Unasikiliza idhaa ya Kiswahili ya SBS. Pata taarifa zaidi kupitia sbs.com.au mkwaju Swahili. Karibu tena katika makala ya idhaa ya Kiswahili ya SBS, ukiwa na Migodi Migerano katika studio zetu tukiendelea na makala ambayo tumeandalia, ambayo zinakujia mbashara kutoka studio zetu za SBS audio na mtandao neno nambani sbs.com.au, um, mkwaju Swahili. Kwa sasa tukielekea moja kwa moja katika makala maalum ambayo tumeandalia, yanahusiana na yale ambayo umehusikia katika taarifa za habari kuhusiana na ahadi za kuwekeza Medicare zimetolewa na serikali ya shirikisho pamoja na upinzani wa mseto ambao haukuchelewa kutoa hadi sawa na ile ambayo imetolewa na serikali. Waziri Mkuu Anthony Albanese Jumapili mchana alizindua ahadi yake ya kihistoria kwa Medicare kama lengo la kampeni ya uchaguzi mkuu wa shirikisho mwaka elfu mbili ishirini na tano wa chama cha Leba. Serikali imetangaza jeki ya thamani ya dola bilioni 8.5 kwa muda wa miaka minne, huo ukiwa ni uwekezaji mkubwa zaidi katika miaka arobaini wa kupanua utoaji wa huduma za kimatibabu bila malipo pamoja na kupunguza gharama za majipi. Upinzani wa mseto nao haukuchelewa kutoa ahadi sawia ya uwekezaji kama huo kwa Medicare wakidai kuwa chama cha Leba kimedhoofisha mfumo wa afya wa umma wa Australia. Serikali ya Leba ina lengo la kuhakikisha huduma tisa kati ya kumi zitakuwa bure kufikia mwisho wa mwongo kwa kuongeza mara tatu motisha ya huduma ya matibabu bila malipo, kwa kuongeza huduma milioni kumi na nane kila mwaka na kuokolea familia milioni mia nane hamsini na tisa kufikia mwaka wa elfu mbili na thelathini. Mpango huo unajumuisha udhamini wa wauguzi 4 pamoja na mradi wa mkubwa zaidi wa nchini Australia wa mafunzo ya mjp ma kwa madaktari madaktari elfu mbili. Bwana Albanese amesema kwamba upatikanaji rahisi kwa huduma ya afya bora ni muhimu kwa kujenga uchumi imara na wenye ustahimilivu, kama anavyoelezea hapa. Anasema Medika imara ni sehemu muhimu ya serikali yetu na itakuwa pigo ya moyo ya kampeni yetu ya uchaguzi mkuu. Uchumi imara unategemea kuwa na jamii yenye afya kwa sababu, kama hauna afya nzuri, kama hauna usalama wa kujua kuwa daktari mzuri na dawa nzuri daima zinapatikana, kama unaolazimishwa kuahirisha kumwona daktari kwa sababu hauwezi mudu huduma hiyo Si tu mtu binafsi ambaye huumia, ila jamii yetu nzima hulipa gharama, alisema Waziri Mkuu Albanizi. Kwa upande wake, kiongozi wa upinzani Peter Dutton hakuchelewa kutoa ahadi sawia. Pamoja na kupinga ahadi ya uwekezaji kwa Medicare wa serikali ya Albanizi, alikosoa pia serikali ya Leba, akilaumu serikali kwa kusababisha kupungua kwa viwango vya huduma za matibabu bila malipo, akisema kwamba Nasema ni muhimu kutambua zahanati 272 za, za majipi zimefungwa katika miaka mitatu iliyopita. Hicho ni kiwango kikubwa chini ya serikali hii. Kwa hiyo nina furaha kutangaza leo kuwa serikali ya mseto inaahidi kuwekeza bilioni tisa katika mtandao wetu wa majipi, alisema kiongozi wa upinzani Peter Dutton. Anasema jambo muhimu hapa kwanza ni kwamba kwa sababu ya ukufeli kwa leba kwa masuala ya kiafya, kile ambacho tumeona ni kuporomoka kwa viwango vya utoaji wa malipo kutoka asilimia 88 tulipokuwa serikalini kutoka asilimia 57 ongezeko ya asilimia 45. So, like, katika wow, mifuko yetu ikilipwa na watu wanapoenda kumwona daktari, huduma milioni 40 bila malipo zimepotea tangu tulipokuwa serikalini, na kwa hiyo watu wanahisi hili kwa sababu ya kufeli kwa serikali ya leba, alisisitiza bwana Angus Taylor. Madai haya yamejiri licha data ya malipo ya Medicare kutoka Novemba mwaka 2024 kuonyesha juhudi ya awali ya serikali ya Albanizi katika mwaka elfu mbili ishirini na tatu kuongeza mara tatu mwatisha ya kutoa matibabu bila malipo kwa mapenshona na watoto. Iliongeza dola bilioni tano nukta nne kwa huduma za matibabu bila malipo katika muda wa mwaka mmoja. Waziri wa afya Mark Butler ameongeza kwamba hali dhaifu ya Medicare inajiri nyuma ya majaribio kadhaa ya upinzani wa mseto na Peter Dutton, kudhoofisha mfumo wa afya wa umma akisema kwamba aliuliza nani alijaribu kuondoa huduma ya matibabu bila malipo pamoja na doctor, kodi ya majp ambayo Australia's kila Mwaustralia angelazimishwa kulipia kila wakati anapoenda kumwona daktari mwanaume ambaye madaktari wa Australia walipigia kura kuwa waziri mbovu zaidi wa afya katika historia ya Medikea, unamjua Peter Dutton. Wakati madaktari wa Australia na chama cha Labor waliungana kuzuia kodi ya maGP, aliwaadhibu madaktari, alianzisha usitishaji wa uwekezaji kwa Medikea ambao uliondoa mabilioni ya dola kutoka Medikea pamoja na kusitisha mapato ya maGP wote, alikosoa Bwana Mark Butler alipokuwa anazungumzia hoja hii, pamoja na kumchana kiongozi wa upinzani Peter Dutton kwa kufeli kwake wakati alikuwa waziri wa afya. Kwa makala na mengine mengi zaidi, tembelea tovuti yetu aonani, ambayo ni SBS.com.au, utakapopata makala haya na mengine mengi zaidi tuliochapisha pale kwa matumizi yako na kwa starehe zako. Makala anaendeliwa na mwandishi wetu Sam Dove na Gode Migerano, kwa niaba ya kituo cha habari cha SBS. mengi zaidi tembela tovuti yetu sbs.com.au mkoaji Swahili kwa makala haya na mengine mengi tuliochapisha pale. Penda, shiriki, toa maoni, fuatilia idhaa ya Kiswahili ya SBS kwenye Facebook.