Unasikiliza idhaa ya Kiswahili ya waendelea kusikia idhaa ya Kiswahili ya SBS ukiwa na migore migarano katika studio zetu za SBS Audio, na kama kawaida wazapata makala haya mubashara kwenye tovuti yetu sbs.com.au mkwaju Swahili. Na upo na pendekezo ya makala, mungependa kuchangia lolote lile, anwani ni swahili.program@sbs.com.au. Na kwa sasa tunaye mwenyekiti mwenyewe mzee wa Codon Clan Marani, alhamdulillah yeah. Wakati mwingine ka beti pia <laughs> <laughs> tunazungumza kuhusu Bensol ama Suda. Yeah, man. Thank you so sana yani. Na tunaye pia Bwana Ed kutoka Tribe Entertainment. Ujambo? Asante sana, sijambo. Karibuni, karibuni sana. Bensol, umeonaje Australia yetu? Australia imetulia kwanza, nimependa weather sana. ni, ni, ni, nashukuru Mungu amenileta wakati wa summer mm, na si wakati wa baridi, kwa sababu baridi siwezani nayo <laughs> <laughs> <laughs> alafu pia watu ni wazuri tu yani, nasema ya, nime, nimepata ukarimu sana kindness mingi na, na wakenya wametokea wengi sana kwenye shows so, matarajio yalikuwa yeah, gani ulipotoka nyumbani uh, mi matarajio yangu ilikuwa nipate saund iko poa, alafu hata wakikuja mtu mmoja yaani nimpatie shoo yake ya maisha, yani afurahi. <laughs> mm. <laughs> But eh, watu wamekuwa wamekuwa kitokea so, nashukuru kila mmoja wenyewe. kila mtu anatuambia amefurahi na wanataka arudi tana. Kwa hivyo tumeshukuru. Aa, vizuri kabisa tukienda kwako Suda sasa yeah. Kazi yako najua, umezungumzia hii mara nyingi watu ulivyoanza kwingineko, lakini sasa inakuaje, umeanza kanisani kisha unaingia kule kwingine <laughs> <laughs> uh, well, najua kanisani ni sana sana ndio mzazi anakupelekanga sana. Aa, mzazi wangu alinipeleka kanisani na akahakikisha nime Nime nimepelekwa hizo mambo za Sunday school na nini, lakini nilikuwa na tamaa sana ya ku tamaa ni ku, ku, ku learn instrument and a uh, kanisani ndo nili. Nilipata hiyo chance kwa sababu I come from a very humble background yenye mama yangu ange afford kuninunulia gita ama any instrument. So hizo instrument nilipata <laughs> nazo kanisani yeah. and then uh after kanisani nikaenda high school na kuchuo ndio nilipata kusomea sa muziki kama kama subject uh -huh. Alafu after high school nikakuja na Nairobi kusomea civil engineering, lakini nikafika point, nikasema wacha tu nifuatilie muziki yeah. Na muziki, hayo mazungumzo yalikuwa jana na mzazi wakati umebadilisha <laughs> <laughs> at that point nilihakikisha ya kwamba uh, najilipia kila yani, so, ah, kitu angesema sana. Nilimwambia tu, na, e, civil engineering, na na na tu nimechoka civil, najilipia mpaka karo. Kwa bahati nzuri mama yangu ya kwamba ukijana ni mjanja sana, anajua, anapenda masomo lakini hii muziki ambayo enye anafanya itampeleka so many different places so much so mm. Mwache afanye muziki so, yeah, I think alintete hapo kutoka kitambo. <laughs> yeah. Yeah. Na utabiri umekufikisha umekufikisha kupitia, unaona sasa pale ni Australia yani nimekuja kuperform. Mungu ni yeah. mkubwa yani. uh. Kwako nini kilikusababisha uende na Bensol? wasanii ni wengi sana kwa nini Bensol? Uh, tulivyosema wasanii ni wengi lakini Bensol hako amekuja Australia uh, for starters, na ana mashabiki wengi sana. Naona <coughs> ametoa tangu kwa Soul generation ile EP ya Medicine ametoa album mbili Lion of Suda, party, after the party. Kwa hivyo ukiangalia kwa mashabiki kulikuwa na demand kubwa. Uh, after Bien alikuwa hapa, ali in the air watu walikuwa wanauliza, mnaleta nani next? Bensol anakuja lini? Bensol anakuja lini? so demand ya mashabiki ilikuwa kubwa sana kubwa kubwa, kwa hivyo watu walikuwa na mgoja sana. Alafu unajua mm -hmm. pia kazi yake inajiongelea umeona, uh, sho zake around the world, mziki yake ni mzuri, kwa hivyo haikuwa mm -hmm. kitu ngumu ya kuamua, atio tutachagua msanii mgani. Like, ilikuwa tu ule msanii mzuri mwenye yuko ni na, so ilikuwa jambo rahisi kwenda nayo wakati ulikuwa ni wake Yeah, ilikuwa wakati wake kabisa kabisa. kama vile amesema kwamba kazi umefanya sehemu nyingi, umefanya tamasha katika nchi mbalimbali mbali. Yeah. Waaustralia wanaonaje kwa upande wa mapokezi ya, ya nyimbo zako? uh, hey, Waustralia wanatokea yani, kwanza kama uh, before hiyo sho ya Sydney hmm, nilipatana na this old lady wawili wanakuja show, I think ni filipinos or something, jenzi vintage badi. Wananiambia alipatana na muziki wangu kwa Instagram na venye alisikia anakuja kuperform Australia na ako around, akasema lazima akuje kuwatch show. Yani ni, ni, ni, ni, ni feeling poa sana kujua uh, watu wanathamini kazi yako na inaongelesha to a certain extent na wanaishi na hizo nyimbo kwa maisha yao. Yao zina affect memory yao, zina affect how they like view things in life, na niko grateful na mafanzi wangu Australia. Yeah. Unapotunga mziki unakuwa unafanya makusudi kwamba mziki huu utaguza wazee, vijana, watoto, ama inakuwa tu ni kuweka mwenye atapokea apokea atakavyopokea? Lazima ike makusudi kwa sabi, kwa kabisa kwa sababu kuna nyimbo zingine uh, tumeandikia vijana wenye tunaenda kwa sherehe <laughs> na kuna nyimbo zingine kama ni ombe yenye ni family family based yenye ukiandika unahakikisha umetoa even Any profanities ama wazi zenye unajua zitasikizwa sana na wazee. Au, sikiza na mzee na ukaya hapo akisikiza, hmm. Kuna nyimbo zenye nimeandika intentionally for family uh, listening tofauti yeah. Na ndugu yako Wila Waka Junior <laughs> <laughs> Unamjua, unamjua? uu <laughs> una, ndio una msanii wangu favorite uh, la <laughs> nilimdiscover last year eh, eh, uh -huh. eh. lakini inaokuandika hizo e, venye anaziandika hata kama awezisikiza na, na watu wengi ama mzazi <laughs> ni <super creative>. Yeah. <laughs> imechangia kwa maandishi ch yako ama <laughs> e, kama hiyo albamu ya party after, after party mm. Kuna manyimbo zingine niliandika tu juu ya kusikiza bila vocals lakini <laughs> <laughs> lakini ilikuwa also like a phase, ukiangalia uh, muziki yangu na pia every single time nimetoa album ama, every single time nimetoa muziki tofauti. mm. inakwanga different seasons uh, nimekuwa na season ya lover boy yenye nilitoa hizo ma favorite song, nikaingia season ya ukora kidogo hii mwaka lakini, sasa hii new year nimerudi tu spiritual vibes, so mm. tupatane kwa song zenye zinaenda kutoka, zitakuwa so different eh. Vizuri kabisa yeah. tupate pumziko <laughs> fupi kidogo tuzungumze na wadhamini kisha turudi tena tuendelee na vijana hawa. Idhaa ya Kiswahili ya SBS katika simu ya mkononi, mtandaoni na kwenye redio, uendelea kuisikia idhaa ya Kiswahili ya SBS ukiwa na Migode Migerano katika studio zetu za SBS Audio na mtandaoni, tuko mbashara pia anaoni ikiwa ni SBS Swahili tuko na Bensol kutoka Sudan Nation. Yes, uh, tunaye Ed kutoka Tribe Entertainment. Wimbo ambao unasikia wa wengi wanahusisha zaidi had the band, lakini mkono wa Bensol umehusika hapa pia yeah. Ni wangapi ambao umebariki kwa nyimbo bwana? Hey, hey, hey. Wengi sana n yani. Uh, kitambo before hata nianze kufanya muziki wangu mimi mwenyewe uh, I, uh, nilikuwa natamani tamani sana kukua kama songwriter tu yani, enye naandikia watu nyimbo naziuza na zingine napata royalties, and then nikaamua tu kuzifanya mimi mwenyewe zingine, lakini kuandikia watu bado mpaka waleo ninaandikia watu mm. E, kina Bien, uh, at the band pia nilimwandikia nyimbo nyingi uh, even gospel musicians kama kina Masimasika eh, Bana Boy eh, <laughs> ni hizo vitu kama hizo, na na feel songwriting ni one of the things yenye imestand out sana kwa kari yangu, so ni kitu yenye siwezi acha kufanya, so naandikianga, naandikianga watu naandikia pia makampuni hizi jingles mm, na, na adverts yeah. Tukizungumza kuhusu Bana Boy, kuna sehemu yako pengine nasema maybe ingekuwa bora kama tungetoa tu wimbo wenyewe badala ya kumtumia jamaa <laughs> Grammy ije kwako mwenyewe <laughs> uh, I don't think ingekuja kwetu wenyewe in that haraka hivyo kama, kama, kama angekuwa involved ah. Uh. yeah, so I'm even glad unajua, huo uh, wimbo ulikuwa unafaa kuwa wa Sauti Soul and then uh, venye walienda kuisubmit kus, kus, uh, before watoe Midnight Train Uh, Baraba akasikia wimbo, akasema anaitaka, lazima ingia kwa albamu yake. Sasa kama ingi ingeingia kwa albamu yake tungengoja ngoja ngoja kidogo, lakini <laughs> <laughs> but nashukuru Mungu yani, hata yeah, alipenda wimbo wenyewe yeah, na vitu zina happening na crazy, kwa sababu hiyo hiyo jina tu ya kusema Grammy Award-winning songwriter imefungua milango mingi sana mm. So, <laughs> hey. Ile safari ambayo umepitia ku, kupitia jamaa hadaband kazi ambayo umefanya nao pia yeah, kupitia Soul Generation yeah, na sasa mwenyewe na yako mwenyewe yeah, na umeongeza tena nyingine uh, bibi wa kambo pale yeah, <laughs> inakujenga ina kiasi gani na kusonga mbele? True, uh na feel uh, all those institutions zenye nimekuwa into all those friendships na uh, au uh, marafiki wote wenye nimekuwa nao uh, tumefanya kazi pamoja, zimekuwa kama lessons tu za kunionyesha how industry ya Kenya naweza impact in a different kind of way. So hizi uh, zote ni ni plans za venye tunaweza uplift muziki wetu ufikia hata hiyo level yenye Nigeria sahizi wako unaona juna feel We, we actually have the talent. Na wasanii wetu ni wakali sana. Na ni mipango tu ndio hazikwangi ziko right sana sana. Na labels mingi zinakwanga eh, zinachukua wasanii mostly kujaribu kutengeneza pesa from them and not uplifting them as much. Eh, but I'm grateful for places kama Soul Generation, Soul Generation. Hata uh, contract yangu yani, mtu akiaipata angalie hata ona venye ilikuwa super fair and very nice, that's why nimekaa nao for five years, learned a lot from them uh, learned a lot from pia the Soulfest group uh, Sol Soulfest uh, uh, planners uh, na so pia sisi tuko na uh, festival yetu hiyo Sudanation yenye ina happen every four twenty So, tupatane hapo hivi for 20. <laughs> Kuna mpango wa kusajili wasanii wengine utambata? Yes, kwa eh, chini yako, Kenya mimi ninafanya kama saizi. The reason why nilistart kama donklan ni tulicreate community ya wasanii yenye si label pase, it's not a group, uh, yenye nazasema ni kama ati band ya Sauti Sol ni a community of artists wenye wenye wako available leo siku wakipatikana, tunatengeneza muziki ina uplift Kenyan music in a different way. Alafu nilikuwa na feel ni kama most of the times, uh, whenever we travel for easy awards, unapatanga sana wasanii wa kutoka place zingine kama for example the West African side, wanakuja kuwa wengi, ninyi mko wawili au watatu na we wanted to change that narrative so Kodong Clan nafi itafungua milango mob sana tofauti, but ni community yenye wasanii wengi, pia tumewakubali sasa waanze kujoin yenye tunasaidiana tu. Yani, siku zingine tunapatana tuna jam, siku zingine tunapatana kuhamasishana on industry yetu, tunafaa tunaweza inuaje Alafu ni wasanii ma producer. Eh, soon enough kutakuwa pia na visual artist, yaani, the whole ai yan unaweza pata everything kutoka mm, hapo yeah. Lakini kwa sandumeni wengi bwana, kuna mpango wa kuongeza wako wako wako wanakuja kama akinalisanoani mm. wana, ni venye The reason yenye ilijipata tuko wanaume hivi juu awa ni mandugu zangu wenye tumezoeana sana na mm, tulieka kamp Kisumu ah. <laughs> <Afrika, laughs> <kukuju. laughs> ndani <walikuja>. ah. <laughs> ni... ah. kwa tukaambia, mwenye anaweza fika, walikuja kama kungekuja dem angekuwa ndani, kwa hiyo albm haraka sana bat, tuliambiana ah. tupatane Kisumu, tuko na kamp yeah. yeah. yeah. tukija kwako bwana Ed uh, asha Uh, uh, Bensoa shapiga Sydney yeah. uh, wapi ni kwingine ambao wamtarajia wa, wa kwa uh, hivyo wiki inakuja uh, uh, tuko Brisbane, uh, on Friday uh, tarehe kumi na saba alafu mm -hmm. tutamalizia Adelaide uh, tarehe kumi na nane mji wa uh, makanisa uh, kabisa. mm. na unacholenga ni nini hasa kwa kampuni yako na hizi kazi ambazo umeanza kufanya? uh, tunataka kupatia watu, tunataka kusema experience hatutaki tu watu watoke nyumbani wakuja wasike mziki alafu warudi. Tunataka kuwacha na different experience, wakumbuke walienda show na walipata ile pesa walilipa, walipata value for it. Mm. Watu wafurahie, na maana tukasema kama anaweza piga acoustic. Wacha apige, si ile show ya kawaida, kwa sababu wasanii wengi wanakuja wanaimba wanaenda. Hiyo ni sawa, lakini ukipata ukiinvest hiyo vitu vingine, magitar, keyboard, all that, inapatia watu different experience wanafurahi alafu, unaona wana sasa uh, zile city kama na tumekuwa watu wamefurahi. Tukiamua kupiga sho ingine kesho, watu watakuja tena kwa sababu ile enye walipata walifurahia, so, ile experience, kwa sababu kuna watu wengi sana biashara ndo but ndo tukue tofauti na ao, lazima tupeane kitu tofauti. mm. Muda mrefu ulikuwa unatoa shukrani kwa mashabiki ambao walikuja usiku wa yeah. Jumapili yeah tofauti kidogo na wengine, wanakuwa ni mwisho wa uh, show ndio wanatoa shukrani, lakini wewe, karibu baada ya kila nyimbo mbili ilikuwa ni asante, asante. Kwa nini? hey, and I feel, uh, especially the fact that hii uh, show zilikuwa zimepangwa siku zingine za December, uh, like when then we had to postpone tukaleta legi ingine. Kuna wengine walisema warudishiwe pesa na wakakuja bado <laughs> sande. So hiyo mvutano yote, I feel like ninahitaji tu kuambia mafanzi zangu asante sana yani na, na nili feel grateful sana kuona wenye walimanaje kukuja. mm. yeah na wenye walishikilia tikiti pia unajua, kuna wenye wali, yeah, wa, walishikilia tikiti wakasema hata akuja lini nitakuja. mm. -hmm. Eh, mm -hmm. kutoka hapa sasa tutareje nini katika siku za usoni? Uh, many more projects uh, na amazing music for sure, na hopefully uh, Kenyan tours zenye sasa ziko na wasanii wengi, kama for example ni kuja na mtu kama BN tukwa, mimi BN na mtu mwingine, yani inaweza kuwa amazing sana so tunapanga hizo sakit za Australia. Mafans wetu Australia wataenjoy sana mm. yeah, yeah, kwako kwa tutarejini baada ya benso, ah, tuna wasani wengine ambao tunawaleta, na alivyosema pia tunataka kuwa na kama festival, tukaweza pata kama kenyan festival, tuna wasani kadhaa at the same go, naweza kuwa mzuri sana mm. Lakini hizi miezi zinazokuja kuna wasanii wengine wanakuja, tutakuwa tunapeana habari hiyo vizuri, ah, kabisa mm na kitu kizuri wa kidumu muda mrefu. na naona mkono ama saa naweza kutupa mkono wa kwa heri. <laughs> Tunashukuru sana kwa kutembelea na kwa majalio, tutawazungumza zaidi na kuwapa mashabiki mengi zaidi kutoka kwenu. Asante sana, nashukuru zaidi Bwana Bensol hapo na Bwana Ed kutoka Tribe Entertainment, na shukran kwa jamaa ambaye ana mchango mkubwa, lakini yeye yake ni kimya kimya, Bwana Limba <laughs> tukitambua uwepo wake. Jina lake linamaanisha kunyamaza ni vizuri vizuriamwelewasahaya e ah, <laughs> <sasa>. <laughs> Tutazungumza tena Ijumaa. Anwani ni SBS.com kwa Kiswahili mtandaoni. Penda, shiriki, toa maoni, fuatilia idhaa ya Kiswahili ya SBS kwenye Facebook.