Unasikiliza idhaa ya, ya kupitia, mkwaju, Kiswahili ya SBS. Pata taarifa zaidi kupitia sbs.com.au mkwaju Swahili. Unaendelea kusikia idhaa ya Kiswahili ya SBS ukiwa na migodi ya migerano katika studio zetu za SBS na mtandaoni, anwani ambayo ni sbs.com.au mkwaju Swahili. Kwa sasa, tugeekia katika maswala ya jumuiya, hususan jumuiya ya Wakenya wanaoishi jimboni Victoria ambao wameandaa jambo lao wikendi hii kuanzia mida yote kuanzia mida jioni hadi itakapofika jioni ya Jumapili. Wakenya wana jambo lao katika jimbo la Victoria. na kujua mengi zaidi, basi tujiunge kwa mitambo ya simu na mmoja wa wakurugenzi kurugenzi wa shughuli hiyo kwa jina ni Niki Boit. Hujambo? Ujambo, ujambo, shukrani sana kwa kunipa nafasi hii. Karibu, karibu sana. Asante sana bwana Niki, ni kipi ambacho mnaoandalia wa Wakenya? Na ni swala jambo la Wakenya tu ama wote ambao wanaishi katika viunga vya Melbourne? Asante sana kwa kunipa fursa hii. So sisi kama jamii ya Wakenya ambao tunaishi pale Victoria, Melbourne, uh, tumekuwa tukifanya hili jambo kwa miaka minne na this has been uh, imekuwa ni mwaka wetu wa tatu tukiweza kusherehekea hii sherehe ya taunet. So mwaka huu tuna focus sana kwa vijana, tunataka tuweze kuwapa vijana changamoto jinsi watakavyoishi katika nchi hii na kuweza kumudu maisha yao na kuweza kuendelea vyema kikazi. So ndo maana tumeweza ku ensure kwamba our chief guest ama mtu ambaye ataweza kuwa mwenyekiti wa hiyo sherehe anatoka kule Kenya, Senator, um, so, na ni mheshimiwa Bishop. So tumekuwa na hii sherehe na Wakenya hupata nafasi ya kuweza kujumuika kuweza kujitumbuiza na miziki zetu za nyumbani na kuweza kufeel kwamba wako you know, home home away from home. So san hiyo ndo shukrani ambayo tuko naye kwa ajili ya sherehe hiyo. Kwa wale ambayo hawafahamu neno Taunet Nelel maana yake ni nini? Taunet Nelel ni uh, jina la kilugha la Kikalenjin kwa Kiswahili inamaanisha mwanzo mpya, ukisema kwa Kiingereza unasema the new beginning mm -hmm. So tulianzisha hilo jina kwa sababu tulipenda um, kwamba because hiyo jambo alikuwa limeweza kufanyika kwa miaka za kitambo kidogo. Kwa hivyo tulipo hanza tukasema tuliite jina, tulipe jina hilo ili likaweza kuwa ni jambo mpya na nikaweza kuendeleza ama kuweza kuendelea katika mji wa Melbourne. Na tokea mwa, mwanze miradi hiyo, umesema takriban miaka minne sasa, mabadiliko ni gani ama matokeo ni yapi ambayo mmeweza kupata? Tunaweza kuona kwamba kila wakati tunakuwa na hilo jambo ama tunakuwa na hiyo sherehe, mara mingi tunapata watu kutoka state zingine. Tunapata uh, vijana na young people kutoka Sydney, kutoka Adelaide, kutoka Perth. Wanaweza kukuja na tunaweza kujumuika kwa wote, so at the end of it all tunapata ile harmony ama ile umoja wa Wakenya, na pia inaweza kutupa nafasi ya kuweza kuwacha hapa changamoto, hao vijana ambao tunajua kwamba vijana wanapitia changamoto mingi. Kwa hivyo tukipata hizo fursa ama hizo nafasi, hii ndo hmm, wakati ambapo tunaweza kuwaongelesha tunaweza kuwapa, you know, kuwapa tajriba jinsi ya kupata tajriba jinsi ya kuweza kuishi katika nchi vyema, na kuweza kufuata sheria ya nchi hii na pia tunaweza kuwajumuisha oh, kuwa katika michezo na michezo hiyo pia ni vyema, kwa sababu inaweza ku, you know, uh, so, ina- ina, ina ni jambo vyema kwa sisi kama kamati ya kuensure kwamba hili um, hili jambo lina involve um, uh, miaka ama kategori yote ya vijana, wazee wa mama na watoto pia. Katika siku za hivi karibuni jumuiya imekumbwa ime kwa taarifa ambazo zinasikitisha kwa upande mmoja ama mwingine, ambapo kwa mara vijana wa Kenya wanahusika katika matukio mbalimbali mbali yasiyo ya kufurahisha sana kisheria. Je, kundi lenu mna lolote la kufanya kuhusu kuweza kuelekeza vijana kama hao katika hali ama mwenendo ulio sahihi, ambayo haitachafua jina la jumuia, ama inakuwa hiyo ni, ni masuala mnachia jeshi la polisi? Uh, yeah. So asante sana kwa swali hilo na ningependa kusema kwamba tumeweza kung'ang'ana uh, kama taunet milele. So katika kamitii yetu tuna watu ambao wanadili na upande wa kusaidia vijana kusaidia kwa upande wa changamoto ambayo wanaweza kupitia. Most of the time tunapata kwamba vijana hao wakifika nchi hii wanapata kile kitu inaitwa culture shock, na hiyo culture shock ndo inaweza kuleta hizi changamoto zote. Kwa hivyo tumeanza kupanga kwamba kila wakati tukikuwa na jambo kama hilo, tunapata kamati linaenda pale, linaweza kukaa chini, linaweza kuangalia jinsi inavyokutatua na inashirikiana na serikali, kwa sababu pia katika nchi hii tunajua kwamba serikali inaweza ku run over affairs. Na kwa hivyo ni vyema tukiinvolve the government na kuonyeshwa kwamba wako part and parcel of it. Otherwise, tumeweza kung'ang'ana, tumeweza kusaidia vijana wingi and, uh, through Uh, taunet, ama mwanzo mpya ama iki, kiundi chetu tunaweza kuangalia kwamba vijana wengi wameweza kuimprove, wameweza kukaa vyema na wameweza kujijenga uh, kifedha ki na pia kimaisha ki. Na kwa swala hili, unajua kwamba umesema kwamba mgeni wa heshima atakuwa ni seneta ambaye anakuja. Je, kando na masuala ya kisiasa ama uh, dini, maana pia naona ni mchungaji vilevile vile pia kuna mengine ambao vijana wataweza kushiriki katika hafla za wikendi ama ni watu kuketi chini na kufunzwa sheria na kufunzwa maswala ya kidini. Oh, pole sana, sikuweza kukuambia pia tuko na artist wetu ambaye anaitwa Kisang ambaye ataweza kututumbuiza pale kesho na pia siku ya Jumapili. Kwa hivyo tumeanza kupanga kwamba ratiba ya sherehe hili ni kwamba itaweza kukuwa very involving na vijana wataweza kupata nafasi na kujitumbuiza na kujikumbusha kuhusu nyumbani kwa kupitia muziki, na pia kwa hilo jambo wataweza kupata fursa ya kuweza kuinteract na a few people in society ambao ni Wakenya kama Dr. Amy Korir ambaye anatoka kule Adelaide. Yeye ni Mkenya, lakini ameweza kuhitimu katika nchi hii na ameweza kukaa na anafanya biashara pale. Pia tuta-tunalete pale Bishop Honorable Kosgey ambaye ako na experience being being being a father, being a a father bishop and now being a senator. Tunajua kwamba ako na much experience ako na wealth of hekima ambaye itaweza kusaidia vijana wale, ukitoka pale siku ya Jumamosi na kuambia kwamba maisha yako yatakuwa yamebadilika kwa amebadilika you know, upande mmoja ama upande mwingine, na pale pia siku ya Jumapili tutakuwa na michezo, na kwa michezo hiyo pia tutaweza kupata ile interaction na vijana wataweza kujuana na tuweze kuishi kwa amani. Kwa hivyo tumepanga mambo mengi, na hivyo nahisi, jamii nahisi yetu ya Wakenya ambao wanaishi Melbourne na ile ili, state ya, ya New South Wales, kukam, ili tukaweza, kuenjoy sherehe hii. Umegusia kuna jambo la michezo. Kuhusu michezo ambayo itakuwa ni siku ya Jumapili, ni michezo aina gani ambayo itahusika? Je, kuna kukimbia ama ni michezo mingine ambayo itahusika? E, tunajulikana sana kwa riadha sasa. <laughs> sijui kama itakuwepo masuala ya, yeah, riadha. Natambua, natambua. Kwa hivyo tumeweza kupanga kwamba kila mwaka um, tumekuwa tukifanya huu ni mwaka wa tatu I think, na tumeweza kufanya kwamba kila wakati tunakuwa na sherehe yetu ya taunet, the following day ambayo ni siku ya Jumapili, tunaweza kupanga michezo ili wale watu ambao watakuwa wamesafiri kutoka Sydney, wamesafiri kutoka Adelaide, watapata nafasi ya, ku, ya kusalia mji wetu na kuweza kujua na kuweza kupata nafasi ya kucheza na kuchangana na sisi. Kwa hivyo tuliweza kuensure kwamba mchezo huu utakuwa na mchezo wa mpira ambao unaitwa soka ama football and then tutakuwa na mchezo wa volleyball tutakuwa pia na mchezo wa kukimbia na mchezo wa basketball. Kwa hivyo there is a lot in stock na pia uh, watoto watakuwa na nafasi ya kuweza kucheza pia mpira wa soka na pia kucheza mpira wa uh, indoor sports. Kwa hivyo tumeweza kupanga mengi sana, na kwa hivyo ninawakaribisheni nyote ili mkaweza kukuja, it's a free ticket entry for Sunday, but siku ya Jumamosi lazima ukuwe na tiketi ambayo tumeweza kupitisha katika Eventbrite, na tumeweza kushare all the links to all the platforms na umesema kwamba michezo itahusu vijana na watoto, lakini kina mama na hasa wazee <laughs> wale ambao pengine umri umesonga kidogo na pia kitambi kimeingia kime kidogo, itakuwaje? Kuna nafasi yao ya kucheza ama wao tu ni kwa? Wapendwa watazamaji, asante sana kwa swali hilo. Huenda tukiweza kuwapatia tagovo Uh, nitaensure kwamba from to, from now henceforth, paka siku ya Jumapili nitapanga hilo. Wazee na kina mama tutawapanga katika tug of war, lakini kwa miaka zijazo za, za mbele nitaweza kuensure kwamba kuna sporting activities ambayo ita involve wazee na kina mama ambayo miaka imeenda ili pia nao waweze kuhusikana na wakue part of it vizuri kabisa. na sehemu ya michezo itakuwa ni wapi ama na michezo na matukio mengine ambayo mnaandaa itakuwa nani, ni wapi our event ambayo ni siku ya Jumamosi. Our main event itafanyika pale Victorian Tamil Center, Victorian Tamil Center katika siku ya Jumamosi, na address ya pale, address ya pale ni Victorian Tamil Center 40/44 Lonsdale Street, Dandenong, Victoria 3175. 40/44 Lonsdale Street, Dandenong, Victoria 3175, hilo ni uh, mahali ama tuliko ambayo mahali ambapo tutafanyia sherehe yetu ya Jumamosi. Alafu sherehe yetu ya Jumapili ambayo ni uwanja wa mchezo tutafanyia pale uh, 8 Carlton Road Noble Park North. 8 Carlton Road Noble Park. 8 Carlton Road Noble Park. Hapo ndio ambapo tutafanyia mchezo siku ya Jumapili. Karibuni nyote na nawasii kwamba tuje tukaweza tukaenjoi tukatie amani na tusiweze kuleta vurugu ama mafujo, tukiweza kuonyesha um, watu wa Australia ama watu wa Melbourne kwamba sisi ni watu wapenda amani na ili wakaweza kutupa nafasi zingine katika uh, nchi yao ama katika community yao. Sehemu nzuri ya kumalizia. Asante sana kuzungumza nasi, Bwana Niki Boit, ambaye ni mkurugenzi wa sherehe ama maandalizi ya matukio atakayofanyika kesho katika jiji la Dandenong, Victoria. Kama vyosikia yote hayo, na taarifa pamoja na anwani za sehemu za matukio utazipata kwenye tovuti yetu, anwani ambayo ni sbs.com kwa Kiswahili. Pengine kwa kabla tumalize, kuna namna watu wanazowasiliana nanyi, mna mitandao pengine ya kijamii Facebook ama Instagram ama kwingine ambapo unazipata taarifa? Yeah, asante sana kwa kunipa fursa hii. Naweza kusema tu kwamba unaweza uh, kutupata pale Instagram taunet melel melbo. Ukienda pale kwenye TikTok pia tumeweza ku ukriate account inaitwa Taunet Nelel Melbourne, na pia kwenye Facebook utatupata kama Taunet Nelel Organization Melbourne. So please ukipata nafasi, ingia pale kwenye Instagram, ingia pale kwenye TikTok, pale kwenye Facebook ukaweza kutupata, na tutazidi kuweza kujengana na you learn a lot about our communities. Asante sana kwa kunipa fursa hii haya. yeah, yeah. Mwenye sikio hambiwi sikia. Mwenyewe amesema pale tayari na mengi zaidi kuhusu yale ambayo amesikia, bila shaka unazopata kwenye tovuti yetu SBS mkwa juu Swahili. Bwana Niki, shukran sana na kila la heri katika maswala ama michezo na kila kitu ambacho mnaandaa kwa kesho. Asante sana kwa kunipa nafasi hii na huyo ni bwana Miki Boit, ambaye ni mkurugenzi wa matukio yatakayofanyika kesho katika jiji la Dandenong, Victoria, kwa niaba ya shirika la Townet. Shukran sana kwake bwana Maru ambaye amefanikisha mahojiano haya. Je, unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi? Sikiliza zilizorekodiwa kwenye Apple, Google, Spotify au popote pale unapozipata.