unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs pata taarifa zaidi kupitia sbsc au mkwaju swahili jambo popote ulipo karibu tena katika makala ya ya kiswahili ya sbs huko na migodea migerano tukualetea muktasari wa habari kutoka studio zetu za sbs radio watu wa 53 wa uawa katika mauaji kimbari paponiguini waziri wa mazingira tenya plibasek amshutumu petedatan kwa kuwasaidia wasafirishaji haramu wa watu kufanya matangazo nako nchini tanzania rais samia suluhu hasan aongoza maziko yalikuwa waziri mkuu elowasa na marekani kutumia kura ya turufu kuzuia azimio la algeria na katika michezo timu ya piga ya australia almaarufu dolphins waisaidia australia kushinda medali mbili za dhahabu katika mashindano ya dunia ya kuogelea jeshi la polisi nchini papo ngini, limesema takriban watu 53 wa wameuawa katika kile ambacho wa mamlaka wanaamini kinaweza kuwa ni mauaji makubwa ya kimbali katika historia hivi karibuni ya nchi hiyo inaaminika wanaume hao walipigwa risasi na kufa katika hali ambayo polisi wanadai ni shambulizi katika jimbo la enga ambalo liko katika milima ya kaskazini ya nchi hiyo shirika la habari la abc limeripoti kuwa jeshi la polisi linatarajia kupata miili mingine wanapoendelea kufanya msako katika maeneo ya karibu ya tukio mamlaka wanaamini wanaume hao walishambuliwa walipokuwa wakielekea kuishambulia kabila jirani waziri wa mazingira tanya pilbasek amemshutumu peter datan kwa kuwasaidia wasafirishaji haramu wa watu kufanya matangazo kwa kudai kuwa serikali y shirikisho imeregeza hatua za usalama mpakani hali hii imejiri baada ya takriban wanaume 40 kuwasili kwa boti karibu ya jumuiya ya kijiji cha bigo bay cha magharibi australia imeripotiwa kuwa wanaume hao wanatoka pakistan india na bangladesh na kwa sasa wamepelekwa katika kizuizi cha uhamiaji cha australia ambacho kiko katika taifa la kisiwa cha nauru tangazo hilo limesababisha vita vya maneno kati ya waziri mkuu antony albanizi na kiongozi wa upinzani wa shirikisho peter datan ambaye amesema operesheni za mipaka ya australia zimeregea chini ya serikali ya albanisi kisalia katika masuala ya siasa shirikisho seneta huru jacki lambi amesema haja shangaa wa australia wamesema wanaunga mkono mageuzi makato ya kodi wakizingatia shinikizo za gharama ya maisha kura mpya ya maoni ya makampuni ya water strategy imedokeza kuwa waustrlia wa kwa wingi wanaunga mkono mageuzi mapya ya serikali ya leba kwa awamu ya tatu ya makato ya kodi mageuzi hayo ya kodi yatawasaidia ulipa kodi kuokoa hela wakati asilimia 84 ya watu watafaidika zaidi kuliko wangelifaidika wa chini ya mfumo wa asili wa chama cha mseto kura hiyo ya maoni imeonyesha kuwa asilimia 44 ya watu wanaunga mkono mageuzi mapya kulinganisha na asilimia 15 wanaopinga mageuzi hayo barani afrika rais wa tanzania samia suluh hassan ameongoza maziko yaliyekuwa waziri mkuu wa taifa hilo edward ngoyai lowasa yaliyofanyika jana nyumbani kwake monduli arusha na kuhudhuriwa na viongozi mbali mbalimbali wa serikali pamoja na wanasiasa kutoka vyama vya upinzani akizungumza wakati akitoa salamu za pole kwa familia na wananchi wa tanzania rais daktari samia suluh hassan alisema kwamba njia nzuri ya kumwenzi hayati lowasa ni kufanya siasa za maridhiano na siasa za kujenga hoja kuheshimiana kusaimiliana bila kulumbana wala kutikisa misingi ya taifa hata hivyo rais samia ameongezea kusema kuwa lowasa ni kiongozi aliyeacha funzo kuwa watu wanaweza kutofautiana katika mitazamo na sera bila kuvunja misingi ya utaifa wao katika taarifa zingine za kimataifa kura ya turufu ya marekani itaweza kutumika kuzuia mpango wa algeria unaotarajiwa kufikishwa mbele ya baraza la usalama la umoja mataifa. wa mataifa wiki hii wa kusitishwa mara moja vita vya israel eh, dhidi ya gaza kwa mjibu wa balozi wa marekani wa umoja wa mataifa amesema katika taarifa yake jumamosi kwamba marekani imekuwai fanyakazi kwa miezi kadhaa juu ya suluhisho endelevu la mzozo wa gaza ambao utaleta kwa haraka na utulivu endelevu kwa gaza kuanzia angalau wiki sita na kisha kuchukua hatua za kujenga amani ya kudumu amesema mpango huo ambao marekani inaofanyia kazi pamoja na israel misri na mataifa mengine unawakilisha fursa bora ya kuwaunganisha mateka wote na familia zao na kuwezesha kusitisha mapigano kwa muda mrefu ruhusu chakula zaidi cha kuokoa maisha maji mafuta dawa na vitu vingine muhimu kuwafikia raia wa palestina wenye uhitaji mkubwa tukilekea katika taarifa za michezo isac kupa na timu ya wanawake ya mbio za mita mia kwa waogeleaji wanne wamemaliza mashindano ya kuogelea ya dunia mjini doha katika hali chanya baada ya kushinda medali mbili za dhahabu kwa niaba ya australia ikiwa na medali za dhahabu ta tisa za fedha na nne za shaba australia ilishinda idadi ya medali 16, na na medali 20, medali nane, zikiwa, na na na tu marekani kati zikiwa ni za dhahabu haraka hali ilivyo katika masuala ya utabiri wa hali ya hewa mjini2wakati na mvua pamoja na dhoruba ikiendelea huko pia wakati sini itakuwa ni 27 na dhoruba pamoja na mvua kali brisban ni 30 na mvua zikishuhudiwa pia wakati dwn pia ni pale ni 30 na mvua zikishuhudiwa katika maeneo hayo kufikia hapo na mwisho wa taarifa za habari ambazo tumeuandalia kwa sasa wusokoma zapata makala mengine mengi ambayo tumekuandalia kwenye tofuti yetu anaonembani spscomau mkwaju swahilipenda shiriki a maonibuatilia idhaa ya kiswariya sbs kwenye facebook