Unasikiliza idhaa ya, ya, idhaa ya Kiswahili ya SBS. Pata taarifa zaidi kupitia sbs.com.au/ mkwaju swahili. Jambo tena popote lipo, na karibu katika makala idhaa ya Kiswahili ya SBS, ukiwa na migodi migerano katika studio zetu za SBS Audio. Kwa sasa, tuelekee moja kwa moja katika viwanja vya Sydney Olympic Park ambako mwandishi wa idhaa ya Kidinka Bwana Agostino alizungumza na baadhi ya wadau kutoka Tanzania, Kenya na mataifa mengine ambao wanazungumza Kiswahili kuhusu tamasha ya Afrika Jazz Festival, moja ya tamasha kubwa zaidi katika jimbo la New South Wales, linaloleta pamoja wa Afrika kutoka pembe zote za bara la Afrika na hata jamii rafiki za Waafrika. Baadhi ya maswali yaliyoulizwa kwa Kiingereza, lakini majibu kwa sehemu kubwa ni kwa Kiswahili, na natumai kwamba utaweza kufaidi kupitia mahojiano hayo. Tega sikio. Uh, jina langu Godwin Mugarura. Um, niko hapa kwa sababu napenda community, African community kwa sababu tunaishi Australia, amna wa Afrika wengi, so hii ni opportunity nzuri, ni nafasi nzuri ya kukutana na wa Afrika wenzetu. So what do you enjoy most about African cultural festival? Hii nanikumbusha kwamba najisikia vizuri kwamba naona waafrika wenzangu, yani najisikia niko comfortable, niko vizuri na enjoy chakula, nanikumbusha nyumbani, nanikumbusha nyumbani Tanzania, Afrika kwa ujumla ya. So, you are here with your friend today. So, is this an event that bring your friend and you together? What are you doing personally here? Ah, niko hapa na mtoto wangu, kwa hiyo nimemleta hapa ili aweze kujua kwamba Waafrika wenzake, na pia niko hapa kwa ajili ya kukutana na marafiki wapya na warafiki wengine ambao tume, tumepanga ili tukutana hapa yeah, ili, ili tukaenjoy. What would you say to others who have not come to the event today? na nataka niseme waje Waje vizuri, hili ni nani, ni, ni nafasi nzuri ya kukutana kwa Waafrika ambao wanaishi Australia, kwa hiyo nafasi nzuri, ukisikia we, njooni, njoo angalie, ukutane na watu wa mataifa tofauti yeah, tofauti Would you come back to this event next year? Nakuja kabisa, hata kama ipo kila siku nitakuja tu kabisa, ntakuja next year yea, ntakuja mwakani yeah. Goodwin, uh, asante sana yeah. Uh, karibu sana, karibu. Uh, tutaonana mwakani. So what is your name? Ah uh, jina langu ni Kat Opembi kutoka Kenya. What brought you here today? Ah uh, leo nilikuja kushuhudia kuja kuona Waafrika wenzangu kuja kukula chakula uh, na kusikia muziki za Kiafrika pia. Kama vile nilivyosema, chakula ilikuwa ya kwanza. Nimekula nyama choma, nimekula samosa uh, na mokimo alafu nime, pia nimenunua manguo za kitenge na pia nimenunua earrings, uh, za beads ambazo zimeshonwa nikiona. Is this your first time to be in African festival? Ndio, ni mara yangu ya kwanza. Nimeishi Australia mwaka moja, so hii ni mara yangu ya kwanza kukuja African festival. What was it like in your, in your first time Ah, nimeipendelea sana. Nimependelea pia nimekuja nimekutana na nime make new friends kutoka Kenya. So pia imenisaidia ku network. So ndio nimefurahia. What would you say to others who have not attended the event today? Ah, kama hujakuja you're missing out ah, make a point at least the next one ukuje ushuhudie, ujione na uenjoy too, pia the environment is very good, na pia weather imekubali haijanyesha na si joto sana, ni mzuri sana so, make sure you you attend next time. I recommend the event is about to, to get fire off and have you met with friend here? Uh, nilikuja na rafiki yangu mmoja but uh, through yeye nimekutana na watu wengine, nimekutana na watu ambao wana wako na African Sacco. So pia nimekuja kujua about uh, vitu zingine wa Afrika wanafanya pamoja but ndio nimekuja nime kupatana na marafiki wengine hapa. Is it something you consider coming back to next year? Of course, lazima nirudi, lazima nirudi tena next year. What would make you feel like coming back? Of course, vile nimesema kukutana na watu, kununua manguo tofauti na chakula. Thank you very much. Asanti sana. So what what is your name and what brought you here today? Jina yangu ni Lydia Chepkemboi. Mimi natoka Kenya, nimekuja hapa African Cultures eh, kuangalia na kukutana na watu kutoka Afrika, ndugu dada, na swa kuangalia vile iko mwaka huu, kwa sababu hii ni mwaka wangu wa pili kuhudhuria. Is this your first time to be in African? Mwaka jana nilikuja mara ya kwanza, hii ni mara yangu ya pili lakini mwaka jana sikuweza kutembea sana kwa sababu nilikuwa nashughulika na kuuza bidhaa kwa kipanda. Africulture Festival inatuleta pamoja, hiyo ndio kitu cha kwanza. Ki jambo ambalo nafurahia zaidi ni kukutana na watu kutoka Afrika. Unajua, ukiwa Africultures ni kama umetembea Afrika mzima. Ukifika hapa sio tu vyakula, unakutana na watu, unajifunza lugha mbalimbali. Mi ni mwalimu na mi napenda lugha. Asante, kitu ambacho nafurahia zaidi ni kuongea na watu, mi napenda kuongea sana, ingawa nafurahia pia chakula, lakini vile nakutana na watu na kutembea kwa stalls mbalimbali mbali. Kwa sahizi nimetembea stalls mingi shughuli zaidi ni kuongea na watu na kujifunza vile wanasema jambo. Hata sahizi nimevaa t-shirt inasema jambo, kwa sababu nafurahia ku, kuongea na watu na kujulia hali. Ningependa saa kuambia yule mtu ambaye hajahudhuria siku ya leo ya leo, ingawa sio kama ya mwaka jana, lakini huwezi kukosa jambo muhimu, jambo mzuri ambalo itakuliwaza , itakufanya ufurahie. Unajua, tukiwa hapa tunashughulika na kazi mingi, lakini Africultures ukikuja, jambo la kwanza unapata ile furaha, jambo la pili inakuliwaza mawazo, utarudi nyumbani ukiwa na mawazo mema, na jambo la tatu utakuwa umekutana na watu kutoka afrika mzima. Would you come back to it next year? Oh my God. Hata kama itakuwa mara mbili kwa mwaka, hata iwe kila wikendi, mimi nitahudhuria. Nimefurahia sana. Asante, asante, asante sana. Nashukuru, asante. Namshukuru sana Bwana Agostino kwa kutuandalia makala hayo na kuzungumza na baadhi ya wadau wanaozungumza Kiswahili katika hafla ya Africa Jazz Festival ya mwaka wa 2024. Kwa makala na mengine mengi zaidi, tembelea tovuti yetu, anwani ambayo ni sbs.com.au mkwaju swahili. Je, unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi? Sikiliza zilizorekodiwa kwenye Apple, Google, Spotify au popote pale unapozipata.