Unasikiliza idhaa ya, ya mkwaju, Kiswahili ya SBS. Pata taarifa zaidi kupitia sbscu mkwa juu swahili. Jambo tena popote ulipo na karibu katika makala ya idhaa ya Kiswahili ya SBS. Huko na migodi migerano katika studio za SBS Radio tukiwaletea makala haya moja kwa moja, pia kupitia tovuti yetu anaone ambao ni sbscu mkwa juu swahili. Vilevile wazapata makala haya kwenye ukurasa wetu wa Facebook ambao ni facebook.com mkwaju Swahili. Kwa sasa tuzungumzie swala zima la ucheshi na nini kinahusika kuwa mcheshi mzuri, na ni kazi ambayo wengi wanavutiwa katika kazi hiyo, ama ni taaluma ambayo wengi wanaepuka, sawa vile watu wanaepuka magonjwa. Kujua mengi zaidi, tuzungumze na mfalme wa cheshi wa Kiafrika hapa nchini Australia, lakini pia anaeza kujitengenezea njia katika jumuia ya pana ya Waustralia na, kuj... na tayari jina analo tayari, atajitambulisha na kutueleza mengi zaidi kuhusu ucheshi na sanaa ama tasnia yao ikoje. Jambo bwana, salama sana vipi bwana Gode. Uh, na shukran sana kwa kuniweka kwenye makala yako siku ya leo. Mkoje huko bwana? Tuko salama, tuko salama kabisa katika studio. Tueleze kwanza, sa wewe ni nani kisha tueleze kuhusu ulivyoingia katika hiyo tasnia ya ucheshi. Jina langu unaitwa Shaka, Vincent Shaka, mzaliwa kutoka Kenya lakini nimekaa Australia ama nimeishi Australia sasa kwa muda wa miaka ishirini. Na nilianza ucheshi kiumri, nilikuwa nimechelewa, manake katika vile wazungu wanavyofanya mambo yao lazima uanze ukiwa na miaka kumi na tatu kumi na nne. Mimi nilikuja Australia nilikuwa nishazeeka tuseme. Um, na nikaingia katika kazi ya ucheshi maanake nilikuwa napenda sana kuangalia vipindi vya ucheshi nilipokuwa Kenya. Uh, na ucheshi ambao nilikuwa n, n, ninaona kama wananizungumzia ama wanazungumza kuhusu maisha yangu ilikuwa ucheshi kutoka Marekani na ucheshi wa kutoka Uingereza. Uh, na nilipokuja Australia nilikuwa napenda sana kuangalia runinga na kuangalia kipindi, walikuwa na kipindi cha Australia hapo, walikuwa na, na, na, kipindi wanaita uh, standup Australia, ambayo ilikuwa ni kipindi tu cha wacheshi ambao wamezaliwa Australia, uh, Australia na watu wanaoishi Australia na nilikuwa naangalia hiki kipindi kila kila wiki, nilikuwa niko na Foxday wakati huo uh, kila wiki nilikuwa na- naangalia kipindi hiki na na nilikuwa nimekuja tu Australia wakati huo so nilikuwa sielewi sana um, uh, mila za za kiaustralia na ucheshi huwa unaenda na ku, kuelewa mila za watu ulipo, so, mi nilikuwa nikiangalia hii kipindi sielewi, alafu nikaa nalinganisha hicho kipindi na vipindi vya uchekeshi vya Marekani na Uingereza, na vile nilikuwa naelewa ucheshi wao na walipokuwa wa ki, wakipiga hadithi zao nilikuwa nazielewa na lakini nilikuwa sielewe za kiaustralia. Aa, na niliangalia ni kipindi kama kwa mwaka hivi, alafu nikasema mimi naona ni mchekeshi zaidi kuliko ya hawa watu wa Australia niliokuwa nikiwaangalia. Na hivyo ndivyo nilivyoingilia uh, kazi ya ucheshi. Nikiangalia sasa, naona ni, nilianza kuelewa ya kuwa wakati huo nilikuwa sielewi mila na desturi za kiaustralia ndo sikuweza kupata the jokes walikuwa wakisema, maanake nilikuwa nasema sielewi, sielewi, sielewi, sielewi, sielewi. Uh, lakini baada ya muda nilipokuwa naanza ku, kupata mila na desturi za kiaustralia nika nikaanza kuwaona hawa wacheshi live kwenye shows, na nilikuwa nacheka sana because nikaanza sasa kulinganisha. Ah, okay, amesema hivi sababu ya kitu fulani y you know, amesema o uh, hadithi ya Werebi. Sasa najua Werebi iko wapi na najua kwa nini watu hawapendi Werebi. Kwa hivyo hii hadithi imekuwa imekuwa safi, lakini kitambo nilikuwa sielewi, na hapo ndo nilianza kuingilia mambo ya, ya ya- ucheshi um, kizungu. Nitasema was more out of arrogance <laughs> nilikuwa eh, nilikuwa najiona mimi, mimi ndo mwenyewe, lakini katika hiyo in that space pia nikapata ni, ni sauti yangu uh, nikaanza kujua vile hi, hii sekta na, inavyoenda na vile watu wanavyoingilia hii sekta, vile watu wanavyotia stori, nikaanza kujua kuandika hadithi uh, na kuzizungumzia uh, ili kupata ile you know, effect ya ya ucheshi na, bado bado niko katika hali ya, kusu, ya, ya kusomea, maanake hakuna mtu ambaye ni mjuzi kuliko kila mtu hmm. So bado niko katika ile hali ya kusoma na, ku, na kuangalia na naangalia watu ambao ni wazuri kuniliko uh, watu ambao wanakuja na kuangalia ni hadithi gani ambazo watu wanapenda kuzungumzia ni zipi ambazo ziko moto kwa sasa, ni zipi ambazo zitakuwa moto leo na kesho, zitaenda na, na kutengeneza kama kaseti yangu na na kitabu changu cha cha ucheshi, ambazo zitakuwa ni ucheshi ambao utakaa kwa muda, na kitu ambacho najaribu sana pia kuleta katika aa, kazi yangu ni ile pia kuelezea watu stori zetu za Kiafrika, za za za Kikenya mm. Wakati ulikuja hapa ulikuja kama wanafunzi vile wengine Wakenya wa wanakuja ama ulikuja uhamiaji ukifuata familia? Niko huku peke yangu mm. Nilipokuja Australia nilikuja kama kutembea tu mm, alafu nilikuja matembezi, alafu nikarudi nyumbani, alafu nikaja tena Alikuwa tu kutembea tu, alafu mama akasema wewe, sasa unaenda tu kutembea tembea huko si <laughs> <laughs> nini kinakurudisha? Uh, nini kinakurudisha, na ukae, nini kinakurudisha? Alikuwa ha ha anasema hakuna kitu Kenya. Na ukiangalia maisha Kenya si mabaya, lakini pia yako na you know challenges zake like zenyewe. Kwa hivyo mama akasema ukifika huko, kama ukipata nafasi angalia vile unaweza kujiendeleza. So uh, katika hali ya kutafuta viza ikabidi niingie shule uh, lakini nilikuwa nimekuja mara mara mbili kabla sija kuamua kuishi huku. Penda shiriki toa maoni fuatilia idhaa ya Kiswahili ya SBS kwenye Facebook.