Mei 8 mwaka elfu mbili ishirini na tano. Waziri mkuu watazamia kuimarisha mahusiano ya Australia duniani, na watoto watatu wafariki katika moto uliochoma nyumba jimboni Queensland, wakati serikali ya DRC na M23 waanza tena mazungumzo ya amani, na makadinali washindwa kumchagua papa mpya katika duru ya kwanza. Katika michezo, Rabbitohs tayari kumkaribisha mchezaji Brandon Smith baada ya kupata taarifa kuhusu kuharakishwa kwa uhamisho wake. Na Arsenal yatupwa nje ya kombe la klabu bingwa barani Ulaya. Waziri Mkuu Antoni Albanizi amesema mtazamo wa muhula wa pili wa serikali ya Leba utakuwa kuimarisha mahusiano na washiriki walio ng'ambo, kuhakikisha utulivu wa kiuchumi nyumbani. Serikali ya Albanizi imejaribu kuongeza msaada kutoka majirani wa Australia katika kanda ya Indo Pacific, hususan mataifa visi ya visiwa vya Pasifiki ambayo yamezingatia kushirikiana kwa ukaribu zaidi na China. Bwana Albanizi ameelezea shirika la habari la Skai kwamba anatazamia kuendelea kufanyia kazi mahusiano hayo ya kidiplomasia pamoja na yale ya wa washiriki wake wa kibiashara kutoka Ulaya na Marekani ya Kaskazini. Watoto watatu wamefariki katika moto uliochoma nyumba ndani ya mji wa Tuomba jimboni Queensland. Watoto wawili walifia hospitalini baada ya kukimbizwa huko wakiwa katika hali mahututi kufuatia kukimbia kwao kutoka moto huo, wakiwa na mwanamke, mwanaume pamoja na watoto wawili. Mwili wa mtoto wa tano anayeaminiwa kuwa mvulana mwenye miaka tisa ulikuwa umepatikana tayari ndani ya nyumba hiyo. Na waziri wa afya wa New South Wales amesema mageuzi mapya yanayoruhusu wafamasia kutoa chanjo kwa watoto wenye miaka mbili na zaidi yatasaidia kupunguza mzigo kwa ma-GP. Mageuzi kwa viwango vya chanjo vya mfamasia wa New South Wales vitaruhusu wafamasia kutoa chanjo za mafua kwa watoto wa changa ambao ni miongoni mwa makundi ambayo viwango vyao vya chanjo vimerudi nyuma. Shirika la Royal Australian College of General Practitioners limeripoti kuwa viwango vya chanjo za mafua miongoni mwa watoto wenye chini ya miaka mitano imepungua kutoka asilimia 30.3 katika mwaka 2023 hadi asilimia 25.8 katika mwaka 2024. Katika taarifa za kimataifa moshi mweusi umetoka kwenye chini ya kanisa la Sistine ishara kuwa Makardinali wameshindwa kumchagua kiongozi mpya wa kanisa Katoliki katika duru yao ya kwanza ya kura ya kongamano lao. Makumi ya maelfu ya watu walikusanyika katika viwanja vya Mtakatifu Petro kusubiri kuona moshi huo ambao ulitoka karibu saa tatu na dakika 15, baada ya makardinali 133 kujifungia kwenye mkutano wa faragha. Makardinali hao waliondoka na kurudi kwenye makazi ya Santa Marta ambako wanakaa kwa ajili ya uchaguzi huo. Wataanza tena shughuli yao upigaji kura asubuhi hii. Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo na waasi wa M23 wameanzisha tena mazungumzo ya amani huko Doha, Qatar, kama sehemu ya juhudi za kidiplomasia kumaliza mgogoro ulioathiri mashariki mwa nchi hiyo. Mazungumzo hayo yaliyoanza Mei tatu yanafuatia duru ya awali iliyofanyika mwezi Aprili. Afisa mmoja aliye na ufahamu wa karibu na mazungumzo hayo amesema ni mazungumzo chanya, huku pande zote mbili zikiweka matumaini ya kufikia suluhisho. Na vyanzo kutoka kwa waasi wa mishi tatu vimebainisha changamoto zinazoyakumba mazungumzo hayo ambayo katika duru hii yalikuwa na wakilishi mdogo kutoka upande wao ikilinganishwa na majadiliano ya mwezi Aprili. Katika michezo mwalimu wa Rabbitohs Wayne Bennett amesema yuko tayari kumpokea ndani ya klabu hiyo nyota wa NRL aliyekuwa amejeruhiwa baada ya taarifa kuibuka ya uhamisho unaoharakishwa kutoka timu ya Roosters. Smith alikuwa anatarajiwa kuhamia katika timu ya Sasini katika mwaka wa 2026, ila Rabbitohs sasa watalipa ada ya uhamisho ya dola laki moja elfu themanini ili aweze jiunga nao mara moja na katika soka ya kimataifa klabu bingwa barani Ulaya Paris Saint Germain itakuwa na nafasi ya pili ya kushinda ligi ya mabingwa Ulaya baada ya kutinga fainali kwa jumla ya mabao matatu kwa moja dhidi ya Arsenal. PSG iliwafunga Arsenal magoli mbili moja alfajiri ya leo mjini Paris ikiwa ni katika mechi ya pili ya marudiano. Fabian Ruiz alifunga kombora maridadi kunako dakika ya 27 katika dimba lililofurika la Parc des Princes. Ashraf Hakimi akiwafungia bingwa wa Ufaransa goli la ushindi katika dakika ya sabini na mbili ambako kabla dakika tatu kabla walikuwa wamepoteza penati kutoka kwa Vitinya. Goli la kufuta machozi la Arsenal lilifungwa katika dakika sabini na sita kutoka kwa Bukayo Saka baada ya beki na Donnarumma ambaye ni mlinda lango wa PSG kugongana na sakapenya kwenye mwanya huo kufunga goli hilo. Matokeo yanamaanisha kwamba Arsenal inamaliza msimu bila kuwa na kombe lolote kwa mwaka mwingine tena. Tukitazama yanayojiri katika utabiri wa hali ya hewa mjini Adelaide, 20 wakati Brisbane, 28, Canberra, 18, Darwin, 33, Hobart, 14, Melbourne, 17, Perth, 30, na Sydney nyuzi joto ni 21. Kufikia hapo ni mwisho wa taarifa za habari ambayo tumeandalia kutoka studio zetu za SBS na sio ambao unawezapata makala mengine tuliopeperusha na kuchapisha kwenye tovuti yetu anani ambayo ni sbs.com.au mkwaju Swahili.