Unajipata kawaida si pengine ni nadra kusikiza nyimbo za kidini lakini, unapoanza safari, mara moja, roho na mioyo yote inageukia Mungu, kuanza kumpa shukrani pamoja na kuomba uh, ulinzi barabarani, haswa unapoenda katika sehemu za baridi ambako hauna mazoea ya, ya sehemu kama hizo. Utajipata unaanza kutoa sala ama unaanza kutuma maombi kwa Mwenyezi Mungu akulinde usipate ajali yoyote, hususan katika mazingira ambayo si mageni kwako wala si yale ambayo unafahamu kwako kwa. Na makala haya bila shaka yatakupa sababu gani wimbo huo umetangulia makala haya. Je, unapenda theluji kiasi gani, au umewahi iona? iwapo ni kwa tobagani kufanya michezo wa kuteleza juu ya theluji, kushiriki katika michezo ya kurushiana theluji au hata kuota tu kuhusu kuona theluji ikianguka kwa mara ya kwanza, viwanja vya theluji vya Australia hutoa uzoefu wa kimiujiza. Katika makala haya, tutakupa taarifa yote unayohitaji kupanga safari yako ya theluji, unachostahili chukua, sehemu bora za kwenda, jinsi ya kuhakikisha una joto ya kutosha na jinsi ya kuwa salama pamoja na kuwa tayari kwa uzoefu huo. Ingawa Australia ni maarufu kwa fukwe zake za jua na likizo za majira ya joto, ina sehemu nzuri sana pia za kutembelea zenye theluji ambazo huja hai wakati wa majira ya baridi. Kwa hiyo, unaweza pata wapi theluji nchini Australia? Sehemu kuu za kutembelea zenye theluji nchini Australia ziko katika majimbo ya New South Wales, Victoria na Tasmania zote hutoa mandhari ya kuvutia ya milima na njia kadhaa za kuburudika katika theluji. Kuanzia kwa hoteli za maone, maeneo yenye theluji na mbuga za kitaifa, maeneo haya yana kitu kwa kila mtu anayependa theluji. Baadhi ya maeneo maarufu ya mapumziko yanajumuisha Perisha na Thredbo jimboni New South Wales, Mount Bola na Falls Creek jimboni Victoria. Kila mmoja ayazo ina haiba yake ya kipekee ke, utofauti wa ukubwa ardhi na aina ya uzoefu wanaotoa, kuanzia miteremko rafiki ya kuanzia hadi kwa miteremko yenye changamoto zaidi, pamoja na mazingira hai ya vijiji. Olivier Capetenacos ni mkurugenzi wa shirika la Tourism Snowy Mountains, New South Wales, amesema. Wakati Australia inajulikana zaidi kama taifa la kisiwa lenye kanda za pwani za ajabu, milima yake inayofunikwa na theluji alps za Australia zina mwinuko mdogo kwa viwango vya kimataifa. Bwana Olivier na maelezo zaidi Mount Kosciuszko Park which anasema mlima wa Kozioko una sehemu ndefu zaidi ya mita elfu mbili mia mbili nchini Australia, si ndefu <mimu> sana, ila kwa kipekee nchi yetu ina sehemu nne au tano nzuri zenye theluji. Tunajua tuna mbuga ki ya kitaifa ya Koziosko ambako kuna Thredbo na Perisha ndani ya mbuga hiyo pia kuna sawin ambayo si maarufu sana. Kisha upande wa pili wa New South Wales, jimboni Victoria, tuna mlima Bula. Kwa hiyo tuna hali ya kipekee duniani kwa maana kuwa tuna theluji kwa urefu wastan inayoruhusu michezo mizuri ya theluji pamoja na kuteleza juu ya theluji. Kama unapanga safari katika milima ya theluji jimboni New South Wales, unakochagua kupumzikia kutategemea zaidi na mipango yako, haswa kama una nia ya kuteleza juu ya theluji au kujifunza jinsi ya kuteleza juu ya theluji. Baadhi ya makazi yako kwenye miteremko kwa ajili ya ufikiaji rahisi, wakati zingine ziko katika miji ya karibu inayotoa makazi kwa bei nafuu na chaguzi rafiki kwa familia the ski ni sehemu kubwa zaidi ya mapumziko yenye ardhi kubwa zaidi na ni vigumu zaidi kuteleza juu ya theluji kwa siku moja katika Perisha. Ilhali ukienda Thredbo unaweza fanya kila kitu katika siku moja. Bwana Olivier anapendekeza kuwa kama hauna mpango wa kuteleza au kujifunza kuteleza juu ya theluji ukiwa huko Selwyn ni sehemu nzuri ya kupata uzoefu wa theluji na kushiriki katika shughuli zingine ambazo si ngumu sana kama anavyoelezea hapa. Anasema Selwyn ina hifadhi nzuri sana ya tobogganing. Perisher na Thredbo haziruhusu tobogganing. Kama unakuja hapa kupata uzoefu wa theluji basi bila shaka ni sehemu nzuri za kwenda kucheza katika theluji. Thredbo pengine itakuwa chaguo lako kama unataka chukua gondola au lifti hadi juu ya mlima ucheze katika theluji, kisha urudi chini tena. Kama unaelekea Victoria kwa safari ya theluji, unaweza zingatia eneo la Alpine Shire. Ni nyumbani kwa miji ya kupendeza na utoa sehemu maarufu ya pumziko. Sara Nichols ni meya wa Alpine Shire na amesema kanda hiyo iko chini ya milima maarufu inayojulikana kwa Kiingereza kama Great Dividing Range ambayo iko jimboni Victoria. Bi Sara ametaja baadhi ya sehemu za theluji za Victoria huyu hapa na malezi zaidi. And Dinner Plain also has some ski lifts. And it's a really good place for Anasema sehemu mbili zina pumziko maarufu za theluji, kuna Mount Hotham na Falls Creek. Dina Dinaplan nayo ina baadhi ya lifti za sehemu za kuteleza na ni sehemu nzuri sana kwa wanaoanza kujifunza pamoja na tobogganing. Mount Buffalo ni sehemu nyingine ambako watu wanaweza endesha gari zao katika theluji na kuzama katika mandhari hayo ya ajabu. Manbola ni moja ya sehemu maarufu ya theluji jimboni Victoria, huwavutia wanaotaka kuteeleza juu ya theluji wenye viwango vyote. Kulingana na shirika la Visit Victoria, sehemu hiyo hutoa mchanganyiko mzuri wa ardhi ya kwanza kati na ya kiwango cha juu zaidi, pamoja na kijiji ambacho kimejengwa vizuri na huduma zinazofaa kwa milima, kuifanya iwe chaguzi nzuri kwa wapenzi wa theluji. Bwana Olivier amesema kwamba ni rahisi kimsingi kwa wageni wanaotoka Melbourne, na amesema kuna chaguzi nzuri kwa bula kwa upande wa Victoria kuwa na michezo ya theluji pia. Kwa hiyo pengine ni pumziko yako kama unataka Victoria, kwa sababu bila shaka ni sehemu karibu zaidi ukitoka Sydney au Brisbane, basi chaguo lako litakuwa Perisha na Thredbo. Kuwa na mipango ya unachotaka fanya katika safari yako ya theluji itakusaidia pia kuamua muda utakaobaki, iwapo ni safari haraka ya wikendi au kwa muda mrefu zaidi. Bisera amesema baadhi ya watu huja kutembea kwa siku moja na kuwa na wakati mzuri, ila kawaida huwa hawatumii vifaa vya kuteleza juu ya theluji kama unavyoelezea hapa. They might have a bit of a toboggan in. Anasema wanaweza fanya toboggan kidogo katika to sehemu maalum za tobogganing. Vigen. wanaweza rusha mipira vigen. ya theluji na wanachangia chakula cha mchana na huwa wanaburudika sana, kwa hiyo siku moja inatosha kwa aina hiyo ya uzoefu. Ila, kama unataka jifunza namna ya kuteleza katika theluji na kudhibiti vifaa vya kutelezea basi, pengine utahitaji siku tano katikati ya wiki, na mwisho wa siku hizo tano unaweza shuka katika miteremko ya wanaoanza kujifunza kwa urahisi. Tasmania ina toleo nzuri pia la uzoefu mzuri wa theluji kwa familia. Sandra Brady, ni meneja wa matukio na mwalimu msaidizi katika shirika la Tourism Tasmania. Amesema Matt Wellington hutoa nafasi kwa familia kuunda kumbukumbu -kumbu nzuri katika theluji. There's no facilities there in terms of skiing, anasema hakuna vifaa kwa upande wa kuteleza The kwa theluji tobogganing, na kadhalika, ila ndiko sote kutoka hutoka na familia zetu kujenga umbo za theluji, kufanya michezo ya kurushiana theluji, na kwa ujumla kutengeneza malaika wa theluji na aina kama hiyo ya michezo ya theluji ambayo unaweza pata uzoefu amba ambacho ni kitu kinaweza fanyiwa Hobart kwa hiyo dakika ishirini tu kutoka katikati ya mji. Ni ajabu sana. Sehemu nyingine jimboni Tasmania ambako unaweza pata uzoefu wa theluji ziko dakika tisini tu kwa gari kutoka Hobart. Mbuga ya kitaifa ya Mount Field National Park hutoa fursa za kufanya michezo ya kuteleza juu ya theluji ingawa michezo hii hufanywa ndani ya vilabu vya kuteleza kwa ageni. Jimboni Tasmania, Bisendra anapendekeza mbuga ya kitaifa ya Ben Lomond kama sehemu bora ya kuteleza juu ya theluji. To experience snow in the north, Ben Lomond National Park is an easy drive from Launceston. But during winter, we actually have shuttle services to access the top of Ben Lomond where there Anasema kupata uzoefu wa theluji katika maeneo ya kaskazini, mbuga ya kitaifa ya Ben Lomond ni safari rahisi kutoka mji wa Launceston. Ila wakati wa majira ya baridi huwa tuna huduma ya kupeleka watu juu ya mbuga ya Ben Lomond, ambako kuna pumziko ya wanaoenda kuteleza juu ya theluji. Tunapendekeza utumie huduma hiyo ya usafiri, kwa sababu barabara huko zina upepo mwingi na panaitwa Jacob's Ladder, na kuanzia mwanzo wa Juni unahitaji kuwa na minyororo ya theluji ndani ya gari yako kwa eneo hilo kupanga na kutumia zana sahihi za usalama na vifaa ni muhimu unapotembelea milima ya theluji na sehemu katika majimbo haya matatu. Bwana Olivier Tena nasima drive... na mbuga za kitaifa hufanya iwe lazima kuwa na minyororo. Na kama una gari ya kawaida bila uwezo mkubwa, basi utahitaji weka minyororo katika magurudumu yako, na kwa gari nyingi ndogo ni katika magurudumu ya mbele, wakati magari makubwa minyororo hiyo huwekwa katika magurudumu ya nyuma. Na bila shaka, kama haujawahi endesha gari katika theluji na una gari ambalo halifai mazingira hayo, basi napendekeza utumie minyororo, Bwana Olivier ameshauri. Na ni muhimu pia kutazama kama utahitaji minyororo ya theluji kwa gari lako. Unapoendesha gari katika sehemu za theluji, kuwa makini daima kuhusu alama za barabarani na onyo za hali ya hewa, kuhakikisha safari yako ni salama na rahisi. Na usisahau kupakia mavazi ya joto, kinga za mikono na viatu vya theluji, ili uweze furahia kwa ukamilifu muda wako katika theluji. Bwana Olivier tena anasema hakikisha una mavazi yanayostahili tumiwa katika theluji, na hiyo ina maana kuwa na mavazi mengi. Kwa hiyo badala ya kuwa na koti moja zito, mavazi ya theluji yanahusu kuwa na mavazi mazuri ya ndani, baadhi ambayo yanaruhusu maji kuguza, hayaruhusu maji kuguza mwili au kama kuwa na koti lenye manyoya, hakikisha una kofia nzuri, kinga za mikono, pamoja na viatu vizuri vilevile vile. Safari ya theluji inaweza geuka kuwa ghali haraka. Kuna gharama za makazi, ada za kuingia katika mbuga, ada za lifti, vyakula, mavazi ya theluji na hata minyororo ya gari huongeza gharama hiyo Ila unaweza linda bajeti yako kwa kukodi vifaa vya theluji badala ya kuvinunua na kuleta chakula chako na vitafunio kwa ajili ya kuepuka bei za juu katika maeneo ya theluji. Sasa bila shaka, utafiti ni muhimu sana kwa familia inayozingatia bajeti. Pengine leta chakula chako cha mchana na bila shaka kiweke ndani ya gari lako, kisha fanya mapumziko na tumia chakula chako cha mchana ukitazama theluji, badala ya kununua chakula katika hoteli ya bei ya maenye gharama kubwa. Kutoka kwa theluji ya kwanza hadi kikombe cha mwisho cha kinywaji cha moto aina ya hot chokoleti, safari ya theluji huunda kumbukumbu zisizosahaulika, haswa kama ni mara yako ya kwanza, na haihusu tu kuteleza juu ya theluji. Kuna tobogani, michezo ya kurushia na theluji, mandhari ya kuvutia na muda mwingi wa furaha. Natumkutumai kwamba makala amekupa uelewa kuhusu namna ya kuweza kupata burudani katika sehemu za theluji, sehemu ambako unawezazipata na vifaa ambavyo utahitaji kusafiri navyo kwa ajili ya shughuli hiyo. Na iwapo ungependa kusikiza tena makala haya basi tembelea tovuti yetu anaone ambayo ni sbs.com.au mkwa juu Swahili. Makala analewa na waandishi wetu Maram Ismail na Gode Migirano. Waendelea kuisikia idhaa Kiswahili ya SBS. Penda, shiriki, toa maoni. Fuatilia idhaa ya Kiswahili ya SBS kwenye Facebook.