Jambo poto ulipo na karibu katika makala maalum ya idhaa ya Kiswahili ya SBS, ikiwa ni makala maalum ya uchaguzi mkuu wa shirikisho mwaka 2025. Chama cha Leba kimetabiriwa kitashinda uchaguzi wa shirikisho wa mwaka 2025 na kuunda serikali. Tutatazama kwa ufupi sera muhimu ambazo chama cha Leba kiliahidi kufanyia kazi wakati wa kampeni ya uchaguzi. Antony Albanese anatarajiwa kusalia kuwa waziri mkuu wa Australia kwa sababu chama cha leba ndicho chama tu ambacho kinaweza unda serikali. Ila Waustralia wanaweza tarajia nini kutoka serikali ya leba ambayo imeshinda uchaguzi mkuu? Kauli mbiu ya chama cha leba ilikuwa kujenga mustakabali wa Australia, Labor's plan is to build Australia's future, mpango wa leba ni kujenga mustakabali wa Australia kujenga mustakabali wa familia yako. Tuna msaada wa mara moja kupitia msaada wa gharama ya maisha, wakati tunahakikisha tunawekeza katika siku za usoni. Sera zake muhimu zilijumuisha kufanya huduma za malezi ya watoto kuwa nafuu zaidi, kuboresha Medicare na kupiga marufuku ongezeko ya bei kubwa ya maduka makubwa. Chama cha leba kiliahidi uwekezaji wa takriban na dola bilioni tisa kwa Medicare kwa motisha zaidi kwa madaktari ili watoe huduma kwa wagonjwa bure, bila malipo. Wanachohitaji tu you ni hii kadi ya Medicare, hichi ndicho watahitaji kupana huduma unazohitaji kutoka zahanati ya huduma ya haraka, na tutafungua zingine hamsini pamoja na nyingine karibu ya hapa ili waustralia wa, wa nane kati ya kumi wataweza kuwa dakika ishirini karibu ya zahanati ya huduma ya haraka. Ila si hayo tu tunayofanya, tumeongeza tayari uwekezaji wa hospitali kwa dola bilioni moja nukta saba ambayo upinzani wa mseto uliita taka. Chama cha leba kilitangaza pia kuwa idadi ya wanafunzi wa kimataifa itasalia kuwa takriban laki mbili elfu sabini kila mwaka wakati gharama ya viza za wanafunzi wa kimataifa itaongezwa kutoka dola elfu moja mia sita hadi dola elfu mbili. Afueni ya gharama ya maisha ya chama hicho kwa muda mfupi imewekwa kwa misingi ya makato ya ushuru ambayo imepitishwa tayari bungeni. Chama cha Leba kina mpango halisi kwa msaada wa gharama ya maisha leo, wakati inajenga na uwekezaji wa kesho: makato ya ushuru kwa kila mlipa ushuru wa Australia, kuimarisha Medicare pamoja na kupitia huduma yetu ya simu ya moja mia nane Medicare, kutengeza vitu vingi zaidi nchini Australia, kukata asilimia ishirini ya deni ya wanafunzi na amana ya asilimia tano kwa wanaonunua nyumba kwa mara ya kwanza. Bwana Albanizi ameahidi pia kuwapa wanaonunua nyumba kwa mara ya kwanza amana ya asilimia tano, wakati ameahidi pia kuwekeza dola bilioni kumi kujenga nyumba laki moja za wanunuaji wa nyumba ya kwanza. Chama cha Leba kimeahidi pia kuhakikisha upatikanaji wa huduma ya malezi ya wa watoto kwa bei nafuu siku tatu kwa wiki na kufuta mtihani wa shughuli Cool sehemu muhimu ya mstakabali huo ni kuandaa vizazi vijavyo kwa kupata huduma ya malezi ya watoto sahihi, kwa kupata elimu sahihi, na bila shaka kwa kutoa chaguzi bora kwa mwanzo wa maisha. Amepa pia kufanya iwe haramu kuongeza bei sana ya bidhaa ndani ya maduka makubwa, kukarabati kile ambacho serikali imeita pengo katika ushindani wa taifa na mchakato wa ulinzi wa watumiaji. Waustralia wanastahili tendewa haki sehemu ya kulipia bidhaa, na serikali itawajibisha masoko makubwa. Kufikia mwisho wa mwaka, tutawasilisha sheria ya kufanya iwe haramu kwa masoko ma kuongeza bei sana nchini Australia. Tutatunga sheria hiyo kwa mujibu wa sheria za ng'ambo ambako zinatumika pia. Tunataka wa Australia wawe na ulinzi huu nam. Tutaendelea kuletea taarifa zingine mpya kuhusiana na masuala ya uchaguzi mkuu punde tutakapozipokea. Na kwa makala haya na mengine mengi kama haya, tembelea tovuti yetu aunani ambayo ni SBS.com.au mkwaju Swahili. Makala haya yaliandaliwa na Gode Migerano. Waendelea kusikia idhaa Kiswahili ya SBS.