Unasikiliza idhaa ya Kiswahili ya SBS. Pata taarifa zaidi kupitia sbs.com.au, Mkwaju Swahili. Serikali ya Victoria imetoa ripoti ya mwisho ya uchunguzi kuhusiana na uzoefu wa wanawake katika suala la maumivu, na ni taarifa inayosumbua kusoma kutokana na uzoefu wa wanawake na wasichana elfu kumi na tatu ripoti hiyo imebaini mapengo katika huduma za afya kwa jinsia, upendeleo katika matibabu, ubaguzi wa kijinsia, na hisia za kupuuzwa au kutopingwa na wataalamu wa afya zinazoenea katika mfumo wa afya wa Victoria. Kutana na Dhia Beka, yeye ni mwanasaikolojia wa kliniki ambaye amesikia hadithi nyingi za majeraha zinazotokana na uzoefu wa wanawake na wasichana wanaojaribu kupenya mfumo wa huduma za afya wa Victoria lakini B Baker anasema pia yeye mwenyewe amepitia hali hiyo have 2000... Katika miaka kumi iliyopita nimefanyiwa upasuaji wa kitabibu wa kike mara mbili na wanyonga mara nne pamoja na kubadilishi wa nyonga. Moja ya mambo ambayo yalikuwa magumu zaidi kwangu ni kutoungwa mkono baada ya upasuaji kuhusu kiwango cha maumivu niliyowapata baada ya kuondoka katika ganza la nusu usingizi na kuelezwa kwamba nawazuzua watu na kisha kulazimika kusubiri muda mrefu sana kati ya dozi. Serikali ya jimbo la Victoria limetoa ripoti ya mwisho wa uchunguzi kuhusu uzoefu wa maumivu kwa wanawake, uchunguzi ulioanzishwa kutokana na hadithi kama hii. Uchunguzi huu ulifanywa na baraza la ushauri la afya ya wanawake na jopo la wataalamu. Mwaka elfu mbili ishirini na nne ilipokea idadi kubwa ya maoni, wanawake na wasichana elfu kumi na tatu wenye umri kati ya miaka kumi na mbili na sabini na tisa pamoja na watoa huduma wao madaktari na mashirika yanayohusiana. Waziri Mkuu Jacinta Allen amesema kwamba wanawake kutochukuliwa kwa uzito kulikuwa ni mada ya kawaida katika hadithi nyingi zilizotolewa. Kind of kuna aina ya maumivu ambayo wanawake na wasichana wanaambiwa mara kwa mara kuwa wanapaswa kujifunza kuishi nayo, aina ambayo tunaambiwa wote kuwa ni kawaida, iwe ni siku za hedhi nzito, maumivu makali yanayokuja na maumivu hayo. Pia tunaambiwa tusikate tamaa. Tunaelekezwa kwamba lazima tujaribu kuvumilia na kuyakubali. Na anajua yote haya kwa sababu nimeshuhudia uzoefu huu mimi mwenyewe. Ripoti imebainisha wazi jinsi matatizo yalivyo makubwa. Hali za kawaida ambazo wanawake walikumbana nazo zilikuwa maumivu ya hedhi na omoni kwa asilimia arubaini, asilimia 26 na matatizo ya mfumo wa masculoskeletal kama vile arthritis asilimia 26. Imeripotiwa kwa asilimia tisini ya mawasiliano kwenye uchunguzi zilitaja kuugua maumivu yanayodumu zaidi ya mwaka mmoja, huku zaidi ya nusu, asilimia hamsini na nne, wakiripoti maumivu ya kila siku. Profesa Sonya Grover ni mkuu wa idara ya magonjwa ya wanawake katika hospitali ya watoto ya Royal Melbourne na anasema hayo ya wasiwasi sana. Tunajua kuwa maumivu yasiyotibiwa yanaathiri kila kitu, usingizi wenu, hali zenu, ushiriki wenu katika michezo, masomo yenu na hali ya kujiamini. Lakini pia tunajua kuwa tukichukua hatua mapema, tunaweza kubadilisha hali hiyo. Lakini ripoti inasema kwamba kutafuta msaada wa mapema imekuwa tatizo. Wakati asilimia tisini na tano ya watu walitafuta msaada kwa ajili ya maumivu yao, ni zaidi ya asilimia sabini na moja walisema walikataliwa au kukutana na ubaguzi walipotafuta huduma. Hali ilikuwa mbaya zaidi kwa wale wenye ulemavu au kutoka kwa jamii ya LGBTQ, watu kutoka asili mbalimbali mbali za kitamaduni, na wanawake na wasichana wa kiasili kutoka visiwa vya Aboriginal na Torres Strait. Waziri wa Afya wa Victoria Mary-Anne Thomas anasema matokeo yake wanawake wengi na wasichana hawajajulikana ipasavyo. Sasa wanawake wametuambia kuwa wanapokwenda kutafuta matibabu ya maumivu yao, mara nyingi afya yao ya akili ndiyo inayoshughulikiwa. Wanapewa dawa za kukabiliana na huzuni, lakini chanzo cha maumivu yao hakitambuliwi. Waziri anasema kuwa ripoti imebaini kikwazo kikuu kwa matibabu ni asili ya wafanyakazi wenyewe. Anasema baadhi ya wataalamu wa huduma za afya hawana maarifa ya kutosha kuwasaidia wa gonjwa wao wanawake taarifa tuliyo nayo haswa kwa swala la utoaji wa huduma za afya umejengwa juu ya uzoefu wa wanaume na biolojia yao. Hii ni ukweli wa moja kwa moja, sio hukumu, ni ukweli tu. Hatujui bado vya kutosha kuhusu sababu nyingi za maumivu no, wanayokabiliana no, no, na no, nayo wanawake mm, bado haijafanyiwa utafiti no, na haijafundishwa. Serikali ya jimbo inapanga kuanzisha kiwango kipya cha huduma. Waziri Mkuu anasema kwamba kiwango cha maumivu kwa wake kitatekelezwa katika mfumo wa afya wa Victoria mara tu kitakapoandaliwa ili kuanza kuboresha mambo to... Hii ni kuelewa kwamba utamaduni hadi leo umekuwa wa kimya na kutoelewa maumivu ya wanawake. Kwa hivyo, kwa kuweka kiwango kipya cha huduma ya afya ni kuhusu kutuma ujumbe wazi kuhusu matarajio tunayoweka ili kuwasaidia wanawake kupata huduma wanayohitaji katika mfumo wetu wa afya kiwango fulani kinatarajiwa kuwa sehemu ya mpango wa jumla wa hatua kwa ajili ya maumivu ya wanawake ambao serikali inasema itaunda katika miezi sita ijayo, lakini waziri wa afya anasema hawasubiri kuchukua hatua. Kliniki maalum itaanzishwa katika hospitali ya watoto ya Royal Melbourne, na ameahidi majaribio ya kifaa kinachojulikana kama Green Whistle, ambayo itawapa wanawake kiwango fulani cha udhibiti wa maumivu yao wakati wa kuwekewa au kuondolewa IUD. Mkurugenzi wa kliniki ya uzazi na magonjwa ya wanawake katika Peninsula Health Dr Nisha Not anasema huduma yao tayari imeanzisha Green Whistle na kwamba kuenea kwa kifaa hiki katika vituo vyote ishirini vya afya ya ngono na uzazi huko Victoria itakuwa hatua ya kukaribisha. Sote tunajua kwamba IUD ni njia bora ya uzazi wa mpango, pia ni nzuri kwa hedhi nyingi na maumivu ya hedhi, na inaonekana kwamba ni aibu kubwa kwa wanawake hawawezi kutumia IUD kwa sababu ya uzoefu wao wa kuingizwa au kubadilishwa kwa IUD kuwa na maumivu makali. Kwa hivyo inaonekana kama ushindi kwa kila mmoja. Kwa afisa mkuu mtendaji wa afya ya wanawake Victoria, Sali Hasla, kutolewa kwa ripoti hii ni hatua muhimu amesema. Kuwa ni mkusanyiko mzito wa ushahidi kutoka kwa wanawake kwamba mambo yanahitaji kubadilika, amesema. Serikali za Victoria na shirikisho zinapaswa kushirikiana kutekeleza mapendekezo makubwa ya ripoti hiyo. Hilo ndilo tumaini la Dhia Beka. Pia, so I'm really ninatarajia sana kwamba uchunguzi huu na matokeo za hatua uh, zitachukuliwa ni mwanzo wa mabadiliko ya aina kubwa ndani ya mfumo wetu wa matibabu, haswa kuhusu maendeleo ya mambo kama huduma inayozingatia athari za kiwewe, ili wanawake waaminike, waeleweke, uzoefu wao ufahamike, lakini muhimu pia, wapate huduma bora inayotegemea ushahidi na zaidi ya yote, yenye huruma. Je, unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi? Sikiliza zilizorekodiwa kwenye Apple, Google, Spotify au popote pale unapozipata.