unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs jambo pote lipo nakaribu katika makala ya idha ya kiswahili ya sbs huu hapa ni mktasari wa habari waziri mkuu wa papniguin ahutubia bunge la australia na zaidi ya wafanyakazi elfu 1 wa nishati wa wasusia kazi kwa sababu ya mishahara wakati umoja wa mataifa waomba dola bilioni4m kukidhi mahitaji ya kibinadamu sudan na katika michezo tom tomb kustaafu kutoka timu ya south mwisho wamwaka2 na katika soka wenyeji watinga fainali za kombe za afrika na asia waziri mkuu wa papiniguin james marape amehutubia bunge la australia katika hotuba ya kwanza bungeni kutoka kwa kiongozi wa mataifa ya visiwa vya paifiki namarape alitambua historia inachangiwa na mataifa hayo mawili wakati akitazamia ushirikiano wa siku za usoni papolegeni ilipata uhuru kutoka australia mnamo mwakaelfumoikenda 7btan mswoda wa serikali ya leba wa mahusiano ya viwanda unatarajiwa kupitishwa bungeni hii leo msoda huo wa kuziba mapengo unafafanua upya maana ya kuajiriwa kwa muda pamoja na kuwasilisha viwango vya chini kwa wafanyakazi wa matukio haki ya kukata mwanganisho inayowazuia waajiriwa kutoadhibiwa kwa kupuuza mawasiliano ya kazi wanapokuwa katika wakati wao binafsi wameongezwa katika mswada huo kwa ajili ya kuungwa mkono na wabunge huru pamoja na chama cha g zaidi ya wafanyakazi el1 wamesusia kazi kwa muda wa masaa4 kwa sababu ya mgogoro wa mshahara katika makampuni mawili makubwa ya pwani ya kaskazini ya umeme chama cha wafanyakazi wa umeme kinapambana na makampuni mawili makubwa ya umeme ya yatans na ndevn chama hicho kinataka ongezeko la asilimia nane kwa mishahara kwa muda wa miaka mitatu na kinadai mishahara katika kampuni ya yandev imeongezeka kwa asilimia tangu m219 na asilim katika kampuni ya tans wakati mfumuko wa bei umefika asilimia 18 katika wakati huo pia mataifa mmoja mataifa siku ya jumatano ametaka nchi kutowasahau raia waliojikuta katikati ya vita nchini sudan ikiomba dola bilioni n kukidhi mahitaji yao ya kibinadam na kuwasaidia wale waliokimbilia nchi jirani miezi kumi ya vita huko sudan kati ya vikosi vya jeshi na vya wanamgambo wa msaada wa dharura vimeharibu miundo mbinu ya nchi hiyo na kusababisha maonyo ya njaa na ukosefu wa, wa makazi kwa mamilioni ya watu ndani na nje ya nchi nusu ya idadi ya watu wa sudan takriban watu milioni25 wanahitaji misaada ya kibinadamu na ulinzi wakati zaidi ya watu milioni moj wamekimbilia jamhuri afrika ya kati chad misri ethiopia na sudan kusini hiyo ni kulingana na umoja wa mataifa kufuatia visa vya mashambulizi yanayofanywa dhidi ya watu baada ya taarifa zao kukusanywa ama kuwasiliana na uhalifu mitandaoni mamlaka nchini kenya zinahimizwa kuchukua hatua za kuwalinda raia wake dhidi ya uhalifu akisimamilia tukio la mauaji ya mwanafunzi aliyehadaiwa mtandaoni ambalo wamekuwa wakilifanya uchunguzi kamishina wa kaunti ya nakuru lifod kevara anasema ukosefu wa usalama kwa watoto na vijana kwenye mitandao ni hali inayotia wasiwasi wasi. visa vingi vyaonyesaji mtandaoni vinachangiwa na upatikanaji rahisi wa maudhui ya picha za ngono waahai wa mtandaoni na uingiliaji wa maswala ya faragha tukielekea katika masuala ya michezo mchezaji wa timu ya raga ya Sasli, Tom anakaribia kustafu baada ya ku tangaza kuwa msimu wa wak utakuwa msimu wake wa mwisho katika nrl na atahamia katika ligi ya uingereza ya super league mchezaji huyo mwenye miaka1 atajiunga na timu ya kutoka south yakutoka ambako ametia saini mkataba wa miaka mitatu hatua hiyo itahitimisha miaka 1 ya familia yake ya katika timu ya yaa uhusiano huo ulianza kaka yake ya sam aliposhawishiwa kujiunga na timu hiyo ya Redfern, namiliki wayo c mnamo mwaka efuba k na, na, na, na tukitazama matokeo katika soka nusu fainali katika mechi kati ya iran dhidi ya qatar wenyeji wamewacharaza wageni magoli matatu kwa mbili na kutinga fainali ambayo wataicheza nyumbani kwao dhidi ya wageni wao jordan na katika kombe la afrika nigeria Super Eagles, wametinga fainali hiyo pamoja na watajungwa sasa na wenyeji ambao walipata ushindi dhidi ya jamridacongo kwa goli moja kwa kuonyesha kwa kwamba itakuwan mara ya kwanza wenyeji katika kombe la asia na kombe la afrika kwa katika fainali hizo je watafanikiwa kushinda fainali zaottaajua katika taarifa za habari zitakazokuwa za wiki ijayo lakini kwa sasa moja kwa moja katika taarifa za hali ya hewa tukianzia katika mji wa adelaide ambapo pale nyez joto ni 3a tukielekeatni wakati2 zikiwa ni 31 tukielekea moja kwa moja hadi hadibrt ambako nyotopale5 zikiwa ni vilevile39 na mji niyd kwa sasa ni joto na 25 kufikia pondomisho wa taarifa habari ambatumaandalia bakini nasi kwa makala mingine meandakuji kutoka studio zetu za sps radio je unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple google spotify au popote pale unapozipata