unaskiliza idhaa ya kiswahli yaendele kuskahilakiwana migoa migeranokasa tuliki mojakwa moja, moja katika makala mgiuandalia tukizugumza swala zima la biashara na kuanza biashara yako ndogo iwapo umechoka kufanya wengine kazi na unataka kukuza ndoto zako mwenyewe za kuwa mwajiri pamoja na kujiajiri mwenyewe kuna mbinu gani ambazo ambazonaztumia na ni kipi ambacho unazofanyash kwamba unafanikisha hilo kwanza biashara nchini australia hutoa faida kadhaa australia husaidia uvumbuzi na ujasiriamali kupitia miundo mbinu imara nguvu kazi yenye ujuzi na mipango ya serikali inayohimiza ukuaji wa biashara ndogo kwa ruzuku fedha na motisha za kodi uchumi mzuri wa australia pamoja na mazingira mazuri ya biashara hutoa hali ya kipekee kwa wajasiriamali kwanza biashara ndogo hapa kunaweza ridhisha sana iwapo una wazo la kipekee au motisha ya kuligeuza kuwa biashara yenye faida nain coe ni mkurugenzi wa smart business plans australia anaamini kuwa australia ni moja sehemu nzuri duniani ya kufanya biashara kama anavyoelezea hapa0 anasema kuna viwango vya kodi vyenye ushindani ni mfumo rahisi wa gst kwa asilimia kumi ni rahisi kupata abn kuna motisha nyingi za serikali huko nje kupitia ruzuku nadhani kuna zaidi ya bilioni sabini ambazo serikali ya australia hutoa na kuna sheria zilizo wazi pamoja na ruhusa kwako kuwa mbonifu abdallah abdallah ni mchambuzi wa uchumi mjini sydney amedai australia ina fahari ya kuwa na uchumi mara uchumi mara ni nguzo kwa wawekezaji pamoja na wajasiria mali bwna abdallah abdallahhapaanasema uchumi wetu unakuwa kwa kasi isipokuwa kwa muda fulani wakati wa uviko ambako tuliona mdororo wa uchumi hata hivyo katika miongo mitatu iliyopita tumekuwa taratibu kwa hiyo hii ni dalili bila shaka bwana abdalah ameongezea kuwa australia pia hutoa mfumo mzuri wa sheria kwa wamiliki wa biashara huyo apa tena anasema kuna ulinzi mzuri kwa makampuni wawekezaji wa jasiria tuseme haki za mali mali za kiakili IPs, kuna sheria inayosimamia kila mtu mfumo wa sheria tunaweza sema uko wazi na muhimu zaidi kuna viwango kidogo tu vya ufisadi nchini australia kabla ya kwanza kupanga biashara ni muhimu kuelewa uh, mifumo ya biashara nchini australia biashara zinaweza simamiwa na mtu mmoja kampuni au shiriki kila mtu moja ya aina hizo ikiwa na majukumu na masharti ya kisheria tofauti bwana abdalah amesema kila aina ya biashara ina namna tofauti ya kusimamiwa kutegemea na matarajio yako ya kibiashara huyopatena nasema like services... kama tumaini langu ni kuwa mmiliki wa biashara ndogo kutoa huduma ndogo tuseme kandani au katika vitongoji sina mpango wa ukuaji wayo basi pengine naweza zingetia kuwa mfanyabiashara pekee au kuwa na mshiriki ila kama matumaini yangu ni kukuza kampuni hiyo kama chapa yenyewe kuunda thamani katika chapa hii na pengine baadaye kuiuza au kuuza sehemu yake basi kampuni inayo inaweza kuwa bora na tumeona kampuni nyingi zilizoanza zikiwa ndogo ndani ya magereji na sasa chapa zao zina thamani ya mabilioni ya dola utakapochagua mfumo wa biashara yako lazima usajili biashara yako na kuhakikisha uzing, uzingatiaji wa sheria na kanuni za unakoishi b amesema ni mchakato unaweza dhibitiwa na rasilimali nyingi zipo kuongoza taarifa nyingi inayohitajika kusajili kama mfanyabiashara wa pekee na kupata namba ya biashara ya usajili abn inawezopatikana kwenye tovuti ya serikali ya jimbo lako So anasema unaweza fanya hivyo haraka kisha hautahitaji fanya, fanya sajili ya hadi utakapofikisha dola elfu kwa upande wa mapato kwa hiyo hauhitaji fanya hivyo mara moja kama una nia ya kufungua kampuni bwana abdallah ameshauri utembelee mhasibu ma, ma, wako akusaidie kupata namba ya kampuni yako ya australia acn kupitia tume ya uwekezaji ya usalama ya australia almarufu australian securities and investment commission kwa kiingereza bwana abdala tena So it's like a number aanasema ni namba itakayokuwa ya kipekee kwa aina hii ya biashara au kampuni hii ni kutokana na usajili kama halali kisha tunastahili zingatia kodi kwa makampuni lazima tusajili namba tofauti ya kodi kumbuka kwa biashara wa pekee biashara yao inaungwa kwa namba yao binafsi ya kodi almaarufutfn hakuna kutofautisha ila kwa makampuni kampuni lazima ziwe na tfn zao zenyewe kama una mpango wa kuajiri wafanyakazi wafanya bwana abdalah amesema unastahili fanya usajili pia kwa mfumo wa wap anasema huu ndio mfumo tunaotumia kushikilia mapato ya kodi ya yauajiriwa kisha tunalipa serikali hela hizo hii ni kutokana na mtazamo wa usajili baadhi ya biashara zingine zinahitaji leseni vibali na kadhalika na kuna mifumo tofauti ya bima inayoweza hitajika kwa biashara alisema bwana abdallah amesistiza umuhimu wa kuelewa masharti ya ziada ya kisheria na kufuata ambayo wajasiriamali wanastahili jua na kuepuka masharti haya yanajumuisha kuwa na sera za bima miongoni mazingatio mengine muhimu bima bma na maelezo zaidi anasema kuna bima ya biashara ya jumla kuna bima ya fidia ya kitaalam kama unatoa huduma una bima pia ya bidhaa na kama unafanya biashara ya chakula kuna cheti cha shughuli hiyo pia kwa hiyo inategemea aina ya biashara unayofanya ila kila mtu atahitaji aina fulani ya bima bima ya wajibu wa umma kama watu watakuja ndani ya biashara yako pia itahitajika kitu kingine muhimu cha kuzingatia ni kuunda mpango mzuri wa biashara ambayo mara nyingi huzingatiwa na wengi kama ramani ya mafanikio bmcono amesema kwamba kufanya utafiti katika soko lako ni hatua ya kwanza na your market knowing who your customers are how big your market is where you are operating in your loation if you haveahil store what else is out there who are your ompetitoshaogotobesellingsma kufanya utafiti katika soko lako kuwajua wateja wako ukubwa wa soko lako unakuendesha biashara yako na sehemu ilipo kama unaduka sehemu fulani nini kingine kiko hapo washindani wako ni nani utakuwa ukiuza nini bei yako na bidhaa zako pia kwa hiyo kama unaweza kuwa wazi kuhusu masuala hayo basi unaweza weka bidhaa na huduma zako sokoni katika hali bora zaidi na kama unahitaji msaada wa kifedha kuanzia biashara yako australia hutoa fursa nyingi ambazo unaweza tumia n amechangia maoni yake kwa uchaguzi kadhaa za kifedha zinazopatikana kwa wajasiriamali zinazojumuisha ruzuku mikopo pamoja na uwekezaji binafsi huyu hapa na maelezo zaidi There. Uh, well. anasema kuna ruzuku nyingi huko nje kuna zaidi ya bilioni sabini za serikali kwa upande wa jimbo or or na halmashauri za jiji well. kuna uwekezaji binafsi pia hiyo inategemea kama kuna mtu unayemjua binafsi anayetaka wekeza katika biashara yako au unaweza mpa hisa katika biashara yako pia bikono limeongezea pia kuwa tovuti ya serikali ya australia ina orodha ya ruzuku nyingi chini ya kitengo cha ruzuku na miradi ruzuku hizo hutolewa kwa sekta kadhaa na hutoa misaada na fursa katika sekta mbalimbali mbali polkan atuly go and sch through those but then helso havegve hegvehave their oant lisenli aswel an thenanasema watu wanaweza tafuta katika tovuti hiyo ila pia kuna serikali za majimbo tovuti zote za serikali za majimbo zina ruzuku zao binafsi ambazo zimeorodheshwa pia pia kuna halmashauri za jiji mara nyingi huwa na ruzuku pia alisema bicono unaweza pata taarifa zaidi katika idara ya jimbo lako kwa mfano services new south s inawezaongoza wajasiria mali katika safari nzima ya kuanza biashara kassandra gibbons ni mkurugenzi mtendaji wa new south Wales business bureau huyu hapa na maelezo zaidi nasima huduma yetu ya biashara hutoa msaada kwa biashara kupata taarifa kuhusu msaada wa kifedha unaopatikana kwa biashara zinazoanzishwa katika sehemu tofauti za serikali na kuwaunga na ruzuku pamoja na punguzo ambazo wanaweza pata na ameongezea kuwa kila huduma ya biashara itazungumza na wateja wayo na kuwasaidia kujua kile ambacho wanaweza pata Uh, kesi kwa kesi na kulingana na mazingira yao I mean, uh, anakushauri uchukue hatua za kwanza kuelekea katika mndoto yako ya ujasiriamali ya anza kufanya utafiti tengeza mitandao na boresha wazo lako la biashara kumbuka kila biashara yenye mafanikio ilianza kwa hatua moja na The anasema to... dhana potofu kubwa zaidi ni kwamba unastahili kuwa na hela nyingi kufanya hivyo si lazima ubuni kila kitu mara moja si lazima uanzie sufuri hadi mia moja na unaweza anza polepole pole na uwekeze unavyokuwa unaweza chosha kuanzisha biashara na si lazima iwe hivyo kama unazungumza na watu sahihi kila mtu kufanikisha biashara hiyo alisemamalwa adiuhusuke chofaya onnauanza iashara bafsnakm htajta ya SBS. je unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple google spotify au popote pale unapozipata