Unasikiliza idhaa ya Kiswahili ya SBS. Waendelea kusikia idhaa Kiswahili ya SBS ukiwa na migore migerano katika studio zetu za SBS. Huo ni wimbo wa Superwoman ambao uliimbwa na Tanzanian Women All Stars. Ni wasanii wa kike ngoli kutoka Tanzania hapo wakitoa sifa za kina mama na kina dada, na hakuna uongo ambao wamesema, vyote ni kweli ambavyo wamesema pale Wana, wanawake wanaweza saa vile wanaume wanaweza kufanya vitu, na lazima kuwezeshwa na kupewa fursa ili waweze kuonyesha ubora wao. Kama umeona katika bara la Afrika, wapo wengi ambao wameweza kuchukua nyadhifa za uongozi na wanafanya kazi nzuri sana. Ukitazama Ethiopia, rais ni mwanamke. Ukivuka tena boda pale, ukivuka upande wa Tanzania, anayeshikilia jahazi pale ni mama Daktari Samia Suluhu Hassan ambaye anafanya kazi nzuri sana. Ukielekea Sudan Kusini, mmoja wa naibu rais ni mama pia, miongoni mwa wale ambao wako pale. Na katika mataifa mengine pia wanawake wanaendelea kuwa na nafasi muhimu sana. Na katika siku kima ya kimataifa ya kina mama na wanawake, ukipenda tunazungumzia hoja hii kwa upande wetu, hapa katika studio za SBS tunaye mmoja wa wanawake ambaye anafanya kazi kubwa na kazi nzuri sana kwa upande wa kipindi cha Dinka. Hujambo? Si jambo. Kwa upande wako siku ya leo ina umuhimu gani? Ina umuhimu muhimu. mm -hmm, kwa sababu hii siku ni siku poa sana. mm -hmm. Ni tarehe nane. mm -hmm, alafu hii siku ni siku ya wanawake. So kwa sababu ni siku ya wanawake, wamefanya vitu nyingi sana. Ni siku yenye unaweza wakumbuka pia wamefanya a lot of things in their role as well. Mm. Sio kitu mmoja wamekuwa wamama, wazazi, sisters, aunties, as well, so ni siku yenye unaweza furahisha, alafu ukumbuke pia like, kuna vitu zingine wameifanya, alafu wanaume ndio ni watu wenye wameleta watu kwa dunia. So, si pekeetu lakini tumechangia na wanawake <laughs> <laughs> pia ndani. Uh, so hiyo siku tuna na nyinyi pia uh, lakini siku yenu pia ni siku poa. hii siku tunayoona tunanaia ni, uh, ni siku kubwa mm -hmm. Ndio, lakini lazima tu ni siku moja tu tarehe nane Machi ama ni kitu ambacho tunasherekea kila siku sio kila siu uh, lazima <laughs> tu siku moja tu maalumhataat uh, ah, Aa, uh -huh. Kwa kupata umuhimu wake mkubwa zaidi ni lazima pawe tu siku moja ambayo imetengwa. Yes. Kwa ajili hili, uh -huh. Najua kuna vitu vingi ambavyo vinafanyika leo hapa nchini Australia na hasa mjini Sydney kuhusu sherehe za siku ya kimataifa ya wanawake. Kwa upande wako ni vitu gani ambavyo mtafanya kama wanawake na kina mama? Um, kuna vitu nyingi sana um, moja yao ni kusoma Education, very important. So, alafu vitu zingine kama kazi, unaweza enda kazini, unaweza um, fanya like, cause kwa hii country yenye tuko ndani Australia mm. there is a lot of opportunities unaweza zipata yeah. So unaweza fanya kila kitu, anything yenye enye unaitaka, una usiseme ati we ni mama, utakuwa nyumbani uzae watoto uwa, uwalishe ama ufanye like zile kazi ndogo ndogo just um, ukuwe na big dream uh -huh. Alafu ufanye mavitu zingine pia uende kwa industry zingine kama let's say media, ukuwe attached to the young girls as well, uwafunze watakuwa big women uh -huh. So wakuwa wana dream to be the women that they want to be from them uh -huh. Sio kwa mtu mngine. Wapi mifano, mifano mizuri vizuri eh. Ah, kabisa mm -hmm. Na leo najua kwamba kuna sehemu ambapo wanawake watakutana kuzungumza mambo mengi. Ni vitu gani ambavyo mtaenda kujadili pale ama hiyo ni siri? <laughs> <laughs> <laughs> Ni siri kidogo, kwa sababu kuna nini, wanaume wengi, wanawake wengi wataongea uh -huh. Kuna Lebanon um, Africans as well uh -huh. So different and then kuna they have their role as well uh -huh. So they in big roles that Um, wataongelesha so, uh, kwa, kwa kuna wake kutoka sehemu mbalimbali na wana nafasi mbalimbali na kile ambacho mm. wewe mwenyewe kama mwanamke unaona kumekuwa tofauti kubwa kiasi gani mwaka huu kwa upande wa maisha, upande wa kazi, upande wa kwa jamii, kwa jumla, kwa kama mwanamke mm. Nimeona ka imekuwa poa mm. naona wanawake wamepata a lot of opportunities, ya kazini kama few weeks ago tuliona ile ya payroll ya both genders pia, and then wakaiona imeongezeka, lakini si sana, si sana uh -huh. eh, si sana so, alafu wanawake pia wakizao, si, si wanaendanga nyumbani, wanaweza chukua mwaka mmoja ya mm -hmm. uh -huh. yeah, kupumzuka kupumzika uh -huh. so hiyo ina let down wanawake kwa nini? Kwa sababu watakuwa nyumbani, alafu upumzika kupatiawe waza, mtu umebeba ume mimba miezi tisa yote, mm -hmm. mwili umeumia umechoka mm -hmm. si unaitaji, so, angalau mwaka mmoja upumzike, urudishie mwili shukrani kidogo, nasi unasahau, unaipenda tu kupumzuka. so <laughs> unataka ukae hapo k, ungependa muda upungu, upunguze kidogo ama iweje? kidogo ah. mm -hmm. Okay. na kwa mingine ambayo mta, mna, utafanya leo mm. katika mkutano ambao utafanya nafasi yako itakuwa ni gani? Wewe unasimamia we mkutano ma we mm. ni mmoja wale ambao mtaenda kuzungumza? Oh, mi nitakuwa MC mm. so nitakuwa na waita alafu wakuje waongee alafu, on the, the same night as well tutakuwa na awards So I believe, I'm pretty sure what I wapatia wale women wenye wamekuwa wakifanya role kubwa kuna wanawapa zawadi eh. Na ku, una, ku, kuna umuhimu wa kupewa zawadi kwa kitu ambacho unasali kufanya eh. Kwa nini? Inakuonyesha like umekuwa umefanya vitu nzuri eh. Inakupatia, I think inakupatia encouragement ya kufanya more zaidi hmm. Vitu poa. Ha, kwa hiyo ni motisha tu kwamba ulifanya vizuri, kwa hiyo chukua hii zawadi, endeleza moyo huo huo mm. Ujumbe ni upi kwa wasichana na wanawake kote wanakusikiza kote duniani? Uh, naweza waambia wakwe, wakifanya kitu yenye wanataka kuifanya, ukwe na ukwe na kitu yenye inaitwa commitment mm. Alafu pia ukwe unaongea na watu So ukuwe wanaume usiseme amemen so siwezi ongea na mtu, wache nikae peke yangu or wache nifanye dreams zangu peke yangu. Ukwe na connection na watu pia, alafu uwaambie niko na this idea, unaweza kunisaidia aje, alafu mtu atakusaidia. So ukuwe unashe mavitu husukuwe hmm, peke yako. Kwa hiyo kwa ufupi, usi, usiwe na, na haya ya kuomba msaada ama kuzungumza kama unahitaji msaada hmm. Vizuri kabisa, Biko ni hapo. Na unaweza ukamsikiza, kila ni siku gani ambazo unakuwa na makala kwenye redio? And aha, kama unavyosema kila Jumatano na Ijumaa, kama unazungumza lugha ya Dinka, basi unaweza kukutana naye katika mitandao ya sbs.com.au mkwaju Dinka, na hata kwenye redio pia, vile vile unasikiliza makala ambayo anakuandalia na mengi zaidi. Kuhusu makala haya na hayo, nauapata kwenye tovuti yetu ni sbs.com.au mkwaju Swahili, tukiwashukuru kina dada, kina mama na wote ambao wenye jinsia ya kike ambao tuko nao katika maisha yetu, kwa kazi ambazo mnaendelea kufanya, heko kwenu. Je, unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi? Sikiliza zilizorekodiwa kwenye Apple, Google, Spotify au popote pale unapozipata.