Unasikiliza idhaa ya Kiswahili ya SBS. Pata taarifa zaidi kupitia sbs.com.au mkwaju swahili Jambo popote lipo na karibu katika makala idha like ya Kiswahili ya SBS ukiwa na migode migharano katika studio zetu za SBS audio na mtandaoni pia, unazotupata anwani ambayo ni anoni ambani, Swahili, program at sbs.com.au. Lakini kwa sasa tuleke moja kwa moja katika muktasari wa habari. ANZ yakabiliwa kwa uwezekano wa kupata faini ya kihistoria kwa utovu wa nidhamu. Kongo na Rwanda kuijumuisha Marekani kufufua sekta ya madini wakati samka arejea dimbani na kufunga goli lake la 100 akichezea Chelsea baada ya kuwa nje ya mchezo kwa sababu ya jeraha. Benki ya ANZ imekiri kujihusisha na mwenendo usiofaa katika huduma iliyotoa kwa serikali ya Australia kulingana na tume ya uwekezaji na usalama ya Australia maarufu ASIC. ASIC imesema benki ya ANZ iliripoti vibaya data ya biashara ya dhamana kwa kupitisha kiasi kwa makumi ya mabilioni ya dola na kushiriki katika utovu wa nidhamu ulioathiri karibu wateja elfu sitini na tano. Hii inajumuisha kufeli kujibu ilani za magumu ya wateja, kutoa taarifa za uongo kuhusu viwango vya uokoaji wa riba na kufeli kulipa kiwango kilichoahidiwa. ESIC imesema benki ya ANZ ilifeli kuwarejeshea hela ilizodai maelfu ya wateja wake waliofariki na kupuuza kujibu kwa wakati wapendwa wao walio kuwa wakijaribu kushughulikia mali za wateja waliofariki. Mdhibiti ataomba mahakama ya shirikisho iutoe adhabu za dola milioni 240 kwa benki hiyo ya ANZ. Katika taarifa za siasa umu nchini, hususan katika jimbo la New South Wales, kiongozi wa chama cha Liberal cha New South Wales, Mark Speakman amesema ataendelea kutoa ushauri bora wakati uvumi unasambaa kama washirika wake watafanya mabadiliko ya uongozi. Hali hiyo imejiri wakati chama cha Leba kimeshinda kiti kingine katika bunge la jimbo baada ya kushinda eneo bunge la Kayama katika chaguzi dogo lililofanyika wikendi iliyopita. Eneo bunge hilo lilikuwa chini ya uongozi wa mbunge wa zamani Gareth Ward ambaye alihukumiwa kwa makosa ya ngono. Kwa upande wake bwana Spikman alieleza shirika la habari la ABC kuwa hali hiyo ilisababisha usumbufu kwa kura ya Liberal. Wakati huo huo, ameelezea masikitiko ya matokeo hayo na kusisitiza kuwa haimuliki umahiri wa nafasi yake. Katika taarifa za kimataifa, nchi ya Rwanda na jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo zimejitolea kushirikiana na washirika wengine wakiwemo Marekani kuboresha mnyororo wa usambazaji wa madini na kuendeleza mageuzi wakilenga kuvutia uwekezaji. Kwenye rasimu ya mkataba huo wa kiuchumi uliovujishwa, Kongo na Rwanda zimekubaliana juu ya ushirikiano wa kiuchumi ambao ni sehemu ya makubaliano ya amani yaliyotiwa saini na mawaziri wa mambo ya nje wa nchi hizo mbili. Chanzo kimoja kutoka serikali ya nchi hizo kiliambia shirika la habari la Reuters kuwa rasimu hiyo kwa sasa inajadiliwa na wadau mbalimbali mbali wakiwemo wa sekta binafsi, benki za kimataifa na mashirika ya wafadhili kutoka nchi nyingine. Maafisa wa Kongo na Rwanda wanatarajiwa kukutana mapema Oktoba ili kukamilisha rasimu hiyo ambayo itasainiwa na wakuu wa nchi baadaye. Rasimu hiyo yenye kurasa 17 imeandaliwa baada ya nchi hizo kusaini makubaliano ya amani mjini Washington mwezi Juni, katika mazungumzo yaliyoandaliwa na serikali ya rais wa Marekani Donald Trump na katika taarifa za michezo, nyota wa timu ya taifa ya Australia ya mpira wa miguu Matilda za Sam Kerr amerejea uwanjani na kufunga goli baada ya kuwa nje ya mchezo huo kwa miezi 20 kwa sababu ya jeraha. Kerr alifunga goli lake la mia moja akichezea Chelsea ya Uingereza. Biker alipewa fursa ya kucheza katika ushindi wa goli tatu kwa moja dhidi ya Aston Villa baada ya kutocheza dhidi ya Manchester City na tukilikia katika taarifa za hali ya hewa, mjini Adelaide kwa sasa nyuzi joto pale ni 25, wakati Brisbane ni 25, Canberra ni 21, Darwin zikiwa ni 34, Hobart nyuzi joto ni 23, wakati Melbourne ni 24 na mjini Perth nyuzi joto kwa sasa ni 17, wakati sini nyuzi joto ni 26. Kufikapo na kufika mwisho taarifa za badambao tumaandalia, tembeleni tovuti yetu sbscou mkuu wa Kiswahili kwa makala haya na mengine mengi zaidi tuliyopeperusha na kuchapisha pale. Je, unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi? Sikiliza zilizorekodiwa kwenye app Google, Spotify au popote pale unapozipata.