Unasikiliza idhaa ya, ya, idha ya Kiswahili ya SBS. Pata taarifa zaidi kupitia sbs.com.au mkwaju Swahili, waendelea kusikia idha Kiswahili ya SBS ukiwa na migodo migerano. Hizo ni sauti za Trio Mio akifanya kazi hapo na bin mkubwa na mdogo wake, ama akipenda kubwa na nusu. Wimbo wao ni ndani na tunao ugeni katika studio yetu na atajitambulisha atatueleza yeye ni nani kisha tutazungumza mengi zaidi kuhusu kazi ambayo anafanya na kinachomfikisha katika studio za SBS. Si jambo. Ujambo? Gitueleza, wewe ni nani kwanza, wale wanakusikiliza, wewe ni nani? Uh, naitwa Charles Chali Mdogo, hiyo ndio jina na unajulikana sana kama promota hapa nchini Australia. Kazi ya promota alianzaje bwana? Ujua tu mambo ya usanii usanii, uh, tumejaribu kwa, kwa muda uh -huh. Mi mwenyewe nimekuwa actor musician, nimejaribu cheza drums ina band uh -huh. Did everything alafu time ya kukuja kukaa Australia ndo kakuja nkapata hapa mambo tofauti, unapata grind tofauti kidogo bana we so kujaribu jaribu to entertainment hivi kidogo and, uh, yeah found myself being quite interested in the night scene mm. kama kawa alafu un you know, ku, kuap game kiasi hiyo ndo ilimpeleka hapo uh -huh. miupenda mi sana kuona watu wakijibamba uh -huh. ndo kitu ya kwanza. na umekuwa eh. mm. na katika hii sekta kwa muda uh, gani? hata um, friend mwenyewe alikuwaga anafanyaga events kitambo mm. levi um, 2015 I helped him promote a show uh, ilikuwa link up ya actually, Caribbeans and Africans. And then uh, hiyo ikaenda vile of li ilienda 2017 was my first show tulifanya like a very Swahili -themed thing, for, in celebration, Mashujaa, Mashujaa Day. Yeah. And then from there atu kuangalia nyuma kusonga tu nalo. uh, na tangu anzi kufanya hizo kazi za upromota maisha amekuaje ama changamoto zimekuwa ni gani ambazo unakutana na nazo? changamoto changamoto kubwa, mm. ni providing quality entertainment. Uh -huh. So, you know, lazima upate venue poa, mziki kuwe sambamba ili everyone who comes out apata experience fiti. mm -hmm. yeah. Changamoto kubwa ni venues na watu ku, you know, gathering a crowd is a, is a big thing. Ukisema venue ni kumanisha kwamba sehemu za kazi ni ndogo, ni mbovu ama nini? um, kuna venues mob sana mm -hmm. but um, if you unataka kitu like prime days unaezaenda place upewe budget yao maybe they make 20 grand uende so you need to make sure that <laughs> you're doing the same mm. um, obviously hatuna crowds kubwa vile, so that's why tujafika hizo vilabu kubwa kubwa. mm. lakini siku ipo hapo, ndo tunaelekea siku ipo. mm. na kazi una, unazofanya unalenga una waafrika zaidi ama kila mtu? Kila mtu ambaye anapenda mziki ya Kiafrika. mm. hatubagui uh, Uh -huh. Wabebe wabe lakini like, nasema kwanza, munda, lazima uzie nyumbani kwanza wakubali, ndio us, utoke nje kidogo nyumbani, nyumbani ni <laughs> <laughs> kila mtu nikaa like, eh? Uh -huh. um, so, ukiangalia ile face napenda hiyo na, mziki ilinishika sana sahizi, kuna vijana vijana wapya Abanton. uh -huh. bado I'm listening to it. Uh -huh. so nikusonga tu na faces na watu hiyo ndo the core of, Sort of entertainment. Uh -huh. Um, lakini tuzifunga macho tuseme hizo ndo pekee tunacheza ama hizo ndo tuna concentrate nazo sana, because there's a wide genre ya muziki. Anything African themed we are on. Kwa sasa kazi umeleta unaleta msanii BN, ulisubiri bendi ivunjike kwanza ni umlete ama ilikuwa ni kitu ambacho mlikuwa umepanga zamani kwanza um, ivunjike kwa sababu pia ile time walikuwa Sauti Saul, nilikuwa involved in 2018 uh huko tukiwa na Moses <laughs> alafu you know he's a star, he's mm -hmm. touring the world amin um, I'm, I'm in Sydney, kuna promoters wengine, ako different states they've hosted him, tuna we just sikusaidia si kusaidia ikue kurahisisha kunyosha njia, hiyo ndo kazi ya promoter involved. Najua kwamba leo ako Melbourne, kesho iko Sydney. mm. kwa ile kazi ambayo, ma sehemu ambayo umeandaa, ume watu ambao watakuja, wateja watarejie nini kutoka kwake kesho, mbwembwe mbwe. mm. yeah. <laughs> kuja kama wamedunga poa mm. Uh-huh. Best behavior uh-huh. Viatu viatu, yeah. Kuja na za kudance hakuna ah. Eh. Kuja na suti ah, utatupa uta, uta koti uh-huh. Yeah. So kuna a few Sydney based artists wenye, mm-hmm. Atakuwa kiperform Sisla um, Lucy Musa anakuja kutoka different state but atakuwa akiperform. Mm-hmm. there's another lady called Grace afrobeat artist ako based in Sydney na kama k sawasawa, the band watakuwa area. Mm-hmm. atakuwa tukishikilia fort Mm. tu amwatu hapa kidogo alafu bia nakuja apate kila kitu iko sambamba vizuri kabisa. Na tunajua kwamba kunakuwa na masaibu ambayo mnakumbana nayo kama mapromota uh, kama ni wasanii ama nini, kabla uchagui kwamba mtafanya kazi na msanii fulani, ni vitu gani ambavyo wanazingatia? um, number one mtu ambaye anajibeba vizuri, professionalism mm. um, uh, solid entertainer. Mm -hmm. na mtu ambaye ana resonate na zile vitu zinaendelea A solid entertainer and very professional. Mm. Inarahisisha kazi sana na mtu ambaye ana obviously lazima kuwe na pool kwa crowd. Ndiyo. Yeah. Kutakuwa na muda pengine baada ya show watu, watu kupiga picha, maana unajua watu wanapenda picha na msanii wampendwa. Um, it's really difficult to organize that. Mm. Kwa sababu so ukiangalia, tuko metro, metro theater. Mm. Big stage. Ndiyo. There's about 450 people how do you the venue, piga picha yako moto, piga selfie ukiwa kwa hiyo picha na bia na kiuko nyuma, inakubalika yeah. E, kwa kusema sauti, kila kitu itakuwa ya bonge la mziki, ushaienda eh, perfect, nothing yeah. but the best it's uh-huh. probably one of the best venues in Sydney for all performers up and you know, i've been there watching you, um, Alpha, uh, see Alpha Blondie someone else uh, i've been there watching, um, you before recently uh-huh. like last year or last year, last year but one um mm-hmm. my first show live performance was actually at the Metro Jimmy Cliff okay and it's it, different yeah naona watu ambao yeah. wanaamini sauti vizuri kabisa professional uh-huh. Kwa kusema watu watarejani kutoka kwako, baada ya bn, kuna kazi zingine ambao unaandalia watu, ama kwa sasa tu ni hiyo, ndio upange mikakati vizuri baadaye? ah, hmm. uh -huh. tunaendelea tu ku provide entertainment uh -huh. So, hii ukiangalia mambo ya usiku ni young people wenye anapenda live music. Um, kuna cohort ya wazazi um, you know, so now we are facing a place yenye A lot of entertainment for everyone in the family. Kuna kila, kuna kitu kwa kila mtu, eh? Kila mtu anapata, kila, kila mtu anapata kitu ya kufanya. uh -huh. Yeah. Tukimalizia kwa wale ambao wanakusikiza kwa sasa na wangependa kuja kushuhudia hiyo kazi ya Bian kesho, wanazapata maelezo wapi? Niko hapo juu kabisa. mm. Mm. Kuna lolote lingine ambao ngependa kueleza wasikilizaji kuhusu vile ambavyo unafanya ku. Ke, na vitu ambavyo asili kutarajia kutoka kwako kuhusu kesho, kesho na siku za usoni? hey, show, show, show, ni mingi tunapanga. mm. So mainly mimi personally najaribu kufanya more live music cause it's something that's lacking. Hatuna hatuna live music sana And it hits different, so kutakuwa watu expect kuona fusion mingi ya uh, live music and DJs. Tukupongeza sana kwa kazi ambazo unafanya, na kila laheri katika siku za usoni, na uepukishwe na zile changamoto ambazo zinakumba watu katika hii sekta. Changamoto zipo kila siku, lakini we, we can just do the best we can be a, be a good mm, human being, na usonge tu mbele, muhimu sana. Uh, nashukuru sana pia kwako kuniinvite kuja studio. Asante sana. Karibu karibu mno yeah. Huyo ni bwana Chalo ambaye anaandaa kazi ama show ya BN tamasha ya BN itakuwa kesho metro Theatre jijini Sydney, hii leo yuko kule Melbourne. Na kwa maelezo zaidi utatembelea tovuti yetu sbsu mkoajuu Swahili. Je, unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi? Sikiliza zilizorekodiwa kwenye Apple, Google, Spotify au popote pale unapozipata.