Unasikiliza idhaa ya Kiswahili ya SBS. Pata taarifa zaidi kupitia sbs.com.au. Mkwaju Swahili, uendelea kusikia idhaa Kiswahili ya SBS ukiwa na migodi migerano. Tukielekea moja kwa moja katika sehemu nyingine ya mazungumzo ambayo tumeandalia kutoka studio zetu, tutazungumzia swala zima la wanaume na Men's Forum. Ni kundi ambalo linatoa huduma kwa wanaume na tunaye mwenyekiti wa shirika hilo ama kundi hilo ukipenda, Bwana David Kamande ambaye yuko nasi kwa sasa, na wanaandaa hafla maalum kesho asubuhi, na atatueleza mengi zaidi kuhusu hafla hiyo, itakuwa wapi na ni kwa nini wanaandaa hafla hiyo. Hujambo, Bwana David? Sijambo sana, salama salamini kabisa. Pengine ungetueleza kesho ni kipi ambacho mnaandalia wanaume mjini Melbourne? Kesho ni siku nzuri sana ya kupana, ambapo tunatarajia kuwa na kongamano la wanaume lile letu la men breakfast, monthly men breakfast. uh, itakuwa ni mkutano wa kwanza wa huu mwaka wa wanaume, so a lot of men wanaanticipate kukutana. So um, tunapatana pale Essendon Baptist Church Uh, wichaver uh, kwa watu ambao wanaishi pande mbalimbali za huu mji wetu wa Melbourne, so tunakutana pale, tuweze kujadiliana masuala ambayo ni nyeti sana kwa wanaume ambao tunaishi hapa diaspora wa Kenya, na maswala ambayo tutakuwa tunaongelelea kesho uh, ni masuala kuhusu um, uh, masuala ambayo yanadhuru uh, afya ya ya kiakili ya mwanaume, ya masuala kama uh, mambo ya domestic violence, masuala ambayo wanaume wengi hawajaweza wana kuyaongelelea, na wakati wanapoweza kuongea haya masuala, probably they are under the influence of something. So, tunataka kukutana kesho tuweze kuongea tukiwa sober tuweze ku address issues affecting men na tuone kama tunaweza tunaweza pata suluhisho pamoja ambayo tunaweza leta pia to the wider group ili tuweze kuendeleza hadhi yetu uh, ya wanaume hapa. Mm, najua kwamba yeah. Ili kundi lako ni kundi la kipekee ambapo, maana ni nadra sana kupata uwepo wa kundi linalowapa wa nafasi wanaume kuzungumza kwa, kwa wazi na pamoja, tofauti na makundi mengine na tokea mwanze shughuli hizi, kuna mabadiliko yote ambayo umeona miongoni mwa wanaume ambao wanahudhuria vikao wa vyenu? Uh, tumebarikiwa, sawa, naweza sema ni bahati sana tumepata kuwa na wanaume ambao tunaongea kwa kichwa kimoja, na si wote tuna mwelekeo ambao unafanana, na si wote tunaona, tumeanza tume, tume kuona matunda tangu tuanze huu uh, forum yetu ambapo kuna baadhi kati yetu ambao wamekuwa wameadhirika sana kimaisha, ki, ki, ki na sana sana naweza sema ishu ya isolation ile kujitenga na watu sana sana, wanaume wengi wengi, a good percentage uh, ya main forum wameweza kujitokeza finally, na kupata uh, uh, uh, watu ambao wanaweza relate most of the people walikuwa wanajifingia kwa majumba. Uh, ila wanafanya kazi nyingi extra shifts, lakini sasa at least kwa kila mwezi wanaume wana furaha ya kwamba wanaweza kutana mahali wachome nyama, waongelelee maswala nyiti, waongelelee current affairs, waongelelee different things, na pia waweze kujuana. I have a testimony that um, uh, kuna wakati tulifanya mkutano uh, jamaa mmoja anakuja kwa mkutano So, tukaweza kuongea mambo mawili matatu, akaniambia, it's just my neighbor. Na mahali naishi alikuwa ameishi hapo miaka tatu kama mimi natukuwaijua sisi ni majirani. So there is that aspect yenye wanaume wameweza kufind identity, wanatafuta wana, wana ile identity, wale wamekaribiana, wameweza kuimprove their social lives, na hiyo imeweza kutusaidia ku counter isolation in men which is leading to uh so many things mental health issues and and so forth. Hmm. So yes. Number 80. Oh. Yeah, yes, kwa hivyo ni, ni u, ukiuliza swali hilo, unaweza kubaliana na wewe, kuna mabadiliko mengi sana tumeona. Uh, we have a lot of success stories. Pia kuna wanaume ambao walikuwa wameathirika kiafya ya akili na tumeweza ku kuwa connect to different organizations and help locally na pia men forum iko na wanaume ambao ni professionals, so wameweza kuricha to these men private na wameweza kusaidika kwa, kwa, kwa njia moja ama mbili naam. Na kwa upande wa wanaume ni wanaume tu wenye familia ama hata wale ambao hawana familia wanahusika katika kundi lenu? Demographic uh, ya men forum is very exciting, maanake tuko na wanaume kutoka all walks of life and background and age uh, uh, men forum naweza sema the age mean age ya men forum ni about 30 years, kwa sababu tuko na international students who recently arrived uh, ama wale ambao wanasoma huku wanafunzi. Tuko na wanaume ambao wamekuja hapa wameweza kusoma, wameweza kwa, wameweza kupata ajira na wameweza kuanzisha familia wengine wameweza kuanzisha mabiashara na pia tuko na baadhi ya wanaume ambao walikuja hapa miaka um, <coughs> iliyopita uh, like they've been here for 20 plus years, 15 plus years, ambao hao ndio tunaita wazee wetu, na hao ndio council yenye tuko nayo ya kutuguide. Wanatupatia mawaidha ya jinsi ya kuishi kama wanaume hapa na the most interesting thing now kwa men forum yati tumeweza kuasha in uh, these teenagers that are upcoming through our program ile inahitagwa right of passage. It is an independent program but it relate to the men forum kwa sababu ni program ya vijana na wasichana pia, sana sana kwa vijana ao ndio fokasi yetu through the men forum. So tunaweza uh, kuwaasha in into the activities of men and to the activities of men forum, kwa mfano Mwaka uliopita tuliweza kuwa na event ya mwisho ya, ya mwezi wa Desemba, tuliweza kuwa na event ambayo tuliuliza wazazi wanaume, wazazi waweze kuattend the last event of the year, na baadhi ya wanaume wengi waliweza kuleta vijana wao wachanga, and you are trying to set that trend, set that example ya kwamba hawa vijana wakati wanakua wanaona wanakuwa wana na maadili wanakuwa aadilifu na wanaweza kusoma na kujionea baadhi ya mambo ambayo wanaume wanaweza fanya pamoja wakikutana waki tukimalizia kesho, watakaohudhuria watarajia nini? Na ni mwaliko ambao umewekwa kwamba idadi fulani ndio tu inaalikwa ama mlango ukiwa wazi kwa kila mtu kuja? Uh, hatujafunga mlango kwa mtu yoyote Tuna tunakaribisha mwanaume yoyote ambaye uh, ako na free time yakuja kesho haja kwa mkutano wetu, tuweze kujadiliana. It is open for everybody: international student men, international students fathers, single fathers, older generation ya ya our dads na our seniors, wote tunawakaribisha. Pia tunawakaribisha ambao ni majirani wetu kule Jamhuri Uh, if you are Tanzanian or if you are South Sudanese or Ugandan unaweza kuja pia, so it is not limited. Na pia tunajua kati ya um, community yetu ya Kenya uh, tunaweza kuintamari na pia the locals here in Australia, hata ao au, pia unakaribishwa sana so hatuna ubaguzi na hatuna limit. Tunafurahia sana uh, kuona watu um, watu wakikuja from all walks of life Tuko na wahindi kwa main forum ambao hukuja. Tuko na wazungu ambao huweza kuattend once in a while. Uh, kuna wale pia ni regulars, na tuko na all Kenyans from all walks of life, so even the sons are welcome at any given time. Uh, na tunafurahia sana, hatujafunga mlango godi bora tu, hiyo ni men only. Nam nam, hapo imeeleweka. Asante sana bwana David kwa ujumbe huo, nashukuru sana kuzungumza nasi licha ya maandalizi ambao naendelea kufanya kwa sasa. Asante sana. Nam, huyo ni Bwana David Kamande, mwenyekiti wa chama cha wanaume ambacho makao yake makuu yako mjini Melbourne kwa jina la Men's Forum, na wanaandaa hafla maalum kesho asubuhi kuanzia saa tatu hadi saa tisa za mchana. Ukumbi ni wa kanisa la Kibaptist la Essendon. Nasema kuanzia saa tatu hadi saa tisa. Fikeni pale iwapo mna muda, mweze mkashuhudie na kushiriki na wengine. Penda shiriki, toa maoni. Fuatilia idhaa ya Kiswahili ya SBS kwenye Facebook.