Jambo pote lipo na karibu katika makala ya idhaa kiswahili ya SBS huko na migode migerano, katika studio zetu za SBS audio na unazotupata mtandaoni pia, anwani ambayo ni sbs.com.au, mkwa juu swahili. Huu hapa ni muhtasari wa habari kwa leo Jumatatu tarehe 4 Agosti mwaka 2025 waziri mkuu wa mazungumzo kwa simu na Benjamin Netanyahu, Australia inapoongeza uwekezaji wayo wa msaada wa Gaza. Na bunge la kumi na mbili lilavunjwa kuelekea uchaguzi mkuu wa Oktoba nchini Tanzania. Na katika michezo, Tigers wamng'ata Bulldogs katika NRL, wakati Harambee Stars yalazimisha vijana wa DR Congo kucheza ndombolo katika bimba la Kasarani. Naibu waziri wa mambo ya nje na biashara amesema waziri mkuu anataka aongea kwa simu na waziri mkuu wa Israel Benjamin Netanyahu wiki hii. Mat thisowait ameeleza shirika la habari la Sky kwamba swala hilo linafanyiwa kazi katika ngazi za juu. Serikali ya shirikisho imetangaza msaada wa kwa Gaza utaongezwa kwa dola milioni ishirini hii leo Jumatatu 3 Agosti, masaa machache baada ya makumi ya maelfu kutembea katika daraja maarufu la bandari ya Sydney jana Agosti tatu, katika maandamano dhidi ya vita vinavyoendelea Gaza. Wakati huo kiongozi wa New South Wales Chris Minns amesema hajuti kuelezea upinzani wake dhidi ya maandamano hayo amesema kazi yake kama kiongozi ni kuzingatia usalama wa umma. Jeshi la ulinzi la Australia limeongeza zaidi ya watu elfu saba katika nguvu kazi yake katika mwaka wa fedha uliopita wa 2024 na 2025. Huo ni usajili mkubwa zaidi katika mwaka kwa jeshi la ulinzi katika zaidi ya muda miaka 15, wakati kiwango cha wanajeshi wanaoondoka kikipungua pia kwa asilimia 7.9 katika mwongo. Serikali ya shirikisho ina lengo la kuajiri wanajeshi elfu 69, wa kudumu kufikia mwaka 2030 na imewasilisha hatua za kushughulikia idadi ya wanaoondoka. Tukielekea barani Afrika, miaka mitano ya uhai wa bunge la 12 la Tanzania ulitamatika Jumapili ya wikendi iliyopita kufuatia tangazo la Rais Samia Suluhu Hassan kulivunja bunge hilo kwa mujibu wa katiba. Kuvunjwa kwa bunge hilo kunafungua ukurasa mwingine kwa vyama vya siasa kuanza kuteua wagombea wa nafasi za ubunge kuelekea uchaguzi wa Oktoba 29 mwaka huu. Bunge hilo lilizinduliwa Novemba 13 mwaka 2020, lilikuwa limetawaliwa kwa zaidi ya asilimia 90 na wabunge wa chama tawala cha CCM, huku karibu asilimia 40 ya wabunge hao huenda wasirejee kufuatia uteuzi wa ndani wa chama unaoendelea. Katika taarifa za michezo, tukianza katika mchezo wa NRL, timu ya West Tigers ambayo ilipambana na Bulldogs imepata ushindi wa alama zikiwa ni 28 kwa 14 mechi ambayo imeonyesha ukakamavu wa vijana wa Tigers ambao wamekuwa na msimu usio wa kufurahisha wakiwa katika nafasi kumi na mbili katika meza ya mchezo huo wakati Bulldogs wakishikilia nafasi ya tatu. Na katika taarifa zingine za michezo, timu ya taifa ya Kenya Harambee Stars imepata ushindi mwembamba wa goli moja sufur dhidi ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kwenye mechi yao ya kufunguzi wa kundi A iliyochezwa kwenye uwanja wa Moi Kasarani jijini Nairobi. Rais William Ruto amewaahidi wachezaji wa, wa Harambee Stars ya shilingi milioni mia sita iwapo timu hiyo itachukua ubingwa wa Chana mwaka huu pamoja na shilingi milioni moja kwa kila mchezaji kwa kila ushindi wa mechi katika michuano hiyo. Katika mechi nyingine ambayo ilikuwa katika kundi hilo timu ya Moroko imepata ushindi magoli mbili sufuri dhidi ya vijana kutoka Angola. Tukiangazia najiri katika masuala ya utabiri wa hali ya hewa mjini Adelaide, nyezi joto pale ni 17, wakati mvua ikiendelea kuongezeka, wakati mjini Brisbane nyezi joto ni 24. Kule Canberra ni 16, mawingu yakishuhudiwa, Dawe ni 31 na jua likishuhudiwa, wakati mjini Melbourne ni 17, Hobart 16, Sydney 19 na mvua ziki endelea kupungua, wakati Perth nyezi joto ni kumi na saba. Kufikia upande wa mwisho wa taarifa za habari ambayo tumeandalia tembele ni tovuti yetu SBS.com kwa Kiswahili kwa makala haya na mengine mengi zaidi.