Unasikiliza idhaa ya Kiswahili ya SBS. Pata taarifa zaidi kupitia SBS.com.au mkwaju swahili, waendelea kusikia idhaa kiswahili ya SBS ukiwa na migodi migerano. Tujaribu kupata sauti nyingine moja ya mwisho kabla tumalize makala leo, kutoka Adelaide. Tueleze kwa upande wako, maoni yako ni gani? Umesikia wakenya wenzao kwa kutoa hoja zao kuhusu eleojiri nchini Kenya na yanaendelea wewe ni kipi ambacho ungependa kuona kikifanyika, na ombi lako ni nini kutoka kwa Wakenya wenzako ambao wako hapa Australia? Ombi langu ni kwamba sisi kama Wakenya tusimame pamoja, tukipaza sauti kimoja, tukiwa na um, tukitaka kuona maendeleo katika nchi yetu. Maendeleo um, aina gani unataka kuona? Maendeleo ni uongozi wetu. Miaka kadhaa sasa imekuwa imetatanishwa, waongozi wanashinda wakiiba pesa ambayo wanatuongezea ushuru uh, samani kidogo bifilis ushuhuda pajatolea uh, ushahidi kwamba wameiba. Kwa hiyo tutadhari kidogo na kurusha maneno ambayo hajathibitishwa bado. Tunataka tu kukuwe na tukuwe um, na na openness uh, unataka uwazi zaidi katika yes. uh -huh. vile ambapo wanatumia fedha ya taifa na Wakenya wote waweze kuwa um, wawe na umoja katika um, sauti zao na kutoka ku, kusaidiana pamoja. Nini kimekukera zaidi kuhusu yale ambayo ya amejiri kutoka Kenya wiki ambayo imepita na wiki hii? Kitu ambayo imenikera sana ni kusikiza um, na kuona kwenye mitandao watu wakipolisi wakiua waki, waki, waki, waki watu na Unajua, tuna tuna huyu, anaweza kuwa dadako, anaweza kuwa kakako, anaweza kuwa mamako, anaweza kuwa mtoto wako. So sisi ambao tuko huko Australia tunakuwazika, kwa sababu tunataka viongozi wetu wa, wasitume tu polisi ku, kuua watu but watume polisi ku protect, um, wananchi. So tunataka amani. Na unahisi kwamba vuguvuguvi la vijana limeleta mwamko mpya kiasi gani kwa upande wa watu wanaohusika na masuala ya kisiasa wala masuala ya, ya kijamii? Nimefurahia sana um, sababu hao vijana wamefika mahali ambapo wana, wanafika mahali wamechoka. Mimi nikiwa mmoja ambao nilikuwa Kenya, nikakuja Australia mwaka wa elfu mbili na kumi na nane nilifi, nilikuwa Kenya na nilikuwa nimechoka, sababu nilikuwa nimeenda shule na sinaka na kazi hamna, mabarabara hazijajengwa vizuri, kulikuwa na, kulikuwa na mambo mingi ambayo yalikuwa yananikwaza. So nikaamua kutafuta pahali kwingine kuishi kwa sababu nilikuwa nimechoka, so vijana wamechoka, na wengi wao ukiwaona, sababu wako wako wako kwenye streets, wana, wana wanafanya maandamano hawana vitu za kufanya hawana kazi hawana anything so wameamua tu kuenda ndio watu waweze kusikiza sauti zao, na viongozi waweze kuwa kutetea haki yao. So viongozi wamewekwa kwenye kiti ndio waweze watetee haki ya um, vijana wetu mm. Pengine eneo la mwisho, kwa wakenya wenzako ambao wanakusikiza kwa sasa ambao ko hapa Australia na sehemu zingine za dunia ambao wanakusikiliza kwa sasa, ujumbe wako ni upi? Ujumbe wangu ni tunaomba viongozi wetu waweze kutu, kutusikiza. Naomba Wakenya wa, wawe na amani, tusiharibu mali na tuweze kuwa na amani katika nchi yetu, nao viongozi waweze kutu, kutusimamia na kutu, kutupa sauti moja na nguvu moja kama Kenya. Ujumbe mzuri na sehemu zuri, kumalizi ya kumalizia makala haya. Bifilis, shukran sana kwa kuzungumza nasi na kuwa sehemu ya makala ya leo, asante ba mmoja wakazi wenye asili ya Kenya wanaoishi nchini Australia akifunguka kuhusu kile ambacho angependa kuona kikifanyika katika taifa lake, pamoja na matakwa yake kwa jumuia kwa upana. Mengi zaidi kuhusu suala hili mmesikia, bila shaka, unaweza kupata kwenye tovuti yetu sbs.com.au/swahili. Ni ya kwamba tumewasiliana na ubalozi wa Kenya hapa nchini Australia kuweza kuzungumza nasi kuhusu yanayoendelea nchini Kenya, lakini kwa bahati mbaya hatujapata jibu lolote kutoka kwa uongozi, lakini tunaendelea kuwasiliana nao kuweza kuona kama wanaweza kaja katika makala yajayo kuweza kutoa sauti zao na kuzungumza na Wakenya vilevile. Na wetu pia umetumwa kwa uongozi ambao uko nchini Kenya, lakini vilevile vile bado majibu hayajapokewa, tujapata jibu lolote kutoka uongozi huko. Je, unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi? Sikiliza zilizorekodiwa kwenye Apple, Google, Spotify au popote pale unapozipata.