unasikiliza idhaa ya kiswahili ya sbs pata taarifa zaidi kupitia sbsco au mkwaju swahili jambo popote ulipo na karibu ana katika taarifa za habari za sbs rdiotukaletia makala moja kwa moja kwenye tovuti yetu sbskswahili pamoja na kwenye ukurasa wtu a facebookfacebkcm mkoaju sswahili uhapa ni muktasari wa habari waziri mkuu antoni albaniz amesema kwamba makato ya kodi hayataongeza viwango vya riba na afrika kusini yadai israel imekaidi amri ya mahakama ya icj wakati katika michezo miongozo mipya ya mitikiso wa ubongo yawasilishwa kusaidia kuwalinda wachezaji chipokizi waziri mkuu ametupilia mbali pendekezwa kuwa viwango vya juu vya makato ya kodi kwa wenye mapato ya chini vitarejesha nyuma kupungua kwa viwango vya riba na kusababisha hali ngumu kwa muda mrefu waustralia wengi wanatarajiwa kupokea marejesho makubwa ya kodi kuliko lilivyotarajiwa baada ya chama cha leba kufanya mageuzi kwa awamu ya tatu ya mfuko wayo wa kodi licha ya waustralia wenye mapato ya chini na yakati kuwa na uwezekano mdogo kutumia hela taslim madhara kwa mfumuko wa bei yanashughulikiwa kwa kila mtu kupewa makato ya kodi na kiwango cha kitengo cha kwanza kikipungua waziri mkuu alieleza abc radio waziri wa masuala ya kigeni wa australia peny ng pamoja na waziri wa ulinzi richard mals ni wenyeji wa mkutano wa wshirika wao kutoka new zeland mjini melbourne mkutano wa kwanza wa mawaziri wa kigeni na ulinzi wa australia na new zealand unaojulikana pia kama Enzmin, una lengo la kuimarisha uhusiano wa wakiusalama kati ya nchi hizo mbili ni mara ya kwanza kwa mawaziri hao kukutana tangu pawe mabadiliko katika serikali ya new zealand mwaka jana kimataifa afrika kusini kupitia waziri wake wa, wa, wa mambo ya kigeni na lady pando imesema jumatano kwamba israel imekaidia uamzi wa wiki iliyopita kutoka mahakama ya umoja mataifa kwa kuendelea kuua mamia ya raia ndani ya muda wa siku chache huko gaza taifa hilo pia limehoji ni kwa nini hati ya kukamatwa kwa waziri mkuu wa israel benyamin netanyahu hajatolewa kupitia kesi tofauti iliyowasilishwa mbele ya mahakama ya icc kwa mjibu wa shirika la habari la ap pandher amesema kwamba afrika kusini inatathmini kupendekeza hatua mbadala kwa jumuiya ya kimataifa ili kushinikiza israel kusitisha maaji ya raia kwenye vita vyake vya gaza dhidi ya wanamgambo wa hamas ingawa hakutoa maelezo zaidi tukielekea katika ukanda wa afrika mashariki takriban watu mianne wamekufa kwa njaa katika mikoa ya tigre na amhara nchini ethiopia katika miezi ya hivi karibuni takwimu hizo zimetolewa na taasisi ya taifa inayofuatilia utawala bora maafisa katika mikoa ya tigre na amhara walikuwa wameripoti vifo vilivyotokana na njaa katika wilaya za mikoa hiyo lakini serikali ya shirikisho ya ethiopia ilisistiza ripoti hizo si za kweli taasisi hiyo iliwatuma wataalamu katika mikoa hiyo iliyokumbwa na ukame wa vita vilivyomalizika miezi kunn iliyopita na kugundua kwamba jumla ya watu 351 walikufa kwa njaa katika mkoa wa tigre ndani ya kipindi cha miezi 6 iliyopita na vifo watu vingine 44 katika mkoa wa amhara tukielekea nchini kenya ambako serikali sasa imetangaza kuwa kuanzia wiki ijayo itaandama wamiliki wa vyumba vya malazi visivyosajiliwa na hata vile vinavyotumia mtandao wa arbnb kuendesha biashara hiyo hii ni kufuatia ongezeko la visa vya mauaji ya kinyama yanayotekelezwa katika vyumba hivyo kote nchini kenya katika siku za hivi karibuni kwenye taarifa ya pamoja waliyoituma kwa vyombo vya habari jumatano joni katibu katika wizara ya usalama raymond omolo katibu wa wizara ya jinsia n na wangombe betrice inyangala na walimu ya juu na john olultua katika wizara ya utalii operesheni dhidi ya vyumba vivyo visivyosajiliwa itaanza februari ta mwaka huu wa elf224 tukielekea moja kwa moja katika taarifa za michezo ambako miongozo mipya ya mtikisiko wa ubongo zimewasilishwa kuwasaidia kuwalinda wachezaji chipukizi nchini australia miongozo hiyo iliyotangazwa mapema hii leo februari mosi na maafisa wa matibabu ya michezo wamejumuisha itifaki ya kurejea kucheza yenye lengo la kuhakikisha muda wa mapumziko ya wiki tatu kati ya kisa cha mtekesiko wa ubongo na kurejea kucheza tena miongozo hiyo iliundwa kwa ushirikiano kati ya mashirika kama australian institute of sports, sports medicine australia pamoja na mashirika mengine ambayo yametumia taarifa mpya na ushahidi kwa mtikisiko wa ubongo miongoni mwa wachezaji wazazi walimu pamoja na wafanyakazi wa huduma ya afya katika taarifa za soka soaa timu ya taifa ya soka ya australia wanaume kumenyana na timu ya korea kusini katika mechi za robo finali ya kombe la asia wakati jamhuri ya kilimokisia ya kongo inapeperusha bendera ya afrika mashariki itakutana na gine wakati mali itakuwa dimbani dhidi ya wenyeji ukizazama kua haraka hali ilivyo katika masuala ya utabiri wa hali ya hewa tukianzia mjini ambapo pa wakati mjini ba nihahmj ni thlahimoja vilevile tukielekeahhtishia wakatir naih nas ishiinn na dawn pia ni 31 kufikia pona mwisho atarifa bar ambayo tumeandalia baki na nasi kwa makala mengine bana kujia kutoka studio zetu za sbs radio je unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple google spotify au popote pale unapozipata