Unasikiliza idhaa ya Kiswahili ya SBS. Pata taarifa zaidi kupitia SBS.com.au Mkwaju Swahili Timi atujaingia tu studio naye pia hatujaonana naye kwa mda, uh, yeah. But uh, ile time Tida alikuwa ameshika, yani tulikuwa uh, tunamsikia huko tukiwa Kayole, yani yeah. sana ama ni ile tu mgawanyiko, kuna Kayole na kuna Kasabuni. <laughs> Actually, tukianza tulianza na tdat kuna show ilikuwa naini huu before hata uliza kiatu zini 2012 na uko kitambo sana yeah. Tumeanza naye yani lakini I guess, timing tii pia yeah. So ikiiva inaiva pengine nataka kwenda ni <laughs> Kenches, mnapoamua kwamba tutafanya kolabo na msanii fulani ni vitu gani ambavyo mnazingatia? ndo likuwa nauliza kuhusu kwa yeah. very keen kwa hiyo tu kwa uandishi like what are we saying, na mbona tunaifanya. na most of uh, collaboration zetu sifanya ni ni vibes mm hakuna -hmm. ngati tumesema sasa, huyu tunataka myo tau kama vibe very right Hakuna vile tutaepuka hiyo moment no, na, na for, for timida tuseme tu alafu, yeah. Unapata pia saa ingine um, as musicians tuseme mnakuwa marafiki sana because your friends, jipata, you friends mnaweza jipata hang out a lot but hakuna siku mnaingia studio <laughs> <laughs> And then, um, so mnajuana na watu wengi mna hang out too much but then there's no time you get into studio unless mdecide sasa leo tuna record and then mkisha maliza kurekod tuna release because recording and releasing is two different things so there's a lot of music you've done with a lot of people but nobody has listened to them yet hiyo inakuwa nini nazuia kuachia ku, ku wimbo? Ni makubaliano, ni mikataba, ni nini? Saa ndio hizo pia. Sometimes napanga mko kwa hiyo vibe naimba alafu hamna plan, so nangoma itaka for years juu tulianza na vibe na, hatukuwa na plan. Na siupenda, yeah. Plan sana mm. Yeah. Napenda kufanya vitu juu tunaweza fanya narudia tena, uh -huh. Kuna momenti, kuna momenti tunaweza fanya tu anything but kunakuwa na purpose ya kitu naifanya na si believe sana hiyo kitu ya hii inaweza drive na purpose kama ndo junga nasi tunazungumza na h wanachama wake hapa wakiwa wanatueleza wakitupa maarifa yao na mengi zaidi. Na siku za hivi karibuni tulioona mitaani mjini Nairobi wakijumuika na vijana wenza wakiomba uongozi bora, muda huo ulikuwaje? Ni nini ambacho kilisema tutoke studio zetu tuingie nasi pia tumwagike pale? For me ilikuwa ni ni first thing first, ni niko very happy ku alive at this particular moment ya kuona revolution inahappen na kuona change inahappen kwa life, juu tunapenda change you naona know, hakuna haja. Tumeishi for long na tunafanya sisi wenyewe tunafanya kazi kwa bidii na na watu kazi kwa kwa unaona, hiyo ilikuwa point hata nijiongelee mwenyewe nyumba, nikajilipia, nikakula maji ati na vitu ati yo, kuna, na, na kuimba, na kusema, change a si, si happen manake voice iko kwa the people yeah. and we are the people na vile amesema tuko na power tumepewa time ya as artist na as leaders ku, kuonesha watu tuko na right wetu things na kufanya i think it go very right for us to, to kushowa kushow people that tuko na wao yeah. na tunataka change na tunataka good leadership na Yeah. and also, the, and also also apart from apart from just people going outside yeah. kuonyesha the government that we need abc to be correct na hata zikisharekebishwa tunataka pia kuzifuatilia. yeah. people now know the things that they didn't know. Hiyo finance bill, kuna watu wanajua vitu huko ndani awangewaijua. <laughs> Unaona so, yeah. even the people have been wameamshwa kutoka kwa hiyo slamba yao. yeah. As in, oh yeah, Things have been happening here. Ni maraba sana kuona wasanii wakiingia mtaani vile ilikuwa mwaka huu yeah, na mmoja wenu alitangulia kule lakini, ni kama naye sauti yake kafifia baada ya fifia, uchaguzi uliopita, maana hakupata hiyo nafasi mm. Kwako unahisi kwamba kuendelea mbele ni wasanii mtachukua nafasi za kwenda mbele sasa zaidi kuongeza harakati ama ni ikisha, uh, vil, vil, yale matakwa ya vijana kishatimizwa? mm. Nanyi mnarudi kwa mziki kama kawaida? I think uh, naweza jibu tu na swali moja, does the pressure increase or decrease? tunafija kabisakua kugua because now I think nile design yani, kama umefungulia tap, acha ifungue, imtoe maji chafu, itoe chafu chafu mpaka isafike kabisa, yani because now there's no stopping, there's no going back. So we have to keep pushing yani, ndio tuone because we are still bado tuko behind time kiasi, yani yani. I feel like we can do way, way better so yeah. mm -hmm. na nauwezi do better kama unaogopa kukanyaga mafuta, na wakitaka kutupatia CS ya arts and culture tuko tayari. Naona muda unaanza kukimbia haraka Tunao mmekuja kwa hisani ya beast from the east, yaman, mapenzi wa, wa muziki wa hadha bano taraje nini good vibes, tuanzia hapo. uh -huh. na tuko, tuko, tuko, tuko, tuko very hopeful kwanza, tumekuja huku na reception, kwanza vile tumefika yani, thank you guys kwa kutukaribisha poa mm. poapa mm. na hiyo feeling vile tukiwa comfortable tukiwa happy hakuna haja tuwape ati 50 ni mia fil mia kabisa. Kwa show itakuwa 100 vibes, come all mazetu, tujibambe. Tumetengeneza a special set ya keki yani itakuwa moto sana. Tumekulishwa pilao tumeshiba. Sasa yani sisi, sisi tuna ngoja tuwe ni kuentertain watu. Tumesikia watu wanatoka mbali mm, wakuwe na safe travels, wakuwe very sure That's what we've come to do. Yes. Lakini nadhani hiyo kuna mtu fulani hapa, nadhani hiyo ni kionjo. Hiyo pilau kweli inaweza, mimi hapo imenigusa mkate, asubuhia, chakula, kuku kienyeji Hey, um, yeah, yeah. Uh, yeah. Um. Na tutarajia pengine kuna mziki mtaachia mkiwa Australia, ama kutakuaka video mkiwa Australia ama hiyo ni siri ya, ya kazi? Tumewaza hiyo kitu na nilikuwa okay, namjadili na jana na about yo stori so godly aupanga alafu Mungu anacheka. Na ngoja hapo Bwana Chalo atuamulie. Sisi tunapenda tukienda paali, tuna, tuna vibe na hiyo culture ya huko yeah. um, yeah. si tunaweza kutoka Australia but the music will live on forever yeah. Tunaisikiza, tuna tunaikumbuka, ama video tukiona itakuwa jambo la busara sana sana, wakuje yeah. tunaweza fanya kitu wasanii mm. yes. Huku wala, mnajua wanaweza fanya naona kwamba mko na kwa kazi usiku wa leo pale yeah, Metro Theatre jijini Sydney yes, kisha mtaenda Melbourne, mtaenda miji mingine, ni kipi to, kitakuwa tofauti na zile tamasha amefanya nyumbani na katika nchi zingine ambazo mmefanya kazi? Yani nasema, yani ndio nimesema itakuwa very special set because tumeifanya kuwa very intimate mm. Ndio maana ni heart to heart. Mm. Kwa watu waje na maua uh, maua uh, uh, washikaji uh, watu waje na watu yes, itakuwa poa sana, asante yeah. Uh, yeah. Uh, nana mda unaanza kutuacha uh, yeah. Sikuna salamu mbili hapa, kuna mmoja anaitwa Ekesa Okedi kijana wa nyumbani. Kwa kama nimelitamka vizuri, utasahisha <laughs> hapo baadaye <laughs> ni mpenzi wa nyimbo zenu asema, <laughs> <sana>. Ikiwapendeza <laughs> tufunge kwa moja wa moja ya nyimbo zenu moja, mtazamu kamwachia kama nika exclusive kama mnyinyi <laughs> wenyewe wamzini wenu, nikiagaga watu hapa tukisema kwamba kama kawaida tukutane kila Jumanne Mida ya saa tano hadi saa sita kisha Ijumaa saa sita hadi saa saba Na kama wezi tupata kwenye redio, utatupata mbashara kwenye tovuti sbs.com.au mkwaju Swahili. Nikiacha katika mikono salama ya vijana wa Hatha Band, shukran sana kwa kuoja kwenye studio zetu na kila la heri katika tua na tamasha ambazo mtakafanya. ili wajue ni wewe, wewe. Kama si wewe basi nani? Nasikia landi lodi yako kwa njia anataka kodi ni wewe uta provide na nina ngori moyoni zinanijaza boy, ila nitakuwa iya, nitakuwa fine. El Shadai uko na kile minadai, ulinipenda hata kama misifai nina mahari natamani kulipia mpenzi, sote tutakuwa fine wanasema, alisi na madaktari wanasema hali siyo hali, wewe unajua time. Je, unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi? Sikiliza zilizorekodiwa kwenye Apple, Google, Spotify au popote pale unapozipata.