Unasikiliza idhaa ya Kiswahili ya SBS. Pata taarifa zaidi kupitia sbs.com.au mkwaju Swahili. Tiffany Leon ni mtaalamu wa lishe kutoka Maryland Marekani na pia mama ya wavulana wawili. Walipokuwa wadogo, alifuata mwongozo mpya uliotolewa kwanza Marekani mwaka elfu mbili kumi na tano wa kuwajulisha karanga mapema. Kama mtaalam wa lishe natumia um, mapendekezo yanayotokana American na ushahidi katika kazi yangu yote so na hivyo mtu aliponiambia oh, hivi ndivyo ah, sasa inavyofanyika hizi ni miongozo mpya okay, nilifikiria ni sawa, basi hivyo ndivyo tutakavyofanya. um, so um, kwa hivyo takriban miezi minne hadi mitano, sisi tulimweka kwenye kiti na kumlisha vyakula vyenye uwezekano mdogo wa kusababisha nafikiri tulianza na maharage ya kijani then, um, chakula cha nafaka kwa watoto wachanga na tulianza in. na vitu vichache kwanza. Sababu ya mabadiliko haya katika familia ya Leon ni kwa sababu hadi kufikia wakati huo wazazi waliambiwa kuepuka kuwapea watoto wao vyakula ambavyo vinaweza kuwa na hatari hadi watakapofikisha miaka mitatu kwa matumaini ya kuepuka mzio uliokithiri. Mzio wa karanga ni mojawapo ya hali hizi za kawaida unaosababishwa na pale mfumo wa kinga wa mwili unapokosea na kutambua protini katika karanga kama hatari ya kuachilia kemikali zinazozua dalili kama vile vipele, matatizo ya upumuaji na wakati mwingine anafilaxis inayoweza kuhatarisha maisha. Katika tukio hilo, kama vile mzazi huyu alivyoiambia SBS mnamo Agosti, inaweza kuwa hali inayochukua kila kitu Allergies. Mzio si kero tu kwa kweli zinaathiri kila kipengele cha maisha ya familia. Mwongozo mpya unaolenga kuepuka matokeo ya aina hii ulitolewa katika nchi kadhaa baada ya Gideon Lack kutoka chuo cha King London kuchapisha utafiti wa kihistoria wa Learning Early About Peanut Allergy ama LEAP, kazi ambayo ilidokeza kwamba kufichua mapema kunaweza kusaidia watoto. Daktari David Hill kutoka hospitali ya watoto ya Philadelphia anaeleza so zaidi Utafiti wa lip ulionyesha kwamba ikiwa tutawatambulisha watoto kwa mizio hiyo kupitia mdomo, kwa kuwa na wao kuila kabla ya kuwasiliana nayo kupitia ngozi yao, tunaweza kupunguza hatari ya mtoto huyo kuendelea kupata mzio wa chakula. Watoto wa Virginia wanaonekana kuepuka kupata mzio wa karanga, na sasa daktari Hill ameweza kuchapisha utafiti mpya baada ya kuchambua rekodi za afya za kielektroniki kutoka kwa madaktari wa watoto ili kufuatilia utambuzi wa mizio ya chakula kwa watoto wadogo, kabla, wakati na baada ya miongozo mipya kutolewa. Imepatikana kwamba maelfu ya watoto wengine nchini Amerika pia wameepuka pata mzio wa karanga baada ya wazazi wao kufuata ushauri sawa wa lishe kama ule wa kina Leon. Kile ambacho data yetu inaonyesha ni kwamba kutokana na au angalau kwa kuhusiana na miongozo ile ya utambulisho wa mapema, kuna takriban watoto elfu sitini wachache wanaosumbuliwa na mzio wa vyakula leo kuliko ambavyo ingekua, na hilo ni jambo la kushangaza Rachel Peters, profesa mshiriki, ni kiongozi wa mpango wa utafiti wa afya ya idadi ya watu katika kituo cha kitaifa cha ubora wa mzio cha taasisi ya utafiti ya watoto ya Murdoch. Amekuwa sehemu ya utafiti katika taasisi hiyo, ambayo pia unachunguza maswala haya. Kulingana na kundi la kujitolea la Allergy and Anaphylaxis Australia, mzio wa karanga ni mojawapo ya mizio ya chakula inayotokea zaidi utotoni nchini Australia ikiathiri asilimia tatu ya watoto wachanga hadi umri wa miezi kumi na mbili. Daktari Peters anasema angalau tafiti mbili kubwa zaidi zilikamilika nchini Australia katika mwongo uliopita kuchunguza ni nini kinaweza kuzuia mzio huo tangu mwanzo. Utafiti mmoja ulifanyika kabla Australia kupitisha miongozo mipya ya lishe ya watoto wachanga mwaka elfu mbili kumi na sita na mwingine baada ya tarehe hiyo. Tulikuwa na tafiti um, mbili za kizazi zilizofanyika katika kanda ile ile ambayo ilikuwa Melbourne, Australia. Kwa hivyo tulikuwa na makundi mawili yaliyokusanywa kwa mbinu sawa kabisa, lakini baada ya miaka kumi tofauti. Kwanza tulipima kile wazazi walikuwa wakifanya katika suala la mazoea ya kulisha watoto wachanga, na tulikuwa na matokeo ya kuahidi sana yanayoonyesha kuwa asilimia tisini ya watoto wachanga leo wanapewa karanga katika mwaka wa kwanza wa maisha, na hili ndilo ambalo miongozo inashauri kwa sasa. Na pili, tulionyesha kwa hakika kushuka kidogo kwa mzio wa chakula, lakini labda si kama tulivyokuwa tukitarajia. Daktari Peters anasema kuwa matokeo ya Australia yanadokeza kuwa utafiti zaidi unahitajika kufanywa ili kubaini sababu mbalimbali mbali za mzio wa chakula. Ingawa kwa hakika tunaona kupunguza kwa viwango vya mzio wa karanga huku Australia, bado viwango viko juu zaidi na juu zaidi kuliko baadhi ya nchi nyingine duniani na juu zaidi kuliko ilivyoonyeshwa katika utafiti huu wa Amerika. Profesa Peters anasema baadhi ya utafiti huo umeonyesha ushahidi wa kutia matumaini kwa mfano kuna jaribio kubwa linaloendelea kuchunguza kama kuongeza vitamini d kwa watoto katika mwaka wa kwanza wa maisha kunasaidia kuzuia mzio wa chakula kuna tafiti kadhaa zinazoonyesha kwamba watoto wanaoishi mbali zaidi na ikweta hivyo wanapata mwanga wa jua kidogo na vitamini d kidogo wana uwezekano mkubwa zaidi wa kupata mzio wa chakula tunashuhudia hata ile ndani ya Australia tuna viwango vya juu vya mzio wa chakula huko Melbourne, ikilinganishwa na tunavyoshuhudia huko Queensland. Nchini Marekani, daktari Hill ametiwa moyo na matokeo yake. it's, it's kwangu kuweza kukaa hapa pamoja nanyi leo na kusema kwa mara ya kwanza katika historia ya kisasa, sio tu kwamba tumeweza kupunguza kiwango cha utambuzi wa alaji za chakula, lakini pia tupo chini zaidi kuliko tulivyokuwa miaka mitano iliyopita. Wakati huo huo, daktari Peters anasema wazazi wanaweza kutuliza akili zao. Wazazi wanapaswa kusikia vizuri, inakuwa na uhakika kuhusu aina hii ya utafiti. Wazazi wanapaswa kuwa na imani na wanachofanya leo, kulingana na mapendekezo ya kulisha watoto wachanga. Je, unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi? Sikiliza zilizorekodiwa kwenye Apple, Google, Spotify au popote pale unapozipata.