Unasikiliza idhaa ya, ya kupitia, mkwaju, idha kiswahili ya SBS. Pata taarifa zaidi kupitia sbs.com.au. Mkwaju Swahili, waendelea kusikia idhaa ya Kiswahili ya SBS ukiwa na migodi migerana, migerana. Tuelekea moja kwa moja sasa katika makala mengine ambayo tumeandalia kwa sasa, tukielekea moja kwa moja kwa swala so zima la kuandaa ombi la kazi. Iwapo unataka kuwasilisha ombi la kazi, inakuwaje? Ni mikakati ipi ambao unastahili kufuata na ni kipi ambacho unastahili kufanya? Unapoona tangazo la kazi linalokuvutia kuelewa hatua zinazofuata ni muhimu. Kuandika ombi la kazi kunaweza tisha, ila kuelewa matarajio ya mwajiri kutakupiga jeki ama kutakupiga jeki fursa zako za kupata kazi hiyo na kuomba kazi kunaweza chukua muda na nishati, haswa unapoanza kazi nchini Australia. Waajiri wengi huhitaji ushahidi kwa maandishi uh, wa historia yako ya kazi, ujuzi, na hiyo ni kabla uwalikwe kwa mahojiano. Natalie Pert kutoka Job Speak Academy huwafunza wataalamu wa kimataifa jinsi ya kujenga taaluma zao nchini Australia. Amesema kila mtu anahitaji kuwa na mkakati na, Many Australian industries really value Australian experience. Anasema sekta nyingi za Australia huthamini uzoefu wa Australia. Unachotaka jua ni kwamba unaweza fanya kazi jinsi mwa Australia anafanya kazi. Kama wewe ni mgeni hapa, fikiria kuhusu namna unaweza pata uzoefu wa Australia. Huenda usipate kazi ya ndoto zako katika ombi lako la kwanza la kazi, ila ukiwa na mkakati wa kufanya kazi, kujiandaa katika muda wa miaka mbili au mitatu, kutakuwa utakuwa unapotaka kwa uvumilifu na fikra chanya. Unapotazama matangazo ya kazi, ni muhimu kutazama kama sekta ya, uchaguzi, ya chaguzi lako ina mahitaji yoyote maalum. Huu ni ushauri wa Mandy Ratcliffe, meneja wa utoaji wa huduma katika shirika la AMS Australia. Anasema kutegemea na mwajiri, masharti yanaweza tofautiana. Kila mtu anahitaji namba ya ushuru. Unaweza fanya hayo yote mtandaoni kupitia tovuti ya ofisi ya ushuru ya Australia. Wanaweza hitaji kufanya uchunguzi wa polisi, wanaweza hitaji fanya pia uchunguzi wa ruhusa ya kufanya kazi na watoto, kutegemea aina ya kazi wanayoomba. Hatua nyingine muhimu inayofuata ni kuhakikisha umesoma tangazo la kazi vizuri. Inasemaje kuhusu kazi in uh, hiyo? Una sifa ambazo mwajiri anahitaji? Natalipit na ushauri zaidi Anasema so you know, kwanza ni muhimu kutafuta taarifa kamili ili ujue kama unaweza wasilisha ombi la kazi hiyo na kama ni ya kiwango sahihi kwako. Kisha tafuta maneno yote muhimu. Kwa hiyo tunapozungumza kuhusu maneno muhimu, tunamaanisha sifa ambazo kazi hiyo inahitaji ujuzi masomo na uzoefu wako kwa kazi hiyo. Kisha anza kufikiria njia za kuthibitisha kuwa una ujuzi huo. Haitoshi kusema tu kuwa una ujuzi huo, lazima uthibitishe kupitia mifano ya wakati uliotumia. Mwajiri anatarajia mifano hii kwa maandishi, na njia ya haraka wanaweza jifunza kuhusu ni kwa kusoma hati yenye taarifa kuhusu masomo na uzoefu wa kazi hiyo. Hati hiyo ina kurasa mbili au tatu zinazoonyesha historia ya kazi ulizofanya, elimu na ujuzi. Ni fursa yako kuonyesha mafanikio. Hakuna sheria kali inapokuja kwa swala la kuunda hati yenye sifa zako za kazi na elimu. Kulingana na mtaalam wa rasilimali za watu Ravi Muhammad, unaweza hata unda toleo kadhaa ya hati hiyo na Anasema, hati bora ambazo huwa ninapokea zimetengenezwa mahususi kwa kazi wanayoomba. Kama ni kazi ya usi, usimamizi, basi bila shaka unataka mulika uzoefu wako uongozi wa watu. Mulika uzoefu wowote ambao ulisajili katika masomo yote na maendeleo ya kitaalamu kukusaidia kuwa kiongozi bora. Unapoendelea katika kazi yako, itakuwa wazi ambako unaweza boresha hati yako ya kazi kwa kazi maalum unazoomba. Ni muhimu pia kutumia lugha inayotumiwa katika tangazo la kazi. Hii inaweza kuwa maneno muhimu, misemo na marejeleo yanayopatikana ndani ya maelezo ya kazi. Kumbuka kuna njia maelezo fulani ambayo yanastahili jumuishwa kama naweza epuka kutumia picha yako binafsi katika hati hiyo, tarehe yako ya kuzaliwa. Tumeona baadhi ya vitu kama ukoo wa mtu vikijumuishwa ndani ya hati za kuomba kazi. Si muhimu kwa mchakato wa kuajiri na inaweza sababisha ubaguzi, kwa hiyo huwa tunaepuka kuwa na taarifa hizo ndani ya hati yako ya kuomba kazi. Kwa kweli ni kinyume cha sheria kuuliza mtu umri wake, dini, uwezo wake wa kimwili au jinsia yake katika michakato mingi ya usajili. Kuna rasilimali nyingi mtandaoni pamoja na mifano na huduma za misaada ya uhamiaji kama AMS Australia na migrant resource centers, ambazo zinaweza kusaidia kutengeza hati ya ombi lako la kazi. Wajiri mara nyingi huomba ukurasa mmoja wenye maelezo mafupi kuhusu ombi lako la kazi. Hiyo ni fursa yako kuelezea kilichokushawishi kuomba na kutoa maelezo ya ushawishi, kwa nini unastahili pewa kazi hiyo. Wajiri huwa wanaona barua nyingi kama hizo, kwa hiyo lazima wavutie Bwana Morman, na maelezo zaidi, anasema hatupendi cover letter, kuona majibu yanayofanana katika barua hizo. Wakati mmoja huwa majaribu kuwasilisha barua ya kawaida ambayo pengine umebadilisha vitu vichache, ila unapoitengeza kwa kipekee na kwa kutumia lugha iliyotumiwa ndani ya tangazo la kazi, ndivyo itamweleza anayesoma kuwa nimewekeza katika ombi hili na nimetumia muda kujiandaa. Ni kawaida pia kwa waajiri kukuuliza ujibu maswali kadhaa wanayojulikana kama vigezo vya uteuzi. Hapo ndipo utaweza toa mifano mifupi kwa maandishi kuhusu ujuzi wako, sifa na uzoefu wako, kuonyesha unavyostahili kwa kazi hiyo. Unapojibu vigezo vya uteuzi, barua yako ya ombi la kazi inaweza kuwa fupi, kuepuka kujirudia ila kuzingatiwa kama mtu anayewania nafasi yoyote, lazima ukamilishe hati zote zinazotakiwa. Hatimaye ni muhimu kutazama ombi lako la kazi kwa makini. Mandy Ratcliff na maelezo tena, double check, grammar check, very important, ensure all the details on your application are correct. Anasema ni muhimu kukagua maandishi na sarufi, hakikisha taarifa yote katika ombi lako la kazi ni sahihi Soma tena kila kitu, na kama Kiingereza chako si kizuri sana, tafuta mtu atakayekusaidia. Unastahili kuwa makini na soma kwa umakini, alisisitiza, na hakikisha unawasilisha ombi lako la kazi kwa wakati. Licha ya juhudi bora za kila mtu, ni wanaoomba ajira tu wanaostahili ndio watakaoalikwa kwa mahojiano na mwajiri. Kwa hatua hii, maandalizi ni muhimu. Itabidi usome tangazo la kazi hiyo mara kadhaa, kwa sababu ina taarifa zote ambazo mwajiri anahitaji kutoka kwako. Natali Pet na ushauri tena Anasema unastahili jua hadithi kuhusu zoefu, ili uwe waeleze ulipotumia ujuzi huo au ulipofanya kitu wanachotaka, na unastahili fanya utafiti kuhusu kampuni au shirika hilo na kuelewa maadili yao na jinsi unavyoendana na maadili hayo. Unaweza hata fanya majaribio ya kujibu maswali ukiwa na rafiki yako. hata kama kila mahojiano ni tofauti, unaweza pata mifano ya maswali ambayo huulizwa kwa kawaida mtandaoni. Ushauri mkuu wa mahojiano ambayo Mandy Radcliffe anatoa ni vaa mavazi ukiwa tayari kwa mafanikio. Don't look too casual. Employers expect people to be well dressed for an interview. Anasema usivae mavazi ya kawaida, waajiri utarajia kuwa utavaa vizuri kwa mahojiano. Ni wastan na huenda isiwe kitu ambacho ni sehemu ya tamaduni yako ambayo ungekuwa na wasiwasi kuhusu. Ni muhimu sana uwe na maonekano mzuri unapoenda kufanya mahojiano na unastahili onekana unajiamini iwezekanavyo. Waajiri wa Australia huthamini mawasiliano ya kweli. Bipet amesema mara nyingi huwa anaona wanaoomba kazi wakifanya makosa ya kujaribu kukariri majibu ya mahojiano. That is not okay. You come across as inauthentic. Research says anasema that hiyo sio sahihi, sahihi. Unaweza onekana kama hauaminiki. Utafiti unasema moja ya masuala makubwa ya uamuzi wakati wa kuajiri ni kuendana kwa utamaduni. Wanataka jua kuwa utakuwa mtu mzuri utakayeendana na timu yao, na ukufanya hivyo wanahitaji ona wewe ni nani. Ukishafanya juhudi hiyo yote wakati mwingine inaweza huhisika kama ni mchezo wa kusubiri . Ni mazoea mazuri kwa waajiri kukiri kuwa wamepokea ombi lako la kazi kwa barua pepe na kukuarifu kuhusu mchakato utakaofuata. Ravi maman tena. If you are And if you've been moved to an interview..." Anasema kama ufanikiwi daima, unastahili arifiwa kwa barua pepe, na kama umehamishwa kwa hatua ya mahojiano, ni mazoe bora kwa ujumla kuarifiwa kwa simu kwa taarifa kutoka kwa mahojiano kwa ajili ya kusaidia kutengeza uzoefu bora wa ugombea. Tutume kwamba taarifa hii imekupa uelewa kuhusu namna na mchakato wa kujiandaa kufanya kazi ama kuwasilisha ombi la kazi kwa maelezo zaidi kuhusu yote haya ambayo mesikia unazoyapata kwa tovuti yetu anaone ambao ni SBS.com.au mkwaju Swahili. Makala alaandaliwa na waandishi wetu Melisa Kompanyoni na Gode Migirano. Hii ni idhaa Kiswahili ya SBS. Penda shiriki, toa maoni, fuatilia idhaa ya Kiswahili ya SBS kwenye Facebook.