Unasikiliza idhaa ya Kiswahili ya SBS. Kama una kazi, unapokea mafao ya serikali au unataka lipa bili zako kwa urahisi, utahitaji akaunti ya benki. Unaweza hitaji hata zaidi ya akaunti moja. Kujiunga na wateja milioni ishirini ambao wana akaunti za benki nchini Australia, inafaa kuchukua muda kutafuta akaunti inayokufaa. Katika makala ya leo ya Australia Yafafanuliwa, tuta tazama jinsi ya kuchagua akaunti sahihi kwako. Waustralia wana chaguzi za zaidi ya taasisi mia moja za kifedha, na kwa sababu ni hela zako, unastahili fanya maamuzi ya busara kuhusu taasisi inayokufaa. Sarah Maginson ni mtaalam wa fedha za kibinafsi katika tovuti ya kulinganisha ya fedha ya Finder. Amesema kufungua akaunti ya benki, lazima uwe raia wa Australia au mkaaji huyu. Hapa na maelezo zaidi. an anasema, ila si lazima uwe mkaaji wa kudumu. Kama una viza ya mkaaji wa muda, bado unastahiki kufungua akaunti ya benki, kwa sababu benki zinatambua utahitaji akaunti ili kuweza kuishi hapa, kufanya shughuli na kuhifadhi mapato yako ndani ya benki ila hauwezi fungua akaunti ya benki kama hauna viza ya ukaaji. Kwa hiyo kama wewe ni mgeni na hauna ruhusa ya kusoma au kufanya kazi nchini Australia, inaweza kuwa vigumu kufungua akaunti ya benki. Hakuna vizuizi vya umri kwa suala la kufungua akaunti ya benki. Kama una chini ya miaka kumi na nane, utahitaji mzazi au mlezi akutilie saini ya kufungua akaunti. Huwa tunazungumza kuhusu akaunti za benki ila tunazungumza haswa kuhusu benki, vyama vya mikopo na vyama vya ujenzi. Vyama vya mikopo na vyama vya ujenzi humilikiwa na wateja. Andrew Dadswell kutoka tovuti ya MoneySmart ya tume ya ASIC kwa urefu, ikiwa ni tume ya usalama na uwekezaji ya Australia, tovuti ambayo hutoa elimu kwa watumiaji kuwasaidia watu kufanya maamuzi ya fedha. Huyu hapa na maelezo zaidi. Anasema kuna benki nyingi, vyama vingi vya madeni na vyama vingi vya ujenzi nchini Australia, na licha ya wingi wao, kuna benki nne zinazotawala soko, na wakati mmoja huwa zinaitwa nne kubwa. Benki hizo nne zinajumuisha ANZ Bank, Commonwealth Bank, National Australia Bank na Westpac. Wakati kuna chaguzi nyingi, ni vizuri kukifanya utafiti, kujua inayokufaa. Kuna aina mbili za kaunti za, za kuzingatia na zote hutolewa na taasisi nyingi za kifedha b Meginson, na maelezo tena right you... Nasema kuna kaunti ya kawaida ya miamala na kidokezo says, kiko katika jina lake hiyo ni akaunti ambayo utafanya shughuli zako zote za kila siku. Inaweza kuwa ambako mshahara wako unawekwa, ni akaunti yako ya kila siku unayofanyia matumizi. Kwa hiyo imeundwa kwa hela kupitia ndani. Aina ya akaunti ya pili ambayo unaweza hitaji ni in akaunti ya akiba, na sasa viwango vya riba viko juu sana, unaweza pata marejesho mazuri kwa akaunti yako ya akiba. Hautapata riba kwenye akaunti ya mwamala, ila unaweza iunganisha na kadi ya mkopo au ya benki. Hata hivyo, akaunti za akiba zinaweza toa viwango vya juu vya riba na ni wazo zuri kuwa na hela katika akaunti yako ya mwamala na zinazosalia katika akaunti ya akiba kwenye riba ya juu. Andrew Dazwell tena: If you have a savings account, you'll earn interest on your initial savings and on the interest you've earned already. Anasema kama una akaunti ya akiba utapata riba kwa akiba yako ya awali na kwa riba ambayo umepata tayari. Kwa hiyo unapata riba juu ya riba yako. Kwa mfano, kama una dola mia moja katika akaunti yako ya akiba na ina asilimia nne ya riba, utakuwa na dola mia na nne mwisho wa mwaka, na hela hizo zitaongezeka kila mwaka na kuongeza akiba yako. Kumbuka, riba yoyote unayopata ni sehemu ya mapato yako ya kodi yanayorekodiwa na lazima uyataje katika marejesho yako ya kodi. Kwa hiyo ni aina gani ya benki inayokufaa? Kama wewe ni mtu anayependa benki inayopatikana kwa urahisi, basi moja ya benki nne kubwa au benki maarufu inaweza kuwa sahihi kwako. Unaweza pendelea kufanya, uh, kufanya biashara mtandaoni Bimegison, na maelezo zaidi Anasema katika miaka michache iliyopita, tumekuwa na idadi ya tunachoita benki za kidijitali zilizofunguliwa. Hazina high matofali, high au jengo ambalo unaweza tembelea. Kutakuwa viwango tofauti vya huduma ya wateja, ila mara nyingi benki hizi za mtandaoni zina viwango vya juu vya riba. Je, matumizi ya simu za rununu ni muhimu kwako? Basi unastahili chunguza benki gani zitakuruhusu kuongeza kadi yako ya mkopo katika mkoba wako janja, Google Play, kwa mradhi Google Pay au Apple Pay. Kufungua akaunti ya benki kimsingi, tembelea benki unayopenda au tembelea tovuti yao na fuata mwongozo. Kizuizi kimoja ni kuthibitisha utambulisho wako. Eisen hapa akifafanua anasema, you kunaweza kuwa na mchakato mdogo wa utawala, ila pia ni ulinzi kwako. Kwa hiyo watahitaji thibitisho kuwa wewe ni unayedai kuwa. Inaweza kuwa pasi, cheti cha kuzaliwa au kadi ya Medicare na kawaida utahitaji enda ndani ya benki kuthibitisha utambulisho wako. Pia baadhi ya benki baada ya uviko ziliwasilisha thibitisho za kidijitali za utambulisho. Punde unapokuwa ndani ya mfumo na una benki ya mtandaoni au app yako ya simu iko tayari, unaweza fungua akaunti za ziada ndani ya dakika chache. Kwa watu ambao wamewasili hivi karibuni nchini Australia, hati za utambulisho zitakuwa tofauti kidogo. Mariangela Stagnati amekuwa akiwasaidia wahamiaji kwa mahitaji yao ya benki kwa muda wa miongo Anasema kama wewe ni mgeni, una pasi yako ya kigeni, una tarehe ya kuwasili katika viza yako, hiyo unahitaji picha za viza yako kuhakikisha kuwa uko nchini kihalali. Utakuwa na hati au barua pepe kuthibitisha kuwa uko nchini kwa viza ya kufanya kazi wakati wa likizo. Kama una viza ya wanafunzi wanastahili kuwa na akaunti ya wanafunzi vile vile, na kama huko nchini kwa likizo tu hautaweza fungua akaunti ya benki. Wageni nchini wanastahili jisajili ili wapate namba ya kodi kupitia ofisi ya kodi ya Australia, na watahitaji toa namba hiyo kwa benki ndani ya siku thelathini kwa ajili ya kuepuka kinachojulikana kama zuio la kodi la mtu asiyemkaaji. Unapohamisha hela zako kutoka ng'ambo katika kaunti ya benki ya Australia. Uh, tazama viwango mbalimbali vya ubadilishaji ambavyo vinaweza sababisha gharama kuwa kubwa bistagnati na maelezo zaidi tena An exchange rate for when you transfer money, what we call telegraphic... kama kiwango cha ubadilishaji cha hela taslim na kiwango cha ubadilishaji unapohamisha hela tunachoita uhamisho wa telegrafia kutoka nchi moja ya kigeni hadi katika akaunti ya dola ya Australia, hicho ni kiwango tofauti. Na pia kama una kadi na unatoa hela taslim kwa kadi ya kigeni, hatua hiyo ina kiwango tofauti cha kubadilisha pia. Sarah Maginson ameongezea kuwa kama unalipa ada kwenye akaunti ya muamala unastahili tafuta chaguzi lingine bora. Kuna kaunti nyingi nzuri ambazo hazitozi ada ya benki. Huyu hapa ana maelezo zaidi. Hakuna haja ya kulipa ada hizo, kimsingi unaipa benki faida zako. Kitu kimoja cha kuzingatia ni akaunti za kiwango cha juu cha riba ya akiba, ambayo mara nyingi itakuruhusu kupunguza ada. Inaweza kuwa ada ya dola kumi, ila kama unatimiza masharti ya fulani, si lazima ulipe ada hiyo. Inaweza kuwa kwamba utahitaji kuongeza kiwango fulani cha akiba, au hauwezi toa hela zozote. Kwa hiyo hakikisha akaunti ya benki unayochagua masharti yake yanakufaa. Baadhi ya benki zinaweza kuruhusu ufungue akaunti kabla ya kuja Australia, na zinaweza kuuliza kuthibitisha utambulisho wako katika benki yao utakapowasili nchini. Pia serikali ya Australia hutoa dhamana kwa kila mtu mwenye akaunti yenye takriban dola laki elfu mbili hamsini. Hii ina maana katika kisa ambapo taasisi yako ya fedha ina feli, hela zako zitakuwa zimelindwa. Hiyo ni sababu nyingine nzuri ya kufungua akaunti ya benki. Jisajili au fuata makala yaliyorekodiwa ya Australia Yafafanuliwa kwa taarifa muhimu na vidokezo kuhusu kuanza maisha yako mapya nchini Australia. Je, una swali lolote kuhusu au pendekezo ya mada? Tutumie barua pepe kwa anwani hii Australia Explained at SBS com au. Kwa makala na mengine mengi tembelea tovuti yetu anaone ambao ni SBS com au mkwaju swahili. Makala haya yaandaliwa na waandishi wetu Melisa Kompanyoni na Gode Migerano. Hii ni idhaa Kiswahili ya SBS. Penda, shiriki, toa maoni, fuatilia idhaa ya Kiswahili ya SBS kwenye Facebook.