Unasikiliza idhaa ya Kiswahili ya SBS, waendelea kuisikia idhaa ya Kiswahili ya SBS, SBS ukiwa na Migodi Migerano, tukielekea katika makala maalum kuhusiana na sherehe za miaka hamsini ambayo SBS inasherehekea tarehe 9 Juni mwaka elfu moja mia kenda sabini na tano. Radio Ethnic Australia ilizinduliwa, ilikuwa jaribio la ujasiri kwa la waziri wa uhamiaji wa w wakati huo, Al Grasby kwa ajili ya kutoa maelezo kuhusu Medibank ambayo ilikuwa ni toleo la kwanza la tunachojua hii leo kama Medicare kwa wahamiaji katika lugha tofauti. Kama mtangazaji wenye utofauti mkubwa nchini Australia, shirika la habari la Special Broadcasting Service lina lengo la kuwahamasisha Waustralia wote wachunguze, waheshimu na washerekee utofauti katika dunia yetu na kwa kufanya hivyo watakuza jamii yenye umoja na mshikamano. This is the first program of an experimental series. Ni radio. Radio. Ni mwaka wa 1975 na vituo viwili vya redio vilivyojulikana wakati huo kama 2EA mjini Sydney na 3EA mjini Melbourne viliingia hewani kwa mara ya kwanza. Domenico Gentile amekuwa mwandishi wa habari katika idhaa ya Kiitaliano tangu mwaka 1977 anasema, the mawaziri wakuu wote walikuwa wageni wetu, mawaziri wa uhamiaji walikuwa wageni wetu mara kadhaa, viongozi wa majimbo, tume ya masuala ya kikabila na kadhalika. Anahitimisha mchango wa SBS katika neno moja akisema kwamba Immense, immense, because anasema kubwa kubwa sana, kubwa sana kwa sababu tulileta pamoja jamii tofauti, kwa sababu hatukufanya mgawanyike wagawanyike, ila tuliwaunganisha kwa sababu tulistahili fanya hivyo. Mshikamano, alisisitiza Bwana Gentile Jo Asha alianza kufanya kazi katika idhaa ya kimaltize mwisho wa miaka ya 1980 anasema kuwasha redio na ghafla unasikia lugha yako na unasikia oh, miziki yenu oh, ilikuwa hisia isiyoelezeka kuwaletea wasikilizaji kipande cha nyumbani SBS imekuwa bingwa wa soka kwa muda mrefu. Bwana Gentile na maelezo zaidi anasema kama ungeenda hewani bila kutaja soka ungesababisha maandamano nje ya kituo. Naweza kupa uhakikisho huo, soka imekuwa chanzo kwa mradhi, chanzo chetu cha bahati Alisisitiza bwana Gentile. Runinga ya SBS ilizinduliwa katika mwaka 1980. Hii leo SBS ni shirika la habari kubwa lenye huduma sita zinazotolewa bure bila malipo, pamoja na huduma ya kidijitali inayojulikana kama SBS on demand. Ifuatayo ni sauti ya mkurugenzi mtendaji wa SBS Bwana James Taylor. Really nasema sisi ni huduma ya taarifa ya habari inayoaminiwa zaidi na Waaustralia. Huu ni msingi muhimu sana kwa utangazaji wa umma. Tulipata tuzo ya wazalishaji wa makala yaliyorekodiwa ya mwaka kwa miaka mitatu mfululizo, alisisitiza bwana Taylor. SBS imekuwa ikielezea hadithi za Waaustralia wa, wa kwanza kwa muda mrefu Iwapo ni katika redio au katika runinga, katika taarifa ya habari au makala ya mambo ya sasa. NITV ilijiunga na SBS katika mwaka elfumbili na kumi na mbili makala yake ya kwanza yalipeperushwa kutoka Uluru. Ifuatayo ni sauti ya Natali Amat, mtangazaji wa NITV. Yeye pia ni kiongozi wa kitengo cha taarifa ya habari na mambo ya sasa ya waustralia wa kwanza katika SBS. Anasema ni muhimu sana kuelezea hadithi za Waaustralia wa kwanza us, na hili kwa mara ya kwanza ilifungua milango kuweza kuleta Australia pana katika safari nasi, na haswa Australia tamaduni nyingi na Waaustralia wapya ambao wana kiu cha hadithi hizi naonania ya kujifunza mengi kuhusu watu wa kwanza wa nchi ambayo wanaita nyumbani kwa sasa. Miaka hamsini tangu kuanzishwa SBS Audio hupeperusha zaidi ya lugha sitini ambazo huchaguliwa kulingana na mahitaji ambayo yanabainiwa kupitia matokeo ya sensa. Moja ongezo jipya ni SBS Malay ambayo iliwasilishwa katika mwaka elfu mbili na ishirini na tatu. Ifuatayo ni sauti ya Zaini Ahmad wa SBS Male. In the past 10 years there has been an influx of younger... Anasema katika miaka kumi iliyopita kumekuwa ongezeko la vijana wenye ujuzi wa wahamiaji wasiokuwa na ujuzi kutoka Malaysia. Wanahitaji sana SBS Male katika safari yao ndani ya nchi yao mpya. Katika mwaka elfu mbili na ishirini na tano SBS ina nafasi muhimu sana katika mazingira ya vyombo vya habari nchini Australia. Ifuata ni sauti ya Asha tena, anasema uh, sort of kuna hisia our, our, our, ya kuhusika. mm -hmm. hii ni redio yetu, hii ni idhaa yetu na kutazama katika siku za usoni, James Taylor amedokeza kuna mipango kadhaa ya kusisimua kama sema, mwaka ujao katikati ya mwaka tutawaletea Waustralia tukio kubwa zaidi la michezo duniani. Tukio hilo ni kombe la dunia la wanaume la FIFA na katika mwaka ujao tunafanyia kazi kesi ya biashara itakayowasilishwa kwa serikali kuunda uwepo wa uzalishaji na kukuza vipaji katika eneo la magharibi ya Sydney. Tuendelea kusikia makala haya, tutaletea makala hayo zaidi kutoka studio zetu na tukiendelea kusherekea miaka hamsini ya unaweza ukajiunga nasi kwenye mitandao yetu ya kijamii na katika tovuti mbalimbali za SBS kuweza kupata maelezo zaidi kuhusu makala ambayo ma, inapeperushwa na SBS na vipindi vingi vikiwemo filamu, makala ya, ya runinga, tamthilia mbalimbali mbali, kwenye runinga za SBS utaweza ukapata yote hayo. Makala landila la naandishi wetu Jennifer Shira na kwa ushirikiano na idhaa ya Kiitalia Maley na Maltese na yalisaidiwa kutayarisha pia na Gode Migerano. Endelea kusikia idhaa Kiswahili ya SBS. Penda, shiriki, toa maoni, fuatilia idhaa ya Kiswahili ya SBS kwenye Facebook.