Unasikiliza idhaa ya Kiswahili ya SBS. Karibu katika makala y idhaa ya Kiswahili ya SBS, uko na migode migerano, na tunaye mchungaji kutoka Tanzania, Mchungaji Daniel Mgogo ambaye yuko nchini Australia kwa ziara ya mahubiri na kufunza familia. Karibu katika SBS. Ujambo? Si jambo kabisa. Safari imekuwaje tofauti na mwaka jana? Ah, hii safari imekuwa nzuri kwa sababu kwanza nimesafiri na mke wangu, kwa hiyo ilikuwa nzuri, haikuwa bad kwa sababu nilikuwa na mtu pembeni. Tumesafiri vizuri mpaka tumefika huku salama kabisa. Kabla ya safari, ni yapi ambao walikuwa wamepangia waumini ambao wako huko Australia? Uh, tulikuwa tumepanga kama kawaida, watu wanajua pasa Daniel Mgogo ni mtu wa kufundisha mambo ya familia, kwa hiyo tulipanga pia kuleta masomo hayo kuhusu mambo ya famili. Apostle Combel alipenda mafamilia ya huko Australia wapate haya mafundisho ambayo yatasaidia kuzinua familia zao, wale ambao wamesapareti warudiane, wale ambao wako na quarreling ambao wana, wana, wana magomvi waweze kupatana. Kwa hiyo ndio tageti hasa yetu ni, ni mambo ya famili. Mahubiri yako yamekupa umaarufu mkubwa sana mtandaoni yeah. unapokeaje umaarufu huo, na ina changamoto yoyote ama ni baraka zaidi? Ah, unajua kila kitu kizuri kina advantage na disadvantage Uh, advantage ni kwamba napata mialiko mingi, napata watu wengi ambao wananitia moyo. Hakuna kitu ambacho kinapendeza kama ukifanya huduma alafu watu wanakutia moyo, lakini disadvantage ni kwamba kuna watu wengi ambao wanapaniki kuona. Mpaka mtu mmoja aliniambia, yani, wewe unaalikwa mara nyingi, mialiko mingine huo unakataa na si tupate. Kwa hiyo ni kama kuna watu wanakuazika wanapoona uh, peji yetu. Wakati mwingine nakuwa na wasikilizaji wengi mafundisho watu wana share sana kwenye magrupu ya WhatsApp kwenye, uh, wengine wanacheza challenge za mafundisho kwenye TikTok, uh, Instagram na sehemu mbalimbali koo. Kuna wengine wanakerwa na hiyo kwamba sisi hatupati airtime huu jamaani, kama ana, ana, ana, ana, anachukua airtime ya, ya kusikilizwa na watu wengi sana. Kwa hiyo kuna changamoto ya kukubalika na, na watu wengine wana inawafanya wachukia zaidi Hivi wewe ni mchungaji ambaye amekwama ndani ya mwili uh, mi, wa mi, mcheshi ama ni mcheshi ambaye amekwama ndani ya mwili wa mchungaji? Mimi hata ukiniambia mcheshi mi mwenyewe, hata ndio maana nakuta hata nikifundisha, mi sicheki, wanaocheka ni wengine tu, kwa sababu mimi, mimi najua nafikisha na, na meseji na kuna lugha ambazo wao hawakuzizoea. Unajua, kuna wale wamezoea wachungaji wale ambao wanahubiri na kama uliua baba yake ya, ya, sasa ao nao ni Mungu amewaita me, kwa namna yao. Sisi wengine ni wale ambao tu, tunahubiri ujumbe ambao unakuwa simple na mtu anausikiliza anafurahi, lakini anatengenezwa. Ni mbinu uliochagua ama ndio hali yako? Hii ni, ni, ni, ni, ni, ni, ni, ni, ni kila mtu yuko tofauti. Ndio maana hata, hata nyewe watangazaji mmetofautiana, mwingine ana hoji utafikiri una ugomvi naye mwingine na hoji kama wewe ni kila, kila mtu Mungu ameweka talenti za aina mbalimbali, na ndio maana hata kwenye kundi la wanafunzi alikuwepo ya, Yakobo alikuwa mpole sana, akina Yohana wale walikuwa wapole sana lakini walikuwepo akina, nani, akina Petro ambao walikuwa watu wa, wa pirika pirika nyingi. Sasa Mungu, Mungu anaita watu wa aina mbalimbali, ndio maana walikuwepo akina Barnaba, ambao walikuwa ni watu wa hekima walikuwepo akina Paulo ambao walikuwa watu wa jaziba, yani anataka matokeo ya papo kwa papo, na ukileta shida, fukuza timua, mpaka watu wengine akawa wanawaambia huyu nimemtupia Shetani. Lakini ni, ni, ni aina ya watumishi ambao Mungu ame, amewaita katika shamba lake. Hatuwezi wote kufanana, na ndio maana hatuna sababu ya kugombana. Ukiona huyu anatumika hivi mwombee ili afanye vizuri. Huyu anatumika hivi mwombee, kwa sababu kuna waalimu, kuna wainjilisti, kuna watu wa aina mbalimbali. Kila mmoja kuna wito ambao Mungu ameweka ndani yake. Kwa hiyo tumika vile Mungu alivyokuita, tumika vile ulivyo tumika na sauti yako. Ndio maana wakati mwingine mi sipendi watu wanaanza kukopi masauti ya watu, anataka kuhubiri kama fulani, kuhubiri kama fulani, unapoteza identity yako. Yani mungu anataka kutumike wewe kama wewe, kwa hali sauti lako. Ndio maana mimi watu wananijua kwa sauti yangu tu. Sehemu nyingine wananiambia we ni mpasa Mgogo na, najaribu kama, kama kukataa hivi kwamba ah, nafanana naye, wanasema hata sauti. Wewe ni wewe. Kwa sababu gani? Sauti yangu watu wameshaijua. Hasa kuna wakati watu wana, wana tuni kutoka sauti zao kwenda sauti za watu wengine. Tumika vile ulivyo, kama ni mchangamfu, tumika kwa uchangamfu wako, kama ni mkimya ni mtu wa, ukihubiri watu wanalia, hubiri watu walie mpaka mwisho. Unapoona dunia inakuelekea, watu wanaendelea kukaribia wokovu, ama bado mbio ni uh, za kuelekea mbali. Hatari ambayo tunaiona ni kwamba watu wanaondoka kufanya wokovu kama maisha mapya wanautengeneza tena kama dini mpya, yaani wa, wa, sijui kama nitaeleweka. Unajua, wokovu sio fashion, wokovu sio chama, wokovu sio kikundi fulani, wokovu ni mabadiliko ya maisha ya mtu yanatakiwa yawe mtu amebadilika kutoka ndani, lakini siku hizi watu wameona wa, kama uokovu kama chama fulani hivi, kama kikundi fulani hivi, yani kwamba mtu unaweza ukajoini tu, alafu ukaendelea na maisha yako yote machafu mabaya, lakini ukawa miongoni mwa wanaosema tumeokoka. Lakini uokovu ni, ni, ni, ni mabadiliko ya maisha ni, ni maisha ya lazima yawe mapya, lakini siku hizi kumeingia usanii tu ambao mtu ukisema wangapi amempokea Yesu maisha, mtu amenyosha, wakati huo wa amenyosha ana mimba am, ambayo ameipata huko alikokuwa anaonjesha onjesha huko. Sasa unajiuliza, una hivi, watu wanaufahamu wokovu kweli? Kwa hiyo hatari tunayokwenda, wokovu unaanza kukosa nguvu. Mimi nakumbuka zamani mtu akisema ameokoka, unamuona kweli tabia zake zimebadilika kabisa, yuko na maisha mapya kabisa. Siku hizi watu yani, ni kama fashion fulani hivi. Yani ni kama kusema sijaokoka ni kama mshamba kwao, ili uonekane mstaarabu ni kusema nimeokoka, lakini unaangalia maisha yao hayaendani na huo wokovu wenyewe. Na kwa wachungaji ambao wanaleta utata kanisani, kama yule ambaye ulizungumzia katika siku za nyuma, ambaye alifungia waumini Kenya, sema eti wafunge na kuomba hadi kufa ndio watafika mbinguni, vizuri uh... wale wanaleta changamoto kiasi gani kwa uaminifu wa wachungaji? Unajua uh, bahati mbaya sana kwamba pasta mmoja akifanya madudu tunakuwa tuna, tuna generalized wote tunaingizwa kwenye mfumo huo. Hiyo ndio shida iliyopo, ndio maana hata tunapofundishana kwenye maadili ya, ya kichungaji, tunawaambia ishi maadili ya kichungaji sio kwa faida yako tu, ila kwa faida ya wachungaji wenzako pia, kwa sababu ukifanya, uh, ukifanya mambo ya ajabu hawatakuhesabia wewe ndio maana unakuta mchungaji akifumaniwa, wote tu tunaambiwa tunakula kondoo. Kwa hiyo hatukihubiri, tukihubiri hawa hey, ndio wara kondoo mwenzao kwao hey, Ko, tunachafuka wote pamoja, kitu ambacho hakifai. Kuna, kuna kipindi fulani uh, uh, kama unakumbuka Trump aliongea maneno mabaya kwa, kwa, kwa watu wa Kongo. Lakini kwa nini aliongea? kuna taarifa ilitoka ya mkongo mmoja alipiga mke wake mpaka akaenda kulazwa hospitali, ikawa news kwenye, kwenye, kwenye, kwenye maredio na kwenye matv. Sasa mkongo mmoja akachafua wakongo wote, kitu ambacho huwezi kujeneraizi kwa sababu ya kosa la mtu mmoja. Kwa hiyo hata sisi wachungaji ukifanya kosa moja, wanatukanwa wachungaji wote, hasa kwa mfano kama yule pasta alifanya yale madudu mpaka imetugarimu sisi wenyewe kujisafisha kwa sababu kila unacho uki, ukiwaambia watu jamani, tutakuwa na mkesha eh, eh, ndio wale, wale wa shakahora sijui, ndio wale, wale, wale. Kwa hiyo alituchafua hata sisi ambao hatumo, unaona. Kwa hiyo uh, mimi ni, ni si tu wachungaji ambao watafuatilia kiripu hii kwamba ukiishi maisha mazuri ukaituza huduma yako vizuri, sio tu kwa ajili yako, umewarahisishia na wachungaji wenzako kuifanya huduma bila kutukanwa, bila kukejeliwa utafanya na wenzako pia waaminike. Unaona. na mada ambayo unafunza kwa sasa hapa nchini Australia mwaka huu ni, eh, ma, ni mada gani na msisitizo ni kwa swala gani? Uh, mada ni mambo ya familia, msisitizo ni namna ya kutunza amani ndani ya familia ndo tumechagua tume hiyo mada na Apostol Kombelo ambaye ndio direkta wa, wa mikutano yote ambayo tunaifanya tuliona tuli hiyo ndo iwe mada ambayo tuzunguke nayo kwenye steti zote kusaidia mafamilia yawe na amani kwa sababu tu, tu, tu, kama tulivyosema, mafamilia yakiwa na amani tutapunguza vitu vingi, divosi zitapungua, na divosi zikipungua, maanayake watoto watapata malezi mema kutoka kwa wazazi wao. Maana hizi divosi ndo zimepelekea watoto wengi wa mitaani, wa, wa, wa, wa, watapakae huko mitaani, wamekosa malezi, kwa sababu kwenye mafamilia huko hakuna amani kwao. Ndio maana tumebesi kwenye, kwenye, kwenye, kwenye mambo ya familia na kwa vijana wenyewe ambao ni ndio watoto pengine wana, wanafuatilia haya nayo kuna lao pia ama ni wazazi haswa ndio wanalenga. Ah, vijana nao huwa tumekuwa tukiwaambia waishi maisha matakatifu, waandae fyucha yao, kwa sababu fyuch ya kijana inaandaliwa akiwa kijana. Huwa ninawaambiaga vijana, hawa watu mnaowaona wazee wengi wanateseka leo, wanaombaomba hera, hawana kitu chochote, msifikirie kwamba labda walizaliwa maskini. No, wengine walipokuwa vijana walitumia vibaya ujana wao leo wakati huu sisi tunawaonea huruma, lakini kumbe wanakula matunda ya ujinga wao waliofanya wakiwa wakiwa vijana. Kwa hiyo tunawaambia vijana, andaeni future, anza kuishi na familia kabla ya familia, anza kuona unasomesha kabla ya kusomesha, anza kuona unatunza mke unatunza mume kabla ya mume. Tunawaambia mabinti, anza kujitunza kuwa mke wa mtu eh, -uki, ukiwa na mke wa mtu kwenye maindi huwezi kuchezea usichana wako, kwa sababu najua mwili wangu ni kwa ajili ya mtu spesho ambaye yuko mbele yangu. Kijana unajua kabisa mimi mbele ntakuwa baba wa mtu, ntakuwa mume wa mtu, kwa hiyo unatunza ujana wako kwa ajili ya fyucha yako. Kuna wao pia tumewachanganya humo ndani, tunawafundisha kwa sababu na wao ni sehemu ya familia. Jume mzuri. Kwa wale ambao wanakusikiliza kwenye redio yetu, wanaweza kupata vipi, na mahubiri yako yanapatikana sehemu gani? Ah, kwa wale ambao wanasikiliza redio hii Uh, wanaweza kupata mahubiri yangu mimi, mahubiri yangu yote yanapatikana kwenye social media kwa jina la Pasta Daniel Mgogo, iwe Facebook, iwe YouTube, iwe Instagram, iwe TikTok. Kote huko tumewekeza, kwa sababu tumeona vijana wengi wanashinda mitandaoni, tukaamua kuwapelekea injili huko, ili wakisogeza mahubiri ya Mgogo, wakisogeza mahubiri ya nani, angalau wapate ujumbe, maana si wote wanapata nafasi kwenda kanisani. Kwa hiyo wakisachi waki huko Pastor Daniel Mgogo kokote watanipata na watapata mafundisho. wa singelikuwa mchungaji ungekuwa nani ama kazi gani ambayo ungechukua? Aa, sijajua sasa, kwa sababu sasa nimejikuta niko mchungaji sasa, hata sijajua kama nisingekuwa mchungaji ningekuwa nani, labda ingejitokeza hapo hapo, kwa sababu mtu uh, ni kama mtu amekuletea wali hapa, alafu anakwambia usingekuwepo wali, ungekuwa na chakula gani hasa? Ningechagua kama vingi baada ya kuviona. Kuna vingine ambavyo pengine ulikuwa unapenda? Hapana, mimi a, kule kwetu nii nikuwa mkulima tu, nilifikiria nitakuwa mkulima a, mzuri wa mashamba na nini, na maisha yaendelee, lakini baadaye nikakuta Mungu ameniita kuwa, kuwa, kuwa mchungaji. Ndio maana pamoja na kuwa mchungaji sijaacha kulima, kwa sababu hiyo ni kitu ni hobi ambayo uh, kule kwetu tulikuwa tu, nayo kwa mpaka leo niko na mashamba nalima, hata kama silimi kwa mkono nalima kwa pesa, lakini niko na mashamba uh, hayati Tinga aliwahi jibu ombi lako ama alienda nalo eh, eh, eh, mheshimiwa Magufuli, kuna vitu vingi walivitendea kazi, kwa sababu siku ile nafikiri, ume, umekoti ile siku tumekutana tume naye pale Siku ile kesho yake makatibu wote wa, wa wizara mbalimbali walikaa kikao kujadili ile hoja niliyoweka kwa mheshimiwa. Kwa hiyo nyingi walianza kuzitendea kazi. Sehemu nyingi nilipata ushuhuda, walitaka kubomolewa nyumba, wakaambiwa mchungaji wenu amewatetea. Sijui sehemu zingine walitaka kuhamishwa, wasa mchungaji wenu amewatetea, kwa hiyo tutawalipa. Kwa hiyo kwa hiyo walianza kuyatendea kazi yale ambayo nilikuwa nimeyawakilisha. Ya, nasubiri kikao na Mama Samia. Ndio, Mama Samia ni mama yangu ambaye kukiwa na jambo lolote, huwa wanatupigia wanatuomba ushauri wanaomba uh, tuwaombee. Kwa hiyo bado tuko pamoja na serikali yetu. Huyo ni mchungaji ambaye tuko naye mgogo kutoka Tanzania, ambaye mazungumzo hayo yamefanikishwa na mchungaji Apostle John Kumbiro kutoka kanisa la Penel Free Pentecostal Church ambalo liko katika jiji la Adelaide, jimbo la Kusini Australia. Hapa nchini Australia, mengi zaidi kusalamu mmesikia bila shaka, utapata kwenye tovuti yetu sbs.com.au kwa Kiswahili Amen. Penda, shiriki, toa maoni, fuatilia idhaa ya Kiswahili ya SBS kwenye Facebook.