Unasikiliza idhaa ya Kiswahili ya SBS. Pata taarifa zaidi kupitia SBS.com.au mkwaju Swahili. Kuanzia Jumatano wiki hii Australia itakuwa nchi ya kwanza duniani kupiga marufuku watu walio chini ya umri wa miaka kumi na sita kuwa na akaunti za mitandao ya kijamii na kusababisha majukwaa makuu kufuata sheria hiyo au kukabiliwa na faini ya hadi dola milioni hamsini. Serikali ya Albanizi inasema hatua hiyo inalenga kuwalinda vijana dhidi ya athari mbaya za mtandao na athari hasi za afya ya akili. Wazazi wengi wanaunga mkono mabadiliko ilhali wakosoaji wanaonya kwamba vijana wenye ufahamu mzuri wa teknolojia wanaweza kupata mbinu za kuzunguka hatua hizi. Huyo alikuwa Waziri wa mawasiliano Annika Wells akitangaza vikwazo vya muda mrefu vinavyotarajiwa kwa mitandao ya kijamii kwa wale walio chini ya miaka kumi na sita, ambavyo anasema vitawasaidia kuwalinda kuto The short term discomfort will worth, be worth the long term benefits. Huenda mnajiuliza ni majukwaa gani yanayofunikwa chini ya vizuizi hivi na serikali inatarajia kutekeleza vipi hili. Kwa hivyo, kamishna wa usalama mtandaoni wa Australia ametambua majukwaa kumi ya mitandao ya kijamii ambayo sasa yatawekewa vikomo vya umri na orodha inatarajiwa kupanuliwa hapo baadaye. Haya ni Facebook, Instagram, Snapchat, TikTok, Reddit, X YouTube, Threads na majukwaa ya Twitch na Kick, kuanzia Jumatano tarehe kumi Desemba, majukwaa haya lazima yaondoe akaunti za watumiaji walio chini ya miaka kumi na sita na kuchukua hatua zinazoeleweka kuzuia watoto kuunda akaunti kwenye huduma zao. Ikiwa watashindwa kuchukua hatua hizi, watahatarisha kutozwa faini ya hadi dola milioni hamsini. Daktari Tiffany Apps ni mhadhiri mwandamizi kutoka Chuo Kikuu cha Wollongong na mchunguzi mkuu katika kituo cha ARC cha ubora kwa watoto wa kidijitali. Daktari Apps anasema kwamba kila jukwaa litaweka hatua hizi kwa njia tofauti. We will see sort of changes come in pretty swiftly and we've begun to see them over the last couple of weeks. For those platforms that are included, it will look different across those platforms. They're owned by different people and they're managing the restrictions in different ways. Meta, mmiliki wa Facebook, Instagram na Threads, ameanza kuondoa akaunti nusu milioni zinazomilikiwa na vijana walio chini ya umri wa miaka 16. YouTube kwa upande mwingine itakuwa tofauti kidogo kwani haihitaji watumiaji kuwa na akaunti ili kufikia maudhui. Vijana walio chini ya umri wa miaka 16. Hawataruhusiwa kuwa na akaunti za YouTube au kujiandikisha kwa chaneli za YouTube, lakini watoto bado wanaweza kutazama video kwenye tovuti hiyo bila kuingia au chini ya usimamizi wa wazazi. Msaada wa umma kwa mabadiliko ya serikali ya Albanizi kwenye sheria ya usalama mtandaoni ulikuwa ni moja ya sababu za mafanikio ya serikali ya kazi kuingia tena madarakani kuelekea uchaguzi wa shirikisho mwezi Mei mwaka huu. This is about That rolled in and implemented in the best way possible. Serikali inasema majukwaa yanapaswa kuzima akaunti zilizopo za wale walio na umri wa chini ya miaka 16 kuhakikisha kuna akaunti mpya zinazoanzishwa kutekeleza mbinu mbadala na kurekebisha makosa. Lakini wataalamu wengi wanaonya kuwa zana za udhibitishaji wa umri ambazo majukwaa yanatumia kuzuia watoto kujiandikisha si kamilifu. Mwenyekiti wa Electronics Frontiers Australia, Serikali inasema hakutakuwa na adhabu kwa wazazi au vijana ambao wataendelea kutumia mitandao ya kijamii na jukumu liko kwa majukwaa kuzuia ufikiaji. Mapungufu haya yanaongezea shinikizo kwa serikali ya Albanizi kupata vikwazo vya umri wa mitandao ya kijamii kuendana na hali halisi na kujibu idadi kubwa ya njia mbadala na majukwaa mapya ya mitandao ya kijamii yanayotarajiwa kujitokeza. Kama intent to introduce a minimal age for social media. Na kwa milioni ya watoto walio chini ya miaka 16 ambao hawataweza kupata njia za kuzunguka vizuizi hivi, Daktari Tiffany Apps anasema hii inaweza kuwa mabadiliko magumu kwa watoto.