unasikiliza idhaa ya kiswahili ya endelea kusikia idha kiswahili yas ikiwa na migodo a migherano moja kwa moja katika taarifa ngine amba tumeandalia tukimalizia makala leo ambapo wakati mfumo wa huduma ya afya kwa wote ya australia inasherekea miaka 4b0 imeonyesha kuwa wagonjwa wanaendelea kuepuka kuwaona madaktari kwa sababu ya gharama kubwa za miadi hali hiyo inaajiri wakati serikali inasherekea ongezeko udogo kwa wagonjwa wanaotembelea maji pii wanaotoa huduma bila kuwalipisha kote nchini baada ya serikali kuongeza zawadi mara tatu ya huduma ya medikea bila malipo kwa wagonjwa mwisho wa mwaka jana ni mwaka wa 4 wa medikea urithi wa leba uliowasilishwa kufanya huduma ya afya y rahisi bei nafuu na kwa haki iwezekanavyo medica ni mfumo wa huduma ya bima ya afya kwa wote australia mfumo huo wa wa australia na baadhi ya wageni kutoka ng'ambo pat huduma kadhaa za afya ya hospitalini kwa gharama ndogo au bila gharama yoyote ila ripoti ya tume ya tija imebaini kuwa idadi ya watu wanaowachelesha au ambao hawahudhurii miadi yao kwa sababu bei imeongezeka mara mbili kutoka asilimiata hadi asilimia saba katika mda wa miezi kinmbili waziri wa afyabameteteakitaja uboreshaji tangu zawadi hizo zilipowasilishwa sama katika miezi mbili iliyopita tangu hela hizo zilipoanza kuwafikia wa maji tumeona pia ongezeko kwa huduma za afya bila malipo katika miezi ya novemba na disemba pekee miezi mbili tu madaktari walitoa huduma zaidi lakit0 bila malipo katika mwezi wa novemba mwaka jana serikali iliongeza zawadi mara tatu za huduma za bima malipo kwa madaktari na kuhimiza zahanati nyingi za majp zitoe huduma bila malipo pia deta ya novemba imeonyesha kuwa ongezeko la asilimiabm kwa kiwango cha huduma bila malipo baada ya zahanati za majp kupokea zawadi za ziada kutoka huduma bila malipo kwa wagonjwa wenye hakadi ya makubaliano wagonjwa wenye chini ya miaka ks au ambao O katika maeneo ya kikanda idadi ya zahanati ma za, za majipi zinazotoa huduma bila malipo imeongezeka pia katika kila jimbo na wilaya tna imerekodi ongezeko la juu zaidi la 57 ikifuatwa na jimbo la kusini australia ambalo lina asilimia waziri wa afya amesema kwamba madhara ya zawadi hizo za kifedha zimehisika zaidi katika maeneo ya kikanda na Well anasema well zaidi than half ya nusu ya huduma hizo za bure ambazo zimezungumza zime, zime, zime, zime, zime, kuhusu the ziko nje ya mji yetu mikubwa ambako ni vigumu zaidi kupata huduma za majipi peter rutherordni mkurugenzi mtendaji wa shirika la rural Doctors association of australia amesema zawadi hizo zitasaidia kupunguza kasi ya ongezeko la gharama ya zi, miadi ya madaktari kwa watu wanaoishi katika maeneo ya vijijini The rates of billing, but also the rates nasema hasa katika maeneo ya vijiji vya australia tulichoona ilikuwa viwango vya juu vya huduma bila malipo ila kulikuwa viwango vya juu zaidi vya malipo pia na kile ambacho hilo lilikuwa likionyesha ni kwamba miongoni mwa wagonjwa wote kuna stahili kuwa usawa wa ruzuku na msaada ambao majipii wanaweza endelea toa na kwa kuongezeka mara tatu kwa mwatisha ya huduma bila malipo ongezeko la malipo litapungua kidogo kulingana na shirika la royal australian college of general practitioners viwango vya kila mwaka vya huduma bila malipo vilifika kiwango cha chini katika muda wa mwongo katika mwezi wa nane mwaka jana kwa sababu ya shinikizo ya gharama ya maisha hali hii pia imeweka shinikizo kwa mfumo watu wengi wakichelewesha ziara zao kwa madaktari au kutohudhuria miadi yao kwa sababu ya gharama za juu na miadi wakati miadi hiyo haitolewi bila malipo steve robson ni rais wa chama cha australian medical association alieleza shirika la habari la abc suala moja kubwa ni kuwavutia madaktari ambao ni vijana katika taaluma hiyo nasom so Doctors... moja tatizo kwa sasa ni m- maji pii wamepuuzwa sana madaktari ambao ni vijana hwtakiwi hawataki kuwa maji pii kwa hiyo tunatumai kuwa zawadi hizi zitafanya iwe njia ya kuvutia ya kazi tena sutakuwa na majipii wengi zaidi wanaofunzwa na hali hiyo itapunguza shinikizo kwa mifumo y kuwaruhusu wa ustrlia kupata huduma wanayohitaji ila naibu kiongozi wa upinzani snle St- amekosoa uamzi wa serikali kuekeza zaidi katika akisema kwamba ameongezea kuwa kushughulikia gharama ya shinikizo ya maisha ni njia fanisi zaidi kwa ya upatikanaji wa huduma ya afya nasema kama serikali hii inajali gharama zako za afya wangefanya kitu kuhusu gharama ya janga la maisha grosses, ila kwa australia waweze mudu kwenda kumwona daktari fikiria kuhusu vyakula fikiria kuhusu bei ya umeme fikiria kuhusu bima fikiria kuhusu kurejea shuleni na gharama zote zinazohusika fikiria kuhusu gharama ya janga la maisha ambayo wa australia wa kawaida wana kabili alisema bl kwa makala na mengine mengi zaidi temelea tovuti yetu anaonembaoni sbscou mkwa juu swahili makala laendele naandeshi wetu rebeka kasma saratomeska na gode migerano hii ni idhaa kiswahili ya sbs Penda, shiriki,