema ana uwezo wa kikatiba kutoa agizo hilo. Lakini wanademokratia wa bunge la wawakilishi kama vile Ro Khanna kutoka California wanasema kuwa rais anazidi mipaka mara kwa mara. I mean, huu ni wakati muhimu kwa nchi. Rais anafanya kwa njia isiyo halali, ana shirika la ICE linalofanya kazi kama polisi wa binafsi. Anasema pia wanagonga milango ya watu, milango ya raia wa marekani na kuwachukulia uhuru wao. Walimpiga risasi hadi kufa mama mwenye umri wa miaka 37. Na hali za upepo mkali bila mvua zinafanya mambo kuwa magumu kwa vikosi vya zima moto huko Victoria ambao bado wanapambana na takriban moto kumi na miwili. Upepo mkali na joto la juu wiki iliyopita ilisababisha moto kuwa mkubwa zaidi na kuharibu karibu miundo mia tisa ikiwa ni pamoja na nyumba 259. Mvua inatarajiwa katika siku zijazo, lakini maeneo muhimu ya moto ya Longwood na Walwa katika kaskazini mashariki mwa jimbo yanatarajiwa kupokea hadi milimita kumi tu za mvua. Moto wa Longwood umeunguza karibu hekta elfu moja thelathini na saba wakati moto wa walwa umeunguza hekta laki moja na wakazi wa visiwa vya torres strait wameadhimisha kumbukumbu kumbu ya miaka tisini ya mgomo wa kihistoria wa wafanyikazi ambao ulileta mabadiliko makubwa nchini australia tukio la kumbukumbu kumbu, limefanyika kwenye kisiwa cha thursday kuwakumbuka wale wanaume waliohusika kwenye sekta ya upembuaji lulu mwaka 1936 ambapo mamia wanaume hao walikataa kufanya kazi kwa miezi tisa. Thomas Mayo kutoka muungano wa usafiri wa baharini wa Australia amesema mgomo huo wa viwandani ulifunga sekta ya upambuaji na kupeleka ama kupelekea mishahara na masharti bora. Ameiambia NITV kuwa mgomo pia ulipelekea kuundwa kwa baraza la visiwa, hatua ya kwanza kuelekea uwakilishi wa kidemokrasia wa ukanda huo And it led to some Anasema ulileta uhuru fulani wa visiwa ambavyo vilisababisha mishahara na masharti bora. Kwa hiyo ni wakati muhimu wa Wanaaustralia, wakazi wa visiwa vya Torres Strait kusimama na kupigania kilicho sahihi. Na chama cha Greens kinamtaka waziri mkuu wa Australia Kusini aombe msamaha kwa Daktari Randa Abdel Fattah kwa matamshi ya udhalilishaji yaliyotolewa kuhusu msomi huyo Mpalestina baada ya kutoa maoni yake ya kuunga mkono uamuzi wa, wa kumwondoa kutoka wiki ya waandishi ya Adelaide. Daktari Abdul Fata na baraza lake la kisheria wameitoa taarifa rasmi ya masuala ya kashfa kwa waziri mkuu Peter Malinauskas, kufuatia mzozo uliozidi baada ya kuatoalikwa kwake kutoka katika wiki ya waandishi ya Adelaide mwaka huu ambayo sasa imefutwa. Bwana Malina Oscas ametuhumiwa kwa kuweka shinikizo kwa bodi kubatilisha mwaliko wake baada ya kusema alikuwa anafanya kazi ama anafanya wazi kuwa serikali ya jimbo haikuunga mkono wa ujumuishaji wake katika mpango wa tamasha. Seneta wa Australia Kusini, Sarah Hanson-Young, anasema waziri mkuu lazima akubali uingiliaji huo unaodaiwa na kuomba msamaha. The Premier must now apologize, not just to the author. Sasa waziri mkuu ni lazima aombe msamaha si tu kwa mwandishi bali kwa kweli kwa kila raia wa Australia Kusini, anasema. Jimbo letu limekumbwa na athari za uamuzi mbaya huu, kuingilia siasa kwa namna hii, na waziri mkuu lazima awajibike. Tunakaribisha ukweli kwamba bodi imeomba msamaha na imemrejesha ime, imemrejesha mwandishi aliyekaribishwa na tuki Zia, ni vijana wa waokoaji wa, wa maisha wa baharini wa Melbourne wamepongeza wa umuhimu wa kuwa na wanachama kutoka tamaduni mbalimbali mbali katika timu yao hasa wakati wa kuwasaidia wale ambao huenda hawazungumzi Kiingereza. Mapacha Lucas na Louis Fong wote wa umri wa miaka kumi na nne ni wanachama wa timu ya doria ya chini ya miaka kumi na tano katika ufuo wa Brighton huko Melbourne. Na basi tuangalie hali ya hewa sehemu ama majimbo mbalimbali mbali Australia. Perth, kutakuwa na jua na digrii 33. Adelaide, mawingu kiasi na 27. Melbourne, upepo na mawingu pia ikiwa 25. Hobart, kutakuwa na mawingu na 19. Canberra, mvua inatarajiwa na digrii 25, na itakuwa digrii 25 Sydney pia, huku mvua ikitarajiwa hapo baadaye. Penda, shiriki, toa maoni, fuatilia idhaa ya Kiswahili ya SBS kwenye Facebook.