Unasikiliza idhaa ya Kiswahili ya SBS. Pata taarifa zaidi kupitia sbs.com.au, mkwaju swahili. Uendelea kusikiliza idhaa kiswahili ya SBS ukiwa na migodi migerano, tukielekea moja kwa moja katika makala ambayo tumeandalia mengine ambayo sasa ni michezo, michezo hususan kutoka Afrika mashariki na kati na Afrika nzima. Inaelekea nchini Kenya kwa sasa, ambako michuano ya CHAN itaandaliwa. Michuano itachezwa kule Tanzania na itachezwa Uganda vile vile, ambapo ni nchi tatu ambazo zitakuwa ni wenyeji wa michuano hiyo ambayo ni maandalizi ya michuano ya kombe la Afrika itakayofanyika katika mataifa hayo matatu tena ya Kenya, Tanzania na Uganda katika mwaka elfu mbili na ishirini na saba. na baadhi ya nchi ambazo zitashiriki katika michuano hiyo ni pamoja na wenyeji Kenya, Moroko, Angola, jamhuri ya kidemokrasia ya Kongo na Zambia. Hiyo ni katika kundi A, ambapo Kongo, jamhuri ya kidemokrasi ya Kongo na Kenya watafungua mechi yao kesho, tarehe mbili Agosti, katika jiji la Nairobi. Lakini tayari kuna utata ambao umeibuka, wakisema kwamba tiketi zimeripotiwa kwamba zote zimeuzwa. Mashabiki wakungo, kuwaje, mana, kununuwa, wa Kongo wakisema kwamba imekuwaje, maana sisi tumejaribu kununua lakini tupate hata kidogo. Kwa hiyo wameomba waandalizi wafungue waregeze kamba kidogo, ili nao wazipata angalau, hata kama itakuwa ni tiketi mia tano ili waweze kushabikia timu yao pendwa Harambee Stars. Licha ya kuwa nyumbani, watakuwa bila huduma ya nyota kadhaa kiwemo Mohamed Bajabar ambaye hivi karibuni alitia saini ya malimu wa gawino katika klabu ya Simba ya Tanzania, na hatua hiyo imemtupa nje ya kuweza kushiriki katika michuano hiyo, ambayo ilikuwa inatazamiwa kwamba atakuwa ni mmoja wa nyota watakaoweza kiwasha vizuri kabisa na hata waende kujipatia uh, pochi nzito katika vilabu vya Ulaya, lakini ameamua ingie Tanzania kukichapa kule katika ligi kuu ya NBC. Katika kundi ba mambo yako hivi, wenyeji Tanzania watakabiliana na Madagascar, Mauritania, Burkina Faso na jamhuri ya afrika ya kati, ama Central African Republic kwa Kiingereza ukipenda. Mechi nyingi za nyumbani za Tanzania zitachezewa Dar es Salaam dhidi ya Burkina Faso, ambapo waburkinabe wanatarajia kuwa moja wa mwiba kwa wenyeji kikosi cha Tanzania kina nyota kadhaa wa Yanga na Simba na hata Azam ambao wanatarajia kupeperusha bendera ya Taifa Stars. Katika kundi cha wenyeji, Uganda Cranes watakuwa nyumbani dhidi ya Niger, Guinea, Algeria na Afrika ya Kusini. Mambo yatakuwa ni hatari mjini Kampala, wakati vijana wa Uganda watakapokichapa pale wakijaribu kuokesha kwa kwamba timu yao pia inapiga hatua nyingine mbele zaidi. Katika kundi da Senegal watakuwa pamoja mm, na Kongo, jamhuri ya Kongo, Sudan na Nigeria. Na wanasema baadhi ya mechi ambazo inasalia kutazamiwa zaidi ni kati ya mechi kati ya Tanzania dhidi ya Burkina Faso, katika uga wa Mkapa, Benjamin Mkapa pale Dar es Salaam. Mechi hiyo itachezwa mida ya saa mbili za usiku kwa masaa ya Tanzania, na mechi hiyo itafuatwa kati hiyo, itakuwa ni kesho Jumamosi Jumapili mida ya saa sita za mchana kwa masaa ya mashariki ama Afrika ya kati, lakini kwa masaa ya mashariki ya Afrika saa tisa za mchana itakuwa ni kati ya, katika uwanja wa Moi International Sports Center Kasarani Kenya watavaa na Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, mechi mbili muhimu sana, na Uganda watapambana na Algeria, ambapo itakuwa ni ubatizo wa moto kwa vijana wa Uganda Cranes. Matarajio yote pamoja na matokeo ya michuano hiyo yote, tutaweza kuwaletea tutakapoipata, na bila kuchelewa, tutawaletea yote hayo kwa ukamilifu na kuakisha, kwamba unapata taarifa zote za michuano ya CHAN inavyojiri na inavyofaa. Kwa hiyo, kama una timu ambayo unapendelea ama ungependa kujua lolote kuhusu michuano hiyo ya CHAN ambayo inaanza hapo kesho nchini Tanzania, Uganda na Kenya, basi tega sikio katika natembelea tovuti yetu SBS mkoaju Swahili, utapata yote unayohitaji kujua kuhusu michuano hiyo na kile ambacho kinajiri katika hadithi zingine zitakazokuwa muhimu sana katika mechi zinazofuata za CHAN. Tutazungumzia pia mingine ambayo yanakuja kutoka ligi za hapa Australia na kwingineko yote taakajua nasa kwamba wapenzi wa Arsenal wamepata kichapo cha kwanza kutoka kwa mahasimu wa wajadi Tottenham, katika mechi ambayo yakicheza hapo asubuhi ya leo ama alfajiri ya kuamkia katika uwanja kule Hong Kong, ambapo Hong Kong ilikuwa mwenyeji wa dabi ya London. Penda shiriki, toa maoni, fuatilia idhaa ya Kiswahili ya SBS kwenye Facebook.