unasikiliza idha ya ya SBS. Kupitia, mkwaju, kiswahili sbs pata taarifa zaidi kupitia kupitiamkwajusahuendelea so kusikia idhaa kiswahili yasbs ukiwa na migode migerano tukaletia makala moja kwa moja kutoka studio zetu za sbs na mtandaoni aambayo ni, ni sbscu mkwaju swahili akiwa na mengi ambayo yapo mpombele kwa sasa tuzungumzi salazima la usafirishaji wa hela ambalo ni swala ambalo limeibuka kuwa moja ya kero kubwa kwa wale ambao katika sekta hio hususan wale ambao katika sekta za benki na hata mamlaka wanaojaribu kufuatilia masuala kama hayo ambapo wanapata watu wanajikuta katika hali kama hizo bila kujua ama kibahati mbaya tu lakini madhara yake yanakuwa ni makubwa zaidi kuliko walivyotarajia je ni kipe ambacho nastahili kujua na ni kipe ambacho naslipuka makala haya bila shaka yatakupa taarifa hizo zote kwaotega sikio na uchangia na wenzako iwapo awa fursa kusikia aweze kuelekeza kwenye tovuti yetu spskiswahili ili waweze kusikiza makala haya na kupata taarifa hizi punde utakapopata muda huo kuna onyo mpya kuhusu matangazo ya kufanyia kazi nyumbani ambayo yanaonekana kuvutia sana au yanayoahidi maokoto makubwa kwa uwekezaji nyingi zinajaribu kuajiri wasafirishaji wa hela jeshi la polisi la shirikisho na taasisi za kifedha zimesema makundi mengi ya wahalifu yanawalenga wanafunzi wawe wasafirishaji wa hela wakati uahalifu wa mtandaoni unaweza kuwa na umbo mbalimbali mbali, mojaa wasiwasi kubwa si tu kwa australia ila pia uko kwa wanafunzi ambao ni wageni nchini crime are network, not vikundi vya uhalifu vilivyopangwa vinaendelea kuwalenga wanafunzi wa kimataifa kwa sababu nyingi kuamia australia kutokuwa na msaada wa familia zao kutojua sheria za uhalifu za australia kutojua wajibu wao kuhusiana na, na sheria za usafirishaji wa hela pia hiyo ni sauti ya tim timst kutoka jeshi la polisi la shirikisho la australia amesema shinikizo za gharama ya maisha zinawafanya wanafunzi kuwa katika hali ya hatari zaidi kufanya maamuzi kama hayo huyuhapa tena anasema so um, crimes... garama ya maisha iko juu watu wanatafuta hei, jinsi ya kupata hela haraka na hicho ndicho mashirika hayo ya wahalifu yanatoa yanawapa wanafunzi hao wa kimataifa dola kwa mradhidol hadi dola 2 ili watumie akaunti zao za benki na bila shaka watu hao hawajui mtiririko wa athari ni gani zinazofuata kwa taasisi za kifedha ni ongezeko za simu wanazohitaji wapigia wateja wao chrisn ni mkurugenzi wa kundi la uchunguzi wa ulaghai amesema wasafirishaji wa hela ni tatizo la sekta nzima kama anavyoelezea hapa At an anasema katika kiwango cha sekta tunazungumza kuhusu maelfu ya kaunti za usafirishaji wa hela zinazotambuliwa zinazuiwa na zinafanyiwa uchunguzi pamoja na kuondolewa kutoka benki mak brom kutoka timu ya uchunguzi mgumu katika benki ya anz amesema wametambua maelfu ya kaunti za usafirishaji wa hela tangu mwisho wa musho, musho, musho, mwaka wa mwaka jana na alikuwa na haya kusemaanasema we katika miezi mitatu ya kwanza tulitambua takriban akaunti el3a 2 ambazo tunaamini zilikuwa zinaundwa kwa sababu ya kusafirisha hela usafirishaji wa hela ni mbinu inayotumiwa na makundi ya wahalifu yaliyopangwa kupata akaunti ya benki ya mtu naye hupewa malipo ya mara moja akaunti hiyo hutumiwa kupokea na kutuma hela katika akaunti zingine timn amesema kwamba mzunguko huo hurudiwa tena mara kadhaa huyu hapa na malizo zaidi tena So nasema kwa hiyo kila wakati hela zinahamishwa inaifanya iwe vigumu zaidi kwetu na washirika wetu wa kigeni na ndani kusaka hela hizo iwapo ni chanzo halisi cha hela hizo au safari yazo ya mwisho wiki hii jeshi la polisi la shirikisho la australia lilizindoa kampeni ya uhami uhamisishaji katika lugha 7 ndani ya vyuo 39 kuhusu maswala ambayo wanafunzi wa kimataifa hawatambui yanayohusiana na sheria za uhalifu wa australia tim stenton ana maelezo zaidimoioundfen yeah, um, an kan bepunishable between12 uh, month uh, to life in prison asema um, wa hela ni kosa kubwa. kubwa la usafirishaji wa hela uh, na unaweza adhibiwa kwa kifungo cha miezi kumi na mbili hadi maisha gerezani kutegemea na ubaya wa kosa utakabiliwa na madhara makubwa yenye athari zinazoendelea si tu kwa masomo yako nchini australia ila pia uwezo wako wa kubaki nchini australia alisema bwana kwa upande wake chrihn uh, ameongezea kuwa baadhi ya watu hushiriki kimakusudi katika usafirishaji wa haramu wa hela naanasema um, um, to... tunaona hali ambapo wanafunzi waa kigeni wanapomaliza masomo yao nchini australia wanauza akaunti zao za benki au wanawapa watu wengine akaunti hizo anazotumia kwa sababu za uhalifu kwa upande wake mcbrm amesema kwamba wengine hawajui wanachofanya ni uhalifu naanasema wengi wao hawajui wanahusika katika shughuli za uhalifu hadi wanapopokea simu kutoka kwetu na tumezuia akaunti hiyo alisema waathiriwa whufanyiwa mawasiliano ya ana kwa ana mtandaoni katika mitandao kama tiktok snapchat na whatsapp kamatiktokaat smith ni mwanafunzi wa kimataifa anayetoa ushauri na msaada katika chuo cha teknolojia cha chasbu alipozungumzia hoja hii alisema kwamba anasema the wanawasiwasi kuhusu uh, shinikizo kwa familia zao na hela ambazo familia zao zinatumia na wanageuka kuwa watu wakiwafurahisha wengine na kuwa na nia ya, ya kusikiza kitu kama hiki ambacho si kigumu malipo ya haraka inaofanya wawe katika hali ambayo wanawezachukua hatari kubwa zaidi baadhi ya benki hivi karibuni ziliwasilisha mifumo mipya ya kutambua kaunti za benki za wasafirishaji wa hela katika kile wanachoita tatizo linaloendelea kukua kote nchini australia tutmaa kwamba taarifa hii imekupa uelewa kuhusu changamoto hiyo inayoendelea na yale ambayo yanajiri katika ulimwengu wa safirishaji haramu wa hela na namna ya kuweza kuepuka kunaswa katika mtego huo na iwapo umeska makalanahiskama nafaftmlang totiyetunaambao niu mkoa jiswahili pakuwa makala haya kisha watumia wenzako mablatpaunaeza ukachangia makala haya iwapo wanatumia ap zozote zile unawezokachangia makala haya na wenzako ili pia nao waweze kufaidi na kuweza kkupata tahadhari ya maka ya janga hili ambalo linaendelea kuibuka makala yanaendelewa na waandishi wetu madina jafari na gode migerano hii ni hidhaa kiswahili ya sspndasirikitoamaonifuatilia idha ya kiswahili ya kwenye yaene