Unasikiliza idhaa ya Kiswahili ya SBS. Pata taarifa zaidi kupitia sbs.com.au, mkwaju Swahili. wasanii kutoka kokatha maning warango na mataifa mengine ya pwani wanaonyesha kazi zao na kutumia sanaa na utamaduni wao kuzungumza kuhusu mazingira katika seduna ambayo iko katika fukwe ya pwani ya Marit Bay magharibi ya Eyre Peninsula, kusini Australia. Kugeuza takataka ya mtu mwingine kuwa hazina na sanamu ya jellyfish inayotengenezwa kwa takataka ya baharini. Kwa hiyo ni takataka yote like ya baharini iliyokusanywa kuoshwa kutoka baharini, takataka kutoka fukwe, kisha tunazitumia kwa kitu, kitu. Lengo letu kubwa ni kuhudumisha usafi we wa fukwe na pia kulinda wanyama wa baharini. Well, tumekuwa tukijifunza pia kuhusu utamaduni wetu pamoja na kujifunza kuhusu uhusiano wetu na bahari. Sanamu zinazoonyeshwa katika eneo la Ceduna kusini Australia zinaonyesha utamaduni wa Waustralia wa, wa kwanza Janin Gray ni msanii mwingine amesema, anaongeza ufahamu kuhusu mbinu hatari za uvuvi. Tunapenda bahari, huwa tunaenda kuvua, tukipata samaki wengi zaidi huwa tunachangia na familia zetu. Sanamu mbili kutoka eneo hilo ni mnyama wa bahari kwa jina la kaa, ambaye amepewa jina la Galdamara na papa ambaye amepewa jina la Jadara. Ameuzwa katika nyumba ya sanaa ya Uswizi. Colette Gray tena alienda Monaco ngambo. Kwa hiyo mwaka jana alifanya ziara Ulaya na amekuwa na wakati mzuri, na aliuzwa na mbali nasi from, ila ni vizuri kupokea taarifa na maoni hayo. Come back to us. Bahari ni mandhari muhimu kwa wasanii hao Watu wa ukoo wa Manning ndiwo walinzi wa utamaduni wa eneo la Great Australian Bight. Kitalu muhimu cha nyangumi kitaifa. Mataifa ya aborino ya kusini Australia ya pwani ya magharibi yalisimama pamoja kuandamana dhidi ya uchimbaji wa mafuta hapa, na katika mwaka elfu mbili ishirini kampuni ya Equinor ya Norway ilijiondoa katika mradi huo tata Janin Gray amesema kwamba baadhi ya sanaa zinaonyesha kile ambacho kingekuwa siku za usoni boat, a... walikuwa wanataka kuchimba katika eneo la Bait ila tuliandamana. Wangelichimba hiki ndicho kingetokea, kila kitu kingekuwa kiunzi cha mifupa baharini. Msanii mwingine Sheri Jones amesema kwamba wanawake na watoto kutoka jumuiya ya Yalata ya magharibi Sejuna walikusanya kamba zilizotupwa kutoka vyombo vya uvuvi na nyenzo nyingine zilizosindikwa kutengeza picha ya samaki ya Harlequin ya kusini Australia. Ina maana tunafanya kitu kizuri I'm kwa jamii yetu Mother na Red pia White, mazingira yetu na kuendelea kuhakikisha dunia iko salama Ameangeza kwamba muundo wa oka ambayo ni matokeo pia ya ushirikiano inabeba ujumbe muhimu biasharii. Tena ilitengezwa like pia kwa rangi nyeupe na nyeusi, kutoa kauli kubwa kwa ajili ya maridhiano, na pia watu wasio waasili na waasili kushirikiana, na, kushirikiana na kizazi kijacho kutengeza sehemu bora kwetu. Ni moja ya vitu ninavyopenda kuleta pamoja jumuiya za watu wa asili na wasio wa asili. Tutume kwamba makala ya fupi amekupa uelewa kuhusu wiki ya Nedok na umuhimu wake kwa jumuiya za Waaustralia wa kwanza na namna unaweza ukashiriki pia katika tamasha na matukio mengine ambayo yanaandaliwa katika wiki ya Nedok ili kuweza kujielimisha zaidi kuhusu utamaduni huo wa jadi. Makala haya yaliandaliwa na mwandishi wetu kutoka kusini Australia, Peter Doherty akiwa katika eneo la sejuna kusini Australia. Kwa makala haya na mengine mengi zaidi kama haya, bila shaka unaweza kuyapata kwenye tovuti yetu wanani ambao ni sbs.com.au mkwaju swahili. Je, unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi? Sikiliza zilizorekodiwa kwenye Apple, Google, Spotify au popote pale unapozipata.