unasikiliza idha ya kiswahili ya sbs pata taarifa zaidi kupitia mkwaju swahil uendelea kusikia idha y kiswahili ya sb ukiwa na migodi migerano tukielekea moja kwa moja katika sehemu nyingine mazungumza ambayo tumaandalia kutoka studio zetu tutazungumzia swala zima la wanaume na Men's Forum ni kundi ambalo linatoa huduma kwa wanaume na tunaye mwenyekiti wa shirika hilo ama uh, kundi hilo ukipenda bwana david aiamd ambaye yuko nasi kwa sasa na wanaandaa hafla maalum kesho asubuhi na atatueleza mengi zaidi kuhusu hafla hiyo itakuwa wapi na ni kwa nini wanaandaa hafla hiyo hujambo bwana hujambobwanapengineugetueleza ah, si kesho ni kipi ambacho mnaandalia wanaume mjinilb kesho ni siku nzuri sana ya kufana ambapo tunatarajia kuwa na kongamano la wanaume lile letu laa itakuwa ni mkutano wa kwanza wa huu mwaka wa wanaume so a lot of men m anaartie kukutana so um, tunapatana pale Effendon baptist church Uh, wichi zave uh, kwa watu ambao wanaishi pande mbalimbali za huu mji wetu wab so tunakutana pale tuweze kujadiliana masuala ambayo ni nyeti sana kwa wanaume ambao tunaishi hapa dayaspora kwa kenya na maswala ambayo tutakua tunaongelelea kesho uh, ni masuala kuhusu um, uh, maswala ambayo yanadhuru afya ya kiakili uh, ya mwanaume maswala kama uh, mambo ya domestic violence maswala ambayo wanaume wengi wana hawajiweza kuyaongelelea na wakati wanapoweza kuongea haya probably they are under the influence of maswalaso tunataka kukutana kesho tuweze kuongea tukiwa soba tuweze men na tuone kama tunaweza tunawezapata suluhisho pamoja ambayo tunawezaleta pia wider t uh, ili tuweze kuendeleza hali uh, ya wanaume hapa mm, najua yeah. kundi lako ni kundi la kipekee ambapo maana nadra sana kupata uwepo wa kundi linalowapa wa nafasi wanaume kuzungumza kwa uwazi na pamoja tofauti na makundi mengine na tokea mwanza ya shughule hizi kuna mabadiliko yote ambayo mumeona miongoni mwa wanaume ambao wanahudhuria vikao wa vyenu uh, tumebalikiwa sawa naweza sema ni bahati sana tumepata kuwa na wanaume ambao tunaongea kwa kichwa kimoja na si wote tuna mwelekeo ambao unafanana na si wote tunaona tumeanza tume kuona matunda tangu tuanze huu uh, framu wetu ambapo kuna baadhi kati yetu ambao wamekuwa wameadhurika sana kimaisha ki, ki, ki na sana sana naweza sema anawezasema isu yaisotion ile kujitenga na watu sana sana wanaume wengi wengi uh, a good wengipecente forum wameweza kujitokeza finally na kupata uh, uh, uh, watu ambao wanaweza rate most of the people walikuwa anajifingia kwa majumba Uh, ila wanafanya kazi nyingi extra nyingii lakini sasa at least kwa kila mwezi wanaume wanafuraha ya kwamba wanaweza kutana mahali wachome nyama waongelelee maswala nyiti waongelelee urafai waongelelee dthins na pia waweze um, that uh, kuna wakati tulifanya mkutano uh, jamaa mmoja anakuja kwa mkutano So, tukaweza kuongea mambo mawili matatu just my neighbor na mahali naishi alikuwa ameishi hapo miaka tatu kama mimi na tu kuwaijua sisi ni majirani so there is that he yenye wanaume wameweza kufin wana, wana, wanatafuta identity wale wamekaribiana wameweza their social lives na hiyo imeweza kutusaidia isolation in men Which is to so uh, so many and, and so forth hmm. so, yes yukweli, yukweli, yukweli... Oh. Yeah, yes nambsamand-endelea kwa hivyo ni ukiuliza swali hila unaweza kubaliana na yeye kuna mabadiliko mengi sana tumeona uh, we have a lot of success stories pia kuna wanaume ambao walikuwa wameathirika kiafya ya akili na tumeweza ku Connect to connect different and help locally na pia men forum iko na wanaume ambao ni nis wameweza kurich na wameweza kusaidika kwa kwa, kwa njia moja alma mbili nam na kwa upande wanaume ni wanaume tu wenye familia ama hata wale ambao hawana familia wanahusika katika kundi lenu dmra uh, ya men forum is i manaake tuko na wanaume kutoka all walks of life and and age uh, uh, forum, the age age ya forum the mean ifabackruanaesemahyaf ni abouth ye kwa sababu tuko na international nao wame arrived uh, ama wale ambao wanasoma huku wanafunzi tuko na wanaume ambao wamekuja hapa wameweza kusoma wameweza wame kupata ajira na wameweza kuanzisha familia wngine wanaweza kuanzisha mabiashara na pia tuko na baadhi ya wanaume ambao walikuja hapa um, miaka iliyopita uh, like here for plus plus years 15 plus years ambao hao ndio tunaita wazee wetu na hao ndio council yenye tuko nayo ya kutugi wanatapatia mawaidha ya jinsi ya kuishi kama wanaume hapa na the most interesting nahe now men forumtumeweza kuashe in uh, this tnages that ar upkani through our program ile inaicagwa right of passage it is an independent program but it relate to the main forum kwa sababu ni program ya vijana na wasichana pia so, sana sana kwa vijana ao ndio fokasi yetu through the main forum so tunaweza uh, kuwaashe in into the activities of men the activities of men forum kwa mfano mwakauliopita tuliweza kuwa na event ya mwisho mwezi wa dicemba tuliweza kuwa na event ambayo tuliuliza wazazi wanaume wazazi waweze the last event of kua na baadhi ya wanaume wengi waliweza ku kuleta vijana um, wao uh, yeah, that, that example ya kwamba hawa vijana wakati wanakuwa wanaona wanakuwa na maadili wanakuwa aadilifu na wanaweza kusoma na kujionea baadhi ya mambo ambayo wanauma wanaweza fanya pamoja wakikuchana tukimalizia kesho watakaohudhuria watarajia nini na ni mwaliko ambao umewekwa kwamba idadi fulani tu inaalikwa ama mlango kwa wazi wa kila mtu kuja uh, akijafunga mlango kwa mtu yowote tunakaribisha tuna mwanaume weyote ambaye akonafrita inakuja kesho haja kwa mkutano wetu tuweze kujadiliana it is open for everybody international student, men, international men students uh, fathers uh, ispe fo eveyboyionaonafathinfathld uh, generation ya ya awadaj na wainis wote tunawakaribisha pia tunawakaribisha ambao ni majirani yetu kule jamhuri Uh, if if tanzanian or ifara tanzania norasouthsudanis uganda unaweza kuja pia so it is not limited na pia tunajua kati ya um, community yetu ya kenya uh, tunaweza kuinta na pia the here in australia hata ao au pia unakaribishwa sana so hatuna ubaguzi na hatuna limit tunafurahia sana uh, kuona watu um, watu wakikuja from all walks of life tuko na wahindi kwa man forum ambao hukuja tuko na wazungu ambao huweza kuattend once in a awhile kuna wale pia ni regulars na tuko na all kenyan from allwrk of life so even the are awelcome at any given time na tunafurahia sana hatujafunga mlango godi bora tu ni men only nam nam hapo imeeleweka asante sana bwana david kwa ujumbe huo na shukran sana kuzugua nasi sana. licha ya maandalizi ambo naendelea kufanya kwa sasa asante sana nam huyo ni bwana david kamande mwenyekiti wa chama cha wanaume ambacho makao yake makuu yako melbourne kwa jina lana na forum na, na wanaandaa hafla maalum kesho asubuhi kuanzia saa tatu hadi saa tisa za mchana ukumbi ni wa kanisa like, Baptist, la kibaptist la ed nasema kuanzia saa tatu hadi saa tisa fikeni pale iwapo mna muda mweze mkashuhudie na kushiriki na wengine penda shiriki toa maoni fwatilia idhaa ya kiswaeli ya sbs kwenye facebook