jambo popote lipo na karibu katika makala idha ya idha ya kiswahili yau hapa ni muktasari wa habari kwa leo tarehe 2 februari 22 uhaba wa ushindani sokoni waifanya serikali ya shirikisho izundue uchunguzi wa swala hiloyagunduliwa katika maeneo saba ya ziada sydney na huduma ya dharura ya jimboni Victoria za jiandaa kwa mazingira mengine tata ya joto kimataifa kuba yachukua hatua za dharura kufahamu hatma ya madaktari wake waliotekwa nyara na umoja mataifa watangaza vikwazo dhidi viongozi wa M3, na naa katika jamhuri kongo na katika michezo bivu kubainika katika nusu fainali ya mechi ya bingwa ya asia kati ya na kunguruma Sirkele shirikisho ina wasiwasi kuhusu uhaba a ushindani katika uchumi wa australia afueni na gharama ya maisha imekuwa kipaumbele cha ajenda ya kisiasa mwaka huu ripoti mpya iliyoagizwa na baraza la vyama vya biashara ya australia ilipata kuwa uhaba wa ushindani ulikuwa unaongeza mfumuko wa bei serikali imeagiza tathmini kwa kanuni ya chakula na mboga na imeagiza pia kampuni inayoshughulikia masuala masu... masu... masu ya watumiaji watumiajichoce itoe ripoti za kulinganisha bei za vyakula za biashara mbalimbali kila robo katika taarifa zingine kukabilia na ongezeko la wasiwasi miongoni mwa jumuia zenye lugha na tamaduni mbalimbali mbali kuhusu jinsi wanawezalinda taarifa zao shirika la ID support ni south laid limezindua mafunzo katika lugha ya mama kwa watu wanaozungumza kiarabu na kivietnam lengo la mafunzo hayo ni kuelimisha watakaohudhuria kuhusu jinsi ya kutambua walahai kadi za mikopo pamoja na usalama wa neno zao za siri, na wataalam watakuwa hapo kujibu maswali yao shirika la id support limesema watu ambao hawazungumzi kiingereza nyumbani wakuatarini zaidi kwa mashambulizi ya programu hasidi za kompyuta wizi wa utambulisho na ulaghai mafunzo hayo yatafanywa katika maktaba ya fairfield yafebruari katika kiarabu na ndani ya maktaba ya baa9 februari katika lugha ya kivietnam mnamo wa 222 jumuiya zenye lugha na tamaduni mbalimbali zilijumuisha karibu asilimia tano ya ripoti kwa shirika la samch ambalo huchunguza masuala ya ulaghai zikiwa zimepoteza takriban566 na maeneo saba ya ziada jimboni yametambuliwa kuwa yana asbestos hospitali ya watoto pamoja na kituo cha wazimamoto ni miongoni mwa sehemu hizo wakati sampuli moja ilipatwa kuwa na uwezekano wa inaweza kauka aina ya ambayo haina madhara makubwa iligunduliwa pia ndani ya mbolea katika vitongoji kadhaa vya magharibi ya sydni na kusini magharibi hali hiyo inafikisha idadi ya maeneo yaliyoathiriwa kuwa54 wakati maeneo mengine 8m yamerejesha vipimo hasi tangu as ilipopatikana ndani ya mbolea iliyochakatwa katika eneo la mwezi wa januari na tukivuka mpaka tuelekee moja kwa moja hadi ambapo huduma za dharura za victoria zinajiandaa kukabiliana na hali mbaya zaidi ya mazingira wiki moja baada ya moto vichaka na dhoruba kuharibu mali na kuacha nyumba nusu milioni pamoja na biashara bila umeme nuziot zinatarajiwa kupita 4 katika sehemu za jimbo hilo na dhoruba zinatarajiwa baadaye leo alhamis zikiwa na upepo wa kasi ya kilomita th kwa saa pamoja na radi kavu marufuku kamili ya moto imetangazwa kwa kanda sita za victoria maeneo kama mali wimera North Country, North central south west na wilaya ya kati zikikabiliwa kwa viwango hatari vya moto wenyukali za moto zimetolewa pia kwa majimbo ya kusini australia tasmania na magharibi australia ambako huruma za dharura zimekuwa zikikabiliana na mioto tangu mwanzo wa msimu wa majira ya joto kimataifa spika wa bunge la cuwa estehan lasso ametembelea nairobi kwa lengo la kupata maelezo bayana juu ya hatma ya madaktari wawili wa kuba waliotekwa nyara nchini kenya na wanamgambo wa somalia takriban miaka mitano iliyopita katika taarifa wizara ya mambo ya nchi za nje mjini havana inaelezea kwamba ziara ya mjumbe maalum lasso inafanyika baada ya al shababu kutoa taarifa kwamba madaktari hao wawili wameuawa kutokana na shambulio la anga la marekani wiki iliyopita katika taarifa iliotolewa na serikali kuba ni kwamba spika lasso amekwenda kenya kwa lengo la kushiriki katika utaratibu wa dharura na maafisa wandamizi wa, wa nchi hiyo mwisho wa nukuu baraza la usalama la umoja mataifa limetangaza vikwazo dhidi ya viongozi sita wa makundi ya waasi wanaopigana mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasia ya congo kati yao ni msemaji wa kundi la m3 meja willi ngoma wengine ni viongozi wa kundi la democratic forces na fdlr wakiwemo apollineir hakizimana ahmad mahmud mikel rukunda muhamed ali kalubo na william amuri vikwazo vinawazuia kupata silaha mafunzo msaada wa kifedha na kusafiri taarifa ya baraza la usalama la umoja w mataifa inasema kwamba ngoma amelengwa kwa kuwa mmoja wa viongozi wa kisiasa na kijeshi wa kundi la wasi la m3 linaloshutumiwa kwa vita mauaji na mateso ya raia mashariki mwajamuri ya kidemokrasia ya kongo wasi wa 3 wanaoripotiwa kuungwa mkono na serikali ya rwanda wamekuwa wakipigana na wanajeshi wa drc wakitaka kudhibiti mji wa sake karibu na goma hata hivyo serikali ya rwanda imekanusha hutma dhidi yao kuhusu kuunga mkono kundi hilo la m23 na katika taarifa za michezo kwa haraka haraka Tanzania, charles tanzaniacharlmab atashiriki katika mechi ya nusu fainali ya kombe la klabu bingwa barani asia kati ya timu yake ya makatha fc dhidi ya yarin vilevile wa ustralia katika uwanja wa Town, mjini sydney new south mjinid ambapo mshindi atapiga hatua kuingia katika fainali ya mechihiyo bilashakatunata taarifa kuhusu matokeo hayo punde tutakapo yapata na katika masuala ya utabiri ya hewa tukianzia katika mji wa wabapo wsas ni nia tukielekea mbao ni thelathini na mbili Canberra kwa sasa ni thlathi nihathi nawezekana wa mvua pamoja na dhoruba tukielekea katika mji wa Hobart. pale ni haha upepo mkali ukishuhudiwa vile, vile na tukielekea moja kwa moja hadi melbo ambapo ni news joto pale ni 3 h 34 na sydn nuzjoto zikiwa ni 30 vile vile kufika pona mwisho wa taarifa ybara batu meandalia bakininasia kwa makala mingine baada kuja kutoka studio zetu za sbs nasa kwamba zapata yote haya kwene tofuti yetu ananeambaani sbscoau mkowa juu swahili