waendelea kusikia kusikiliza idhaa Kiswahili ya SBS tukiwa na migodi migerano, tukiwa bado mjini Melbourne ambako tunazungumza na mmoja wa wataalam wa kuwaleta watu nchini Australia. Kama unataka kuja Australia ama una jamaa ambayo atakuja Australia, nadhani mazungumzo haya yatakusaidia sana, kwa kuweza kupata taarifa pamoja na hata mbinu za kufanya. Tunaye mmoja wa wakilishi wakala wakala wa kuleta watu wa Australia atajitambulisha na tatueleza mengi zaidi kuhusu mchakato mzima wa kuleta watu wa Australia. Pengine ongeza kwa jina, kwa jina ninaitwa Betty Langat and uh, currently uh, our director grace international and uh, operations manager uh, dandenong branch katika shirika lako la Grace mnafanya vitu gani hasa? Katika shirika la Grace tunasaidia wanafunzi ambao wanataka kukuja australia kutoka nchi za nje, ama wale wako hapa Australia, aidha kubadilisha visa zao, kubadilisha shule, kubadilisha visa kutoka kwa kumaliza kusoma na kuendelekea kwa, kwa PR, kufanya skill assessment. Tunafanya hizo mchakato zote. Tunajua katiwatu na wasiwasi mwingi kuhusu uwezekano wa kubadilika kwa serikali maana, mm -hmm. Ni wakati wa uchaguzi mkuu hapa nchini Australia. Upinzani wa mseto ambao unataka kazi ya chama cha Leba wanasema tukiingia, tunapunguza idadi ya wanafunzi wa kimataifa wanaokuja hapa. Serikali ya Leba nayo vile vile asema mkitupa nafasi tuendelee na kazi, na sisi tutakaza, tutapunguza pia wewe kama wakala wa kuleta watu inakuwa katika hali gani, na wateja wako wanakuwa katika hali gani hasa? Kusema ukweli, wakati huu ni wakati mgumu sana kwa wa, wanafunzi kwa sababu ya kila kiongozi mwenye anataka kuingia kwa uongozini, wanatumia hiyo statement ku, ku, kupata, kupata wapigaji kura. Kwa hivyo my clients wengi wako na wasiwasi sana. Hata sisi tuko na hiyo wasiwasi, kwa sababu inabidi, kwa sababu wao wa ndio wanatengeneza sheria, kwa hivyo lazima tufuate. Kwa hivyo tuko, tuko hapo, tunangojea tuone ni nani atapita na nini kinachoendelea, lakini kile tunapenda kusema kwa wakati kama huu ni kwamba uh, kila mtu ukae na utie maanani the visa conditions usi, usipuzilie na usiharibu conditions zako za visa stay, stay, stay the path. Hakikisha una kip sheria vile vile nchi inataka, alafu then kutokea hapo inakuwa rahisi kuliko saa zile mambo yameharibika. Kwa sasa tukirudi katika ule mchakato wa wakuku, kuja hapa Australia ama kubaki hapa nchini Australia kama unataka kubalisha visa, tukianza kwa wale ambao wanataka kuja Australia, kawaida hatua zinakuaga ni gani na changamoto ni gani kwa wale ambao wanataka kuja Australia? Uh, katika mchakato ya wale wanataka kuja Australia, changamoto kubwa ya wale wanataka kuja hapa huwa inakuwa ile bank statement ya kuonyesha uh, pesa ya kutosha yenye In, uh, inaweza kuonyesha kwamba unaweza kulipa school fees. Hiyo ndio inakuanga shida mingi sana kwa, kwa watu ambao wanatoka nchi za Kenya ama za Afrika, lakini kuna, kuna j njia, kuna, kuna njia mtu akijitayarisha kwa muda. Kwa hivyo ukitafuta ile information ndio ujue vile utaweza kujitayarisha ndio uweze kujua vile unaweza kuovakam hiyo, lakini watu wengi huwa wanaovakam wakipapas for it. Kando na hizo ambazo zimesema, kuna sababu zingine ambazo zinafanya mtu aidha nyimwe visa ama ombi lake likataliwe. Kwa uh, upande wa kupeana visa ama kukataliwa, kuna sababu mingi. Sababu zingine inakuanga application, sababu zingine inakuwa maybe kota ya hiyo visa zimejaa, kwa hivyo hata saa zingine huwa ina, ina pause, utapata kama karibu 6 3 to 6 months visa zijapeanwa, so kuna vitu mingi sana, zingine tunaweza control, zingine hatuwezi control, so tunajaribu tu kupeana the file in the best uh, kwa njia ile mzuri ambayo inawezekana, uh, lakini kuna vitu zingine tunaweza tunaweza kunaweza control, kuna zingine hatuwezi. Yeah, kwa hiyo njia, na wale ambao wanataka kubadilisha visa wakiwa hapa Australia inawezekana ama haiwezekani? Hmm. Wale wenye wako hapa um, washafika huku kubadilisha visa ni rahisi um, kwa sababu already wanaendelea na shule ama wana, wamemaliza shule. Na kama mtu amefika hapa akasoma akamaliza shule na anataka kusonga kwa viza ambayo inafuatilia, huwa sio ngumu sana kama ule mtu mwenye anatoka nyumbani. Uh, so long as, umeweka hiyo, hiyo condition zako mzuri, Australia iko very fair, uta, utapata ile viza ambayo inafuata mm. Tukiingia sasa yeah, kwa upande wa senti, maana najua amfanyi si, kazi kwa, <laughs> kwa hisani <laughs> kwa hiyo inabidi mtu auze viungo ili aweze kumudu gharama ya kuja. <laughs> <laughs> ah, pala, hasha. Uh, eh, sio, sio nini ya kuuza viungo, lakini iko na gharama, iko na gharama kabisa, iko na gharama. Inakosta mtu mwenye ako Kenya, at least uh, mtu kuwe na 5 million Kenyan shillings ama Australian dollars karibu uh, eh, um, ama Australian dollars karibu 20,000. 0 uh, alafu mtu anaweza kuja at least anaanza anzia hapo hivyo, uh, uh, degree na bachelor, na hiyo kama ni certificate then unaweza maybe 1.5 million Kenyan shillings ama, ama 15,000 Australian dollars. kwa hivyo ina, ina, inataka pesa, inataka pesa lakini haitoshei si, viungo viungo naye ni maumbile ya Mungu <laughs> na, na mnapofanya mna inakuwa ni Wakenya tu ndio mnasaidia, ama hata watu wote watu ambao kwa mfano kama kuna mtu anatoka Rwanda ama Kongo, anaishi Kenya na anataka kutumia huduma zenu kuja Australia kusoma ama kuendeleza maisha mm -hmm, mnawasaidia ama lazima tu wa Kenya? Kusema kweli, nimesema Wakenya sana kwa sababu hapa leo mbele yangu naona Wakenya wengi wamenizunguka, <laughs> na pia mimi mwenyewe ninatoka nchi ya Kenya, lakini uh, tunafanya Mtu yoyote mwenye anataka nchini ya Afrika, anywhere in the world really, mtu anaweza tu uh, get in touch, na wale ambao pengine maombi yao yalikuwa amekataliwa, kuna namna ya kuweza kuwasaidia tena, ama akishakataliwa ndio hivyo? Wale ambao wamekataliwa na wako Australia, tunaweza fanya appeal ama ku, kuomba hiyo faili iangaliliwe tena. Uh, na huwa inatoka, huwa, kama, kama uh, inawezekana na sana sana huwa inaweza wezekana. Na wale ambao wako wale wenye wako nje wakikataliwa, huwa inakuwa ni ngumu hiyo, inabidi tuanze tena. Lakini wale wenye wako hapa ndani tunaweza fanya appeal, na inaweza, inaweza angaliwa tena, na maybe inaweza tokelezea mzuri. Kwa hivyo ukishakatazwa visa usi, usi give up, tutafute get in touch, alafu utu, utu, tuone ni nini tunaweza fanya palipo na palipo na wasomi ama watu wanajua kuangalia kitu huwa panatokezea kitu mzuri, usi give up. Wale ambao ngependa kupigia simu, kama kuna viza zinakaribia kufikia mwisho na wako hapa na pengine mawazo yanaanza kuwa ma, yeah, mawazo yanaanza kuongezeka zaidi, wanaanza kupata vipi, wale wako, wherever you are, kama viza yako iko karibu kuisha, uh, uh, tutafute. Mimi mwenyewe ofisi yangu iko pale Dandenong level 10, 14 Mason Street Dandenong. Na kama uko uko Sydney tunapatikana pale Town Hall. Kama uko Kenya unataka kuja hapa, tuko Nairobi. Ukienda kwa website yetu utaona all our addresses, unaweza ingia pale, ama unaweza nipigia simu. Mimi napatikana kwa namba ya 0431794684. Zuri kabisa na ukitaji maelezo zaidi, tembelea tovuti yetu sbs.com.au kwa Kiswahili ambapo utapata maelezo namna ya kuwasiliana na na Bi Beti kuhusiana na huduma za kuja Australia, ama kama unataka kubaki Australia na viza zako ni kubadilishwa, basi wasiliana naye moja kwa moja, utapata msaada ambao unahitajika. Endelea kusikia idhaa Kiswahili ya SBS. Je, unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi? Sikiliza zilizorekodiwa kwenye Apple, Google, Spotify au popote pale unapozipata.