agaria mtu ako kade yako mwambie triki sana. Sana karibu katika makala idhaa ya Kiswahili ya SBS. Kuna migodi ya migerano. Leo tuko na ugeni kutoka Kenya, kwa majina anajulikana kama MC Triki, lakini kwa hati za serikali jina lake linaanza na F, lakini kwa sababu ya mazungumzo haya, hatuta hatutaliweka hadharani. Utaenda ufanye utafiti wako mwenyewe utalijua. Wanatiki, karibu katika makala ya SBS. Ujambo? si jambo, si jambo, karibu ni sau Kiswahili. <laughs> Ah, tutakumbusha tupole, pole tupolepole, yeah. Tueleze kwanza, unajulikana zaidi kwa ucheshi, ulivutiwaje katika kazi ya ucheshi? Kwanza kazi ya ucheshi, ucheshi, wacha niseme tu nili ilikuwa just a form of, um, of entertaining myself Eh, siwezi sema niliketi chini nikapanga kwamba ati sasa ni kazi na kazi, no. Kuji, kuji, kuji, kuji yeah. So, eh. Kwa wakati huu ulikuwa bado uko chuoni ama ulikuwa ushamaliza masuala ya masomo? I can say uh, comedy before nifanya stand up comedy, nilifanya acting stage acting. Hapo ndo nilijipata the first stages of, uh, of, of usanii yangu, then uh, when I was there ndio nikaanza ku realize ah mbona watu wanacheka sana nikiwa stage 1 2 3 then uh, nikaanza polepole kufanya research stand up comedy uh, before I tested with different crowds that time nilikuwa ku ku ndo ili nijenga usanii yangu ya stand up comedy. Na na nchini Kenya kuna mtindo wa wasanii ama wacheshi kwa, kwa sekta yako, mm, kila mtu anakuwa na mbinu ama namna anajitengeza, mm, kujiuza sokoni mm, wewe uliamua kuingia na tuseme ule mwonekano wa, wa vijana wa, wa mtaani mm. Kwa nini wale like, na si pengine mfanyabiashara ama, ama mtu mwingine um, namba Before ni join Churchill Show lazima ningefanya research. Nikaangalia zile brands ambazo zilikuwa already um in the on TV, uh, akina Eric, akina akina Slippy and all sort. So nika analyze nikajua uh, what different taste you can bring to people. Eh, uh, hiyo show yetu ya ye Churchill Show inakwanga one of the most competitive. So ukiingia pale lazima ulete audience vibe yako. Uwezi kuja tu hapo ufanane na mtu mwingine, ama mwanze kufanya the same kind of thing. Number two, nika realize that, eh, kuna mbogi fulani imesahaulika. Umegete? When you laugh at your problems, it becomes more funnier than when you, you, you try to laugh at your, your good moments. Eh, so mimi nikiangalia hivi nikaona, ah, mbona wanasema melenga hii sector nimechekiwa se pale, cha chill show wanaenda kupiga jokes za landrove venye umeget sijui nyumba kubwa, wote wanaongelea vitu zile tamutamu. Mi nikamua wache nene ni address hii ishu yenye kila msee analenga, and then also ni reflect um, the, the, that side of society using art juu hakuna msee alikuwa hiyo side, and that's how mimi kuuza komedi yangu ilikuwa rahisi, the simplest, sijawai struggle na audience. Koza, ni pekee yangu ndo nilikuwa nawaletea vibe ya the other side of life. Yeah. Ukusema utafiti wa maisha yao ulikuwa unafanya kabla uingie pale jukwani ama ni kitu ambacho utakuwa unafahamu vizuri? Ukiangalia um, MC Tricky nikiingia stage nilikuwa na, na napiga stori za zenye ziu hapenia wasee daily. Only that hawatakangi kuzisema. Unachikia hata sahii hapa unaweza pata kuna mtu anapitia mangori but ukipatana na yeye akuambi asemi like hata hezi taka watu wajue alilala njaa juzi. Anaona ni kama watu watamchekelea, but really people go through that, so nikaamua nikipiga hiyo story everybody will relate to. Tokea pale uingie, mapokezi yalikuwaje mtaani nikianza show? Audience I think iliniamini mean, from the word go lakini to be honest management haiko inaniamini. <laughs> <laughs> Sisi tunawachomea. Unajua so, pia walikuwa na mandate ya, ya kuangalia what brand is coming on, where is it headed to. Nikiingia kidogo kuna venye ofisi ile haiko inaniaminia vile. Ilikuwa naona ni kama ni kitu. Unajua liliingia na mioto mbaya. Na si unajua kitu ikiingia na mioto watu huanza kusema ni wave tu. You me get? So ili take time before waone oh, msee pia anaweza anaweza pull ta, ta, but from the audience uh, point of view vi uh, mimi hata show yangu ya nne ya audience ndio ilikuwa inaniitisha. Kama najiunga, nasi tunazungumza na MC Atriki mcheshi kutoka Kenya, vilevile ni mtangazaji kwa upande mwingine na pia ni mhandisi anafanya kazi moja ambazo ni mbili tofauti, ulimwengu mbili tofauti, lakini mm. zote zinajiendeleza zi, na kwa upande sasa wa taaluma yako sasa ambayo umesomea, mm. ukiingia pale kunakuwa na, na shaka kwamba watu watashi, watashinda wakiposka mbavu ama kunakuwa na wakati wa kazi akifunguka kuhusu alivyoanza katika sekta ya ucheshi na tutazungumza naye kwa marefu na mapana siku ya Ijumaa kujua jinsi safari yake imekuwa katika maswala ya ucheshi hadi anapoingia kuwa mhandisi. Hizo dunia mbili anazisawazisha vipi? Je, unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi? Sikiliza zilizorekodiwa kwenye Apple, Google, Spotify au popote pale unapozipata.