Unasikiliza idhaa ya Kiswahili ya SBS. Pata taarifa zaidi kupitia sbs.com.au. Mkwaju Swahili, tukikamilisha makala ambayo tumeandalia kwa leo. Wakenya wanajambo lao jioni ya leo katika jiji la Sydney, ambapo watakuwa na kikao pamoja na wabunge na maseneta kadhaa na kujua mengi zaidi kuhusu maandalizi ya kikao hicho tuzungumze na mmoja waandalizi Bwana Mat ambaye anajunga amba, amba, nasi ujambo jambo sana Bwana Mat, ni yapi ambayo umeandalia jumuia wa Kenya hii leo jijini Sydney? Kikao cha leo tutakuwa tunaweza kupatana na Spika wa Bunge la Kitaifa uh, Moses Wetang'ula, tutaweza kuwa na wabunge wengine wa nane. Tutapopatana tutakuwa tunawapa, tunawapa mswada wetu ambao ni mambo ambayo tunadhani yakiweza kuangalia nayaweze kurekebishwa yataweza kuwasaidia Wanakenya ambao wameweza kuhamia upande wa Australia. Maswala kama gani? Tutakuwa tuna tunaongea mambo kuhusu ambazo uh, kutuma wanaweza uh, kuzituma Kenya. Kumekuwa na mswada bungeni ambao unataka kuongezea ushuru, na tunaomba tutakuwa tunaomba maseneta na mabunge wabunge wetu waweze kurekebisha hayo. Tutakuwa pia tuna tunaongea na wabunge na kuwa, tunataka pia mfumo ambao ni wa kupata police conduct, uweze kurekebishwa. Mfumo ambao Kenya unatumia ni mfumo wa zamani, na ambapo Wakenya walipo Australia wanataka kupata police conduct inaweza inachukua ina, ina, ina, muda mwingi sana. Lile hoja la Wakenya kupewa haki ya kupiga kura wakiwa hapa lipo bado ama lilo me, yeah, katika yeah, lile sanduku la sahau ni jambo ambalo ni moto kwa sasa. Pia tutakuwa tunaweza kuwaomba wabunge waweze sasa Australia iweze we uh, uchaguzi ambao unakuja mwaka wa elfu mbili ishirini na saba tuweze kupata nafasi ya kuweza kumchagua rais. Kwa hivyo tutakuwa tunaomba mambo ya mambo ya kuweza kupata ruhusa wa kupiga kura mwaka elfu mbili ishirini na saba, ila tunafahamu ya kwamba kumekuwa na changamoto za kifedha tuweze kukumbuka mwaka wa elfu mbili ishiri na mbili tulipo omba ombi ili tuliambiwa pesa hazitoshi lakini hela zilikuwepo kuweza kumwondoa naibu wa rais sasa <laughs> mtakosaje kuweza kupewa <laughs> hela za zaku, za kuweka kituo cha kupiga kura nadhani siasa ya kenya ni siasa ya ubinafsi ambapo kuna mambo inapewa kipao mbele kushinda mambo ya maana lakini tutakuwa tunajaribu kuongea na tumetengeneza mswada na tutakapopewa nafasi jioni yaleo tutaweza kuwa eleza mbona tunadhani tukiweza kupatiwa fursa uh, ya kuwa katika uchaguzi itakuwa mm. itatusaidia kwa Wakenya ambao wanaishi katika viunga vya jiji la Sydney na wana, wangependa kuja kutana na wawakilishi wao. Hafla hiyo itakuwa mm. ni wapi, iko wazi kwa kila mtu ama ni waalikwa peke yake? Hafla ya siku ya leo itakuwa ni ya viongozi peke yake, na ni viongozi wachache ambao wameweza uh, kualikwa na High Commissioner mwenyewe. nadhani mkutano um, ambao utakuwa nao ni mkutano ambao ulifanywa kwa, kwa uharaka sana na kuweza ku, hatutaweza kuwapata Wakenya wote, lakini tumeweza kuwaomba wananchi waweze kutupa maoni yao, na ambayo utakuwa tunawapea viongozi ni maoni ya Wakenya wote. Kutakuwa na fursa ya Wakenya wote kwa ujumla kukutana na viongozi yao, ama ni hiyo kuona tu kupitia viongozi waliochaguliwa wa jumuiya ani watakuwa na Wakenya wote watakuwa na hiyo nafasi kwao, ni viongozi ndio utaona kwa niaba ya viongozi wenzao kwa sasa hivi ya leo. Asante Bwana Gitau na kila la heri katika mazungumzo mtakaofanya na uongozi wa Bunge. Asante sana bwana matujitao hapo, mmoja wa viongozi kutoka jumuiya wa Kenya wanaoishi jijini Sydney na katika jimbo la New South Wales hapo akizungumzia yale ambayo wanatarajia kufanya hususan na katika kikao watakachofanya na wabunge pamoja na spika wa bunge la taifa la Kenya. Je, unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi? Sikiliza zilizorekodiwa kwenye Apple, Google, Spotify au popote pale unapozipata.