Unasikiliza idhaa ya Kiswahili ya SBS jambo pote lipo, na karibu katika taarifa za habari za SBS Radio, Alhamis ya leo tarehe 31 Julai mwaka 2025 Madeni ya mamilioni ya wanafunzi kupunguzwa baada ya mswada wa deni la HEKS kupitishwa bungeni. Israel ajipata chini ya shinikizo kwa sababu ya Gaza kabla ya mazungumzo ya na Marekani masaa machache yajayo, na Bobi Wine asema vitisho dhidi yake vimeongezeka nchini mwake katika michezo, Harrison Turner adai medali ya kwanza ya Australia katika michuano ya dunia ya kuogelea ya mita 200 ya butterfly. Wanafunzi milioni tatu nchini Australia watapunguziwa deni zao za elimu. Hii ni baada ya mswada wa Leba uliotazamiwa sana kupitishwa bungeni hii leo. Serikali ya Albanizi iliwasilisha mswada wa deni ya HEX wa kukata asilimia ishirini kutoka deni zilizopo za chuo na tef kama hatua yake ya kwanza ya biashara wiki jana. Sheria hizo zinalenga kupunguza madeni ya wanafunzi pamoja na kufanya mageuzi kwa mfumo wa malipo. Makato hayo yatatumika kwa viwango vya deni kwa kuangalia nyuma kabla ya kielezo cha tarehe moja Juni ila Itachukua miezi michache kwa ofisi ya ushuru ya Australia kufanya utekelezaji. Na muda wa usafiri wa treni bila malipo mjini Sydney umeongezewa kwa siku moja hadi asubuhi ya, ya Jumamosi. Kuanzia leo hadi wikendi, abiria watatumia huduma za treni na metro mjini Sydney bure katika hatua ya kukiri miezi ya usumbufu uliosababishwa na migomo makubaliano mapya ya Sydney Trains na New South Wales Train Link yameafikiwa na nguvu ya kazi ya reli really mapema mwezi huu, hatua iliyomaliza mvutano kati ya serikali ya jimbo na vyama vya wafanyakazi kimataifa. Israeli iko chini ya shinikizo kuregeza janga la kibinadamu linaloendelea Gaza, Kanada ikiwa nchi mpya ambayo imechukua hatua ya kutambua utaifa wa Palestina na mjumbe wa Marekani akiwa mjiani kuelekea mashariki ya kati. Mwakilishi huyo wa serikali ya Trump, Steve Witcoff, anatarajiwa kuwasili nchini Israel hi leo kwa mazungumzo kuhusu hali inayoendelea kule Gaza. COGAT, kitengo cha jeshi la Israel kinachosimamia jinsi misaada inavyoingizwa, kimeripoti kuwa malori 220 yaliingia Gaza Jumanne mashirika ya Umoja wa Mataifa yanaomba malori mia tano hadi mia sita ya misaada yaruhusiwe kuingia Gaza kwa ajili ya kumudu mahitaji ya umma ambao mashirika ya misaada yanasema unakabiliwa kwa njaa. Nako barani Afrika, kiongozi mkuu wa upinzani nchini Uganda, Robert Chagulani Sentamu almaarufu kama Bobi Wine, amesema mazingira ya kisiasa nchini humo yamekuwa mabaya zaidi kuelekea uchaguzi mkuu uliopangwa kufanyika mapema mwaka elfu mbili na ishirini na sita. Kwenye mahojiano na shirika la habari la AP kwenye makao makuu ya chama chake cha National Unity Platform mjini Kampala, Bobi Wine amesema kumekuwa na vitisho dhidi ya maisha yake na wanaharakati wengine wanaohamasisha upinzani dhidi ya rais aliyekaa muda mrefu nchini humo Yoweri Museveni. Katika nukuu ya taarifa aliyotoa ni kwamba, hali imezidi kuwa mbaya zaidi kwa kila upande. Vitisho dhidi ya maisha yangu vimeongezeka, pamoja na utekaji nyara, kukamatwa kwa watu na hata mauaji. Kwa mfano, kaka mmoja huko Karamoja alipigwa risasi zaidi ya mia hamsini. Lengo ni kuwatisha wale wanaoshirikiana nami na wanaoamini katika misimamo yangu, lakini badala yake upinzani wetu umeimarika wanachama wameongezeka, watu wanazungumza zaidi na dhamira yetu imekuwa thabiti zaidi, mwisho wa nukuu. Tukiangazia najili katika masuala ya michezo, mpiga mbizi mwenye miaka 21 Harrison Tan ametengeza historia kwa kuishinda medali ya kwanza ya Australia katika michuano ya dunia aliposhinda medali hiyo katika mashindano ya butterfly ya mita 200. Tana aliposhinda medali ya shaba, alivunja rekodi ya kitaifa iliyokuwa imedumu kwa miaka 16, licha ya kuwa aliponea kufuzu kwa fainali hizo. Mwaustralia mwenza Molly O'Callaghan naye pia alidai taji lake la kumi la dunia katika michuano ya freestyle ya mita 200. Tukiingiza najeri katika masuala ya utabiri wa hali ya hewa mjini Adlaid nyuzi joto ni kumi na tano na mawingu mazito yakishuhudiwa. Brisban ni 21, jua likiwepo, wakati Cambra nyuzi joto pale ni kumi na tatu na pakiwa na baridi kali mno, wakati daw ne nyuzi joto pale ni thelathini na moja. Hobart nyuzi joto ni kumi na mbili. Melbourne ni 14 wakati mjini Sydney kuna mvua na nyuzi joto ni 17 na Perth nyuzi joto pale ni 20 na jua likishuhudiwa. Kufikia pana mwisho wa taarifa za habari, tembelea tovuti yetu sbs.com.au kwa Kiswahili kwa makala na mengine mengi zaidi tuliochapisha pale. Je, unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi? Sikiliza zilizorekodiwa kwenye Apple, Google, Spotify au popote pale unapozipata.