Unasikiliza idhaa ya Kiswahili ya SBS. Mmoja kati ya Australia watano au takriban watu wazima milioni tatu wana kiwango cha chini cha ujuzi wa kusoma na kuandika au hesabu, na hii inaweza kuwa na athari kubwa katika jinsi watu wanavyoweza kushiriki maisha ya kila siku. Programu zimewekwa kore nchini kusaidia watu kuboresha ujuzi wao na kufikia malengo yao ya maisha, ikiwemo mmoja huko Tasmania ikiwasaidia watu wazima kuwa tayari kwa kazi. mwanafunzi wa useremala wa mwaka wa pili Cedric Smith ana ujasiri kutumia zana. The... nilipofika kwanza kwenye maeneo ya ujenzi ya St Joseph nilikuwa nikifanya kazi ya kuweka sakafu, kwa hivyo tulijenga tuli tuli tuli nyumba tuli kuanzia tuli sakafu hadi kukamilisha ndani. Kabla ya kuanza mafunzo yake ya ufundi, alishiriki katika programu ya maandalizi ya kazi isiyolipishwa kupitia Build Up Tazi, ambapo alifanya kazi na mkufunzi wa lugha kusoma na kuhesabu We tulipitia mambo ambayo yangeweza kurahisisha hesabu ya kazini, haswa katika useremali. Kwa hivyo kama vile kizazi cha zamani kingejifunza, wangekumbuka mambo haya kama meza za kuzidisha, ili kufanya iwe rahisi, kwa sababu watu wengi vijana hatukumbuki mambo kama haya, na inasaidia sana kwenye eneo la kazi. Inasaidia sana masomo yanahusiana na kazi yake mambo kama kuzingatia vitatu. Hicho ni kitu ambacho tungefanya kazi sana, kwa sababu bidhaa nyingi za ujenzi zinakuja vikigawanyika kwa vitatu. Kwa hivyo ni muhimu sana kujua. Anasema kufanya kazi moja kwa moja umekuwa na athari kubwa. Alinipa ujasiri wa kutambua kwamba tayari nina ujuzi, ni lazima tu kufanyia kazi kidogo na kuwafanya unifai. McConon ni kocha wa lugha kusoma na kuandika na kuhesabu wa Build Up tazi anasema, mbinu ya programu hiyo ndio iliyofanya iwe na mafanikio. Uzuri wa mpango wetu ni kuwa ni kundi ndogo, kila mtu anajulikana, hakuna anayekwenda chini and... ya rada kila mmoja anajulikana na kila mmoja anakamatwa na, na kusogezwa mbele kwa kasi yake mwenyewe. Anasema ni kazi yenye dhawabu kuona mtu anatambua kwamba ndio ninaweza kufanya hii, na kuona kujiamini kwao kukua wakati wa programu na kuona uwezekano wa baadaye unavyofunguka na kupanuka, ni sehemu bora zaidi ya kazi. The best part of the job. Ruzuku ya ufadhili kwa nafasi hii inatolewa kupitia 2610 programu ya Tasmania inayofanya kazi ya kuinua ujuzi wa kusoma na kuandika kwa watu wazima. Mshauri mwandamizi wa maswala ya kusoma na kuandika katika maktaba ya Tasmania Jona Johnson anasema 2610 imefanya kazi na zaidi ya wanafunzi elfu nne tangu ilipoanzishwa mwaka elfu mbili kumi na mbili. Watu huja na wazo la kile wanachotaka kufanikia maishani mwao, na kugundua kuwa ujuzi wa kusoma na kuandika umekuwa kikwazo cha wao kufikia malengo hayo. Kwa hivyo kawaida huwa na malengo ya wa maisha wanayojua yatasaidia masomo yao. Inaweza kuwa ni kuhusu kujifunza kusoma kwa ajili ya mtoto wao, inaweza kuwa, mnafahamu, ni kuhusu kutaka kufaulu kupata kitambulisho cheupe au cheti cha huduma ya kwanza au kufanya kitu ili kubadilisha nafasi yao ya kazi. Data kuhusu viwango vya ujuzi wa kusoma na kuandika na hesabu kwa watu wazima inaokoa kutoka kwa OECD chini ya programu ya tathmini ya kimataifa ya uwezo wa watu wazima au pia takwimu zinaonyesha kuwa moja kati ya watu watano nchini Australia, ama viwango vya chini vya ujuzi wa kusoma na kuandika au hesabu <tapos> takriban asilimia kumi na nne ya watu wana viwango vya ujuzi wa kusoma na kuandika chini ya kiwango cha pili, kwa hivyo wapo katika viwango vya chini zaidi, ambao wanaweza kukumbana na pengo kubwa kati ya kile wanachoweza kufanya na uwezo wao wa kushiriki katika maisha ya kila siku. Asilimia ishirini na moja ya watu wana pengo hilo linapokuja suala la ujuzi wa hesabu. Takwimu hizi zilitolewa zaidi ya miaka kumi iliyopita, na wale walio katika sekta hiyo wana hamu ya kupata suluhisho ili kuona ni nini kimebadilika au hakijabadilika. So katika mwaka elfu mbili kumi na mbili, uchunguzi wa mwisho ulifanyika na matokeo yalitolewa katika mwaka yeah, huo ambayo ni muda mrefu uliopita. Sasa data hiyo ni ya zamani sana. Australia ilijitoa kwa muda kutoka pia, lakini imerejea tena na data mpya inatarajiwa mwaka elfu mbili ishirini na tisa. Jobs and Skills Australia pia inafanya uchunguzi wa kitaifa wa ujuzi wa kusoma na kuandika kwa watu wazima na matokeo hayo yanatarajiwa mwishoni wa mwaka elfu mbili ishirini na sita. Kwa Cedric Smith, msaada kidogo umefungua taaluma ya maisha yake. Like inaweza kunipeleka sehemu like nyingi other, kuna maeneo yasiyohusiana ambapo wanahitaji you know, kazi inayohusisha know, ujuzi wa useremala. Penda, shiriki, toa maoni. Fuatilia idhaa ya Kiswahili ya SBS kwenye Facebook.