Unasikiliza idhaa ya Kiswahili ya SBS. Wendelea kusikia idhaa ya Kiswahili ya SBS ukiwa na Migode Migerano katika studio za SBS Audio, tukuletea makala moja kwa moja na mbashara. Ukipenda na yote unaweza kupata kwenye tovuti tu yetu SBS.com.au kwa juu, lakini kwa sasa tuelekea moja kwa moja katika hoja ambayo imeibua gumzo na kugadhabisha baadhi ya wadau, hususan na uhusiano wa kimataifa wa Australia unakohusika. Australia imebadilisha msimamo wayo kwa azimio la Umoja wa Mataifa linalotaka Israeli isitishe kukalia kwa mabavu maeneo ya Wapalestina. Ni mara ya kwanza katika zaidi ya miongo mbili, Australia imeunga mkono pendekezo hilo ndani ya mkutano mkuu wa Umoja wa Mataifa. Idadi ya majeruhi inapoendelea kuongezeka katika vita mjini Gaza, msimamo wa Australia umebadilika kwa hoja ya Wapalestina kuwa nchi huru. Mara ya mwisho Australia ilipiga kura kuunga mkono Israel kuondoka katika maeneo ya wapalestina ilikuwa katika mwaka elfu mbili na moja. Tangu wakati huo wa Australia ilikuwa imeamua kutopiga kura hadi sasa. James Larsen ni balozi wa Australia katika umoja wa Mataifa amesema azimio hiyo sasa inaonekana kama hatua inayoelekea kwa upatikanaji wa suluhu ya kuwa na nchi mbili In Anasema the to katika miaka iliyoelekea kufikia wakati huo, ilikuwa wakati ambapo jumuiya za kimataifa na pande zote a zenyewe zilikuja pamoja kutafuta njia ya kupata suluhu ya nchi mbili, nchi wa ya Wapalestina na nyingine ya Waisrael, zikikaribiana zikiwa salama na mipaka yao ya kimataifa ikitambuliwa. Azimio hilo limeomba kusitishwa kwa uwepo wa Israel kinyume ya sheria katika maeneo ya Palestina ya Gaza, West Bank na Jerusalem Mashariki. Azimio hilo linataka pia mwisho wa shughuli mpya za makazi na kuondolewa kwa walowezi kutoka maeneo yanayokaliwa mabadiliko ya msimamo wa Australia yanafuatiana na Marekani pamoja kwa mradhi, yanatofautiana na Marekani pamoja na, pamoja na Israel na Australia inajiunga na nchi zingine mia hamsini na saba ambazo zimependelea azimio hilo. Nchi saba hazikupiga kura na wakati zingine nane zilipiga kura dhidi ya azimio hilo. Msemaji wa waziri wa masuala ya kigeni Penny Wong ametoa taarifa ifuatayo: kusukuma kwa mwisho wa mazungumzo na vurugu na kufanyia kazi suluhu ya nchi mbili. Mabadiliko kwa mwelekeo huo yamejiri wakati vita kati ya Israel na Hamas inaendelea. Wakati huo huo, kiongozi wa upinzani Peter Dutton amechukua mtazamo tofauti, akisema kwamba mkazo unastahili kuwa kwa kusitisha shughuli za Hamas na Anasema tunataka hakikisha kuna amani na amani inaweza dumu kama mashirika ya kigaidi hayana udhibiti, wakipewa moyo kwa kuamini kuwa wanaweza pata tari, taifa kupitia shughuli za kigaidi, basi kuna haja gani yao kuweka silaha zao chini? Nadhani Australia imekuwa na msimamo wa pande mbili unaotambuliwa duniani katika Umoja wa Mataifa na washiriki wetu kwa muda mrefu ila hali hiyo sasa imebadilika na imebadilika kwa sababu waziri mkuu ameitupa Israel. Alex Revkin ni mkurugenzi mtendaji mwenza wa Baraza Kuu la Wayahudi wa Australia, amesema viongozi wa jumuiya wanapinga vikali mabadiliko ya msimamo huo na, We've seen Amesema tumeona katika historia katika mashariki ya kati na mbali zaidi, kinachotokea wakati nchi zinaondoka katika eneo ni kichocheo cha vita zaidi, vurugu, ugaidi na janga kwa ujumla. Kwa hiyo azimia hili linabadilisha miaka mingi ya sera ya serikali. Matokeo yake ni kwamba hatuwezi sema tena kuwa tuna sera ya kitaifa iliyo wazi na inayoeleweka katika nchi hii. Azimio la Umoja wa Mataifa limeomba pia pawe kongamano la kimataifa linalolenga kutekeleza suluhu ya nchi mbili. Msaada mpya wa Australia umekaribishwa na wanaharakati wa Palestina. Nasar Mashne ni rais wa shirika la Australian Palestine Advocacy Network. Alipozungumzia msimamo mpya wa Australia alisema kwamba Jumuia ya kimataifa inastahili fanya hivyo hapa, na tuatumia kwamba taarifa imekupaelewa zaidi kuhusu yanayoendelea katika ukanda huo ya mashariki ya kati na mengi zaidi kusalmesikia, bila shaka ulioapata kwenye tovuti yetu ni sbscu mkwajuu Swahili. Makala aliandaliwa na waandishi wetu Edwinian Alex Anifantis na Nagode Migerano. Waendelea kusikia idha Kiswahili ya SBS. Je, unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi? Sikiliza zilizorekodiwa kwenye Apple, Google, Spotify au popote pale unapozipata.