Jambo pote ulipo na karibu katika makala ya idhaa ya Kiswahili ya SBS huko na migodi Migerano, tukuletea makala haya moja kwa moja kutoka studio zetu za SBS. Huu hapa ni muktasari wa habari kwa leo Jumatatu, tarehe 11 Machi mwaka huu 2024. Wasiwasi waongezeka kuhusu ustawi wa mvulana aliyepotea katika maeneo ya magharibi Sydney. Serikali ya tangaza itafuta ushuru M5 unaozua kero na kimataifa wa Palestina kuanza Ramadan katika kivuli cha vita kule Gaza na nchini Kenya wa Malwa akataa marupurupu ya ripoti ya Nadco. Na katika michezo, mchezaji wa soka ru Martin Boyle alazwa hospitalini baada ya kupata jeraha la kichwa katika mechi ya robo fainali ya ligi kuu ya Uskochi. Jeshi la polisi limesema juhudi za kumtafuta mvulana wa miaka 12 katika eneo la magharibi Sini zimefika katika hatua muhimu, wasiwasi kuhusu ustawi wake ukiendelea kuongezeka. Hussein Al-Mansuri hajaonekana kwa zaidi ya masaa 48 baada ya kupotea mida ya asubuhi ya Jumamosi, tarehe 9 Machi. Mvulana huyo mwenye miaka 12, ana ugonjwa wa Down syndrome na Autism na hawezi ongea. Polisi wamesema mvulana huyo anakabiliwa kwa mazingira magumu. Mwakahazina wa taifa Jim Chama zimetangaza kuwa serikali inafuta takriban ushuru mia tano unaozua kero kwa bidhaa mbalimbali zinazojumuisha mashine za kufulia viatu pamoja na vifaa vya kike vya usafi ushuru wa kero ni ushuru ambao uko chini sana kiasi kwamba unaigharimu serikali zaidi kukusanya kuliko mapato inayorejesha serikali imetangaza itakata asilimia tano ya ushuru kwa bidhaa mia tano zinazoingizwa nchini kama sehemu ya kile ambacho daktari chamba amesema ni gezi kubwa zaidi kwa mfumo wa ushuru katika miongo. Na katika hotuba, katika hotuba kwenye kongamano la shirika la Financial Review Business Summit alisema kuondoa ushuru huo kutarahisisha biashara ya kila mwaka yenye thamani ya takriban dola bilioni 8.5. Katika taarifa za kimataifa, wa Palestina wanajiandaa kwa mfungo wa mwezi mtukufu wa Ramadan katika hali ya huzuni na hatua zilizoimarishwa za usalama na polisi ya Israel. Mazungumzo ya kupatikana mwafaka wa kusitishwa mapigano yamekwama. Maelfu ya polisi wamewekwa katika mitaa ya mji mkongwe wa Jerusalem, ambako maelfu ya waumini wanatarajiwa kila siku kufika katika eneo la msikiti wa Al-Aqsa, mojawapo ya maeneo takatifu zaidi katika dini la Kiislamu. Eneo hilo linalozingatiwa kuwa takatifu zaidi na Wayahudi wanaolita mlima wa hekalu au temple mount katika Kiingereza limekuwa kitovu cha msuguano kati ya Israel na Wapalestina. Barani Afrika, kiongozi wa DAP Kenya Eugene Wamalwa amekataa kupokea marupurupu ya kushiriki vikao vya kamati ya kitaifa ya maridhiano NADCO ambayo yanakadiriwa kuwa zaidi ya shilingi milioni moja. Bwana Wamalwa ambaye alikataa kutia saini ripoti ya mwisho ya NADCO kwa msingi kuwa haikutatua kupanda kwa gharama ya maisha Mnamo Ijumaa, Machi 8 mwaka 2024 aliandikia makarani wa seneti na bunge la kitaifa akikataa kulipwa pesa hizo. Mnamo Ijumaa, bwana Wamalo pia hakuwepo wakati wa kuwasilishwa kwa ripoti hiyo kwa kinara wa Azimio Raila Odinga kwenye ofisi zake za Capitol Hill jijini Nairobi. Pia hakuwepo kwenye ikulu wakati ambapo wanakamati waliwasilisha ripoti hiyo kwa Rais William Samuel Apuruto. Katika taarifa za michezo, nyota wa timu ya taifa ya mpira wa miguu Martin Boyle yuko katika hali tulivu hospitalini. Hii ni baada ya kupata jeraha la kichwa katika mechi ya robo fainali ya kombe la Uskochi ambako timu yake ilishindwa na wapinzani wao Rangers. Mchezaji huyo aliondolewa uwanjani kwa machela baada ya kuanguka vibaya alipokuwa akipambania mpira wa hewani na mpinzani wake John Sota. Jeraha hilo litazua wasiwasi kwa mwalimu wa timu ya taifa Socceroos, Graham Arnold siku chache kabla ya mechi ya kufuzu kwa kombe la dunia dhidi ya Lebanon mjini Sydney tarehe 21 Machi. Ukiangalia kwa raka lilivyo katika masuala utabiri wa hali ya hewa mjini Adelaide kwa sasa nyuzi joto ni 38, tukielekea Brisbane ambako ni 29, Canberra ni 31, Darwin 31, vilevile vile. Sydney ni 29, wakati Hobart ni 26, Melbourne 38 na Perth, pale nyuzi jotoni 31. Kufikapo na kufika mwisho wa taarifa habari ambayo tumeandalia, bakini nasi kwa makala mengine ambayo nakuja kutoka studio zetu za SBS Radio.