Unasikiliza idhaa ya Kiswahili ya SBS. Pata taarifa zaidi kupitia sbs.com.au mkwaju swahili. Mtandao wa Reddit na jukwaa la Kick zitaongezwa kwenye majukwaa yanayohitajika kutuzuia watumiaji walio na umri chini ya miaka kumi na sita sheria mpya zitakapoanza kutekelezwa mwezi Disemba. Marufuku ya Australia ya mitandao ya kijamii kwa watoto chini ya miaka kumi na sita, ambayo inajumuisha majukwaa nane kuu, inategemea tathmini zinazoendelea na eSafety ambazo zinaweza kufafanua kati ya huduma za mitandao ya kijamii, ujumbe na michezo kuelezea ni kwa nini majukwaa kama Steam na Twitch hayakujumuisha, wakati serikali ilihakikishiwa na Roblox kwamba wataanzisha teknolojia ya kuthibitisha umri ili kupunguza tabia za uwindaji wa watoto. Watetezi wa haki za kidijitali wanatahadharisha kwamba marufuku haya yanaweza kuhamasisha watoto kutumia majukwaa madogo yasiyo na uangalizi, ambapo wanaweza kukumbana na madhara makubwa zaidi. Majukwaa makuu manane ya mitandao ya kijamii yatakuwa chini ya marufuku kali ya mitandao ya kijamii kwa walio chini ya umri wa miaka kumi na sita nchini Australia kuanzia tarehe kumi Desemba watumiaji walio chini ya miaka kumi na sita watazuiwa kufikia Reddit, Kik, Facebook, Instagram, Snapchat, TikTok, YouTube na X, majukwaa ambayo waziri wa mawasiliano Anika Wells anasema yalitambuliwa baada ya tathmini na kamishna wa usalama wa mtandaoni. Wakati baadhi ya wakosoaji wanasema kwamba orodha hiyo imekuja kuchelewa, waziri Wells anasema ni kazi inayoendelea ya kamishna kutathmini kampuni kulingana na mahitaji ya kisheria e tathmini za majukwaa ya usalama wa mtandaoni zitakuwa endelevu na itaendana na mabadiliko ya kiteknolojia, lakini tunaelewa kuwa right familia right zinahitaji right uhakika right sasa right kuhusu right majukwaa makuu right yaliyo chini ya sheria za umri wa chini kwenye mitandao ya jamii. Reddit na jukwaa la Kick ndiyo nyongeza za hivi karibuni kwenye orodha ya majukwaa. Kamishna wa eSafety Julie Iman Grant anasema ushirikiano na huu unatokana na jinsi sheria inavyotofautisha kati ya michezo ya mtandaoni na ujumbe wa kijamii Now, these assessments are purely based on the jambo lingine la kuzingatia kwetu ni ikiwa jukwaa linakidhi vigezo vya darasa la huduma ambapo kuna upendeleo kama vile ujumbe, michezo mtandaoni au maudhui ya elimu teknolojia inabadilika kwa kasi na daima inakuwa ambayo ina maana kwamba orodha hii itabadilika. Big Grant amesisitiza tofauti hii alipohojiwa kwa nini majukwaa kama Twitch au Steam hayakujumuishwa. Tulipima jukwaa la Steam na mazungumzo ya Steam kando, tulitathmini kwamba Steam ina madhumuni manne ya sasa, yaliangukia zaidi katika jukwaa la michezo ya mitandaoni na yaliangukia tena ndani ya kundi la huduma zilizoorodheshwa sheria kama zilitengwa kwa sababu madhumuni yao makuu ni kuwawezesha watumiaji kucheza michezo ya mitandaoni na pia watumiaji wengine, ingawa bado kuna mwingiliano wa kijamii wa mtandaoni ambapo kama sehemu ya vipengele vyao. Kwa hivyo Twitch bado inaendelea kutathminiwa. Jambo linaloshtua kote duniani ambapo wasichana wa Australia wanalengwa na wanaume wenye nia mbaya linafanyika kwenye majukwaa kama Roblox. B Grant ameulizwa kwa nini basi Roblox haikuingizwa kwenye sheria, hata kama kitaalam ilikuwa jukwaa la michezo ya mtandaoni. Waziri Wells na B Grant wamesema kuwa ulaghai wa kifedha na kingono ni jambo la kuhangaisha sana, na katika mazungumzo yao na Roblox wamehakikisha teknolojia za kuthibitisha umri zitatekelezwa ili kuzuia watu wazima kutumia huduma hiyo. Kamishna anasema kuwa serikali imewapa majukwaa haya jukumu kubwa la kuhakikisha kwamba njia za kukwepa hazitumiwi. So kuna ishara nyingi ambazo sasa zinakusanywa kama vile vitambulisho vya vifaa, mnajua mtoa huduma wa mtandao wao ni nani, wanapakua kutoka duka gani la app. Na katika hali nyingi, kwa mfano, mkileta simu Marekani au kuipakua kutoka duka la app, wataangalia kipindi cha miezi takuona kama kweli wewe ni mkaaji wa Australia. Tumekuwa na mazungumzo makubwa na makampuni kuhusu hii. Msemaji wa mawasiliano wa upinzani Melissa McIntosh anasema kuwa hakuna kitu muhimu zaidi kuliko kuwalinda watoto kutokana na madhara ya mitandao ya kijamii. Anasema kama mama amekumbana na hali hii yeye mwenyewe, lakini anahofia kwamba sheria hiyo haiwezi kutekelezwa na kwamba data ya kibayometriki inaweza kuhatarishwa iwapo mfumo wa kitambulisho cha kidijitali utatumika. Really, nimekuwa na wasiwasi sana kuhusu marufuko hii ya mitandao ya kijamii itafanya kazi, na nimekuwa nikionyesha wasiwasi wangu kwa majuma mengi sasa. Used, sasa hatujui so ni teknolojia gani ya kuthibitisha umri itakayotumika, na hivyo Waaustralia wengi wanawasiliana nami wakiwa na wasiwasi kuhusu uwezekano wa matumizi ya kitambulisho cha kidijitali. Waziri Wells anasema kwamba serikali itakuwa makini katika kufuatilia mitindo ya kuhamia ya watumiaji wa mitandao ya kijamii iwapo watumiaji watajaribu kuepuka marufuku hayo. Hata hivyo Tom Salston kutoka shirika la haki za kidijitali anahofia kuwa hii itakuwa ngumu kudhibiti. e with... by... usalama wa mtandaoni unashughulika na mitandao kwa kuchagua majukwaa ya pekee moja moja, hii haitawahi kuisha, kwani watoto na vijana wanazunguka kwenye mtandao wakihamia kwenye majukwaa ambayo bado hawajapigwa marufuku, na majukwaa hayo yanakuwa yasiyo salama zaidi na yasiyo ya usimamizi, ambako watoto watakumbana na madhara zaidi kuliko walivyokutana nayo kwenye majukwaa wanayotumia sasa hivi. Ni vigumu kuamini kwamba kamishna wa usalama anaiacha 4chan, moja ya tovuti zisizo na mpangilio zaidi kwenye intaneti, iko wazi kwa watoto, huku akifunga milango kwa Reddit, ambayo ina usimamizi na vipengele vya usalama. Kwa kufanya hivi, anasukuma watoto wa Australia kwenye kona za giza zaidi za mtandao, ambako hawatakuwa salama zaidi na hawatapata msaada wanapouhitaji. Penda, shiriki, toa maoni, fuatilia idhaa ya Kiswahili ya SBS kwenye Facebook.