Unasikiliza idhaa ya Kiswahili ya SBS. Monday, Monday mi siendangi, mali ni siku ya kulala kukula tu, umetulia nyumbani, hakuna kelele uh -huh. But, uh, aside from that uh, unapata kama mimi personal ama mi na ndugu yangu Gogo, maanake tunashinda pamoja. Unapata sasa kama Monday ndio off day, Tuesday labda mnashut kitu Wednesday maybe mko na meeting then Thursday probably errands tu za, za kawaida za maisha. Maybe ndio unapanga vile show za weekend zitakuwa nini nini, kupanga manguo, mavazi, hizo vitu vyote but right now tunataka kuventure into something different mm, eh, ni la kushikilia kando na ku DJ maana yake unajua, you never know, hutawezi jua hii DJ itaisha lini. So mwanzoni ulikuwa umesema kwamba ulikuwa umeanza wa masomo ukasitisha uka kidogo kwa sababu yeah, ya hii kazi yeah, yeah, yeah, kuna mpango wa kuendeleza masomo yako ama hapa ndo unashikilia mpaka kufa? Kuendelea nilishaendelea niliingia, uh -huh. Niliingia shule ya production TV na radio na pia nimefanya music production. So, kuna kwa producer pia eh, mi ni producer in all ways uh -huh. But ni vile sija focus sana na hiyo production but niko na the skills but uh, yeah, nataka siku moja nifungue production house yangu nikuwe natengeneza filamu ama vipindi za televisheni, yeah, yeah. So shule na namaliza shule huu mwaka sasa, ndio nione vile nitafanya na hiyo skill na hiyo knowledge niko nayo yeah. Na kwa upande wa mtandao, unajua kwamba nyinyi ni watu ambao mtandao ni mnafanya mengi sana mm -hmm. inachangia kiasi gani kwa upande wa kupata kazi na pia kwa upande wa kukuza jina mtandao mtandao kwanza imetusaidia sana sana sana, sana. cause ni through mtandao mm -hmm. watu ndio walikuja kujua Daffy ndio watu waliweza kujua shughuli yenye tunafanya Daffy na Google na sasa kupitia huu mtandao unapata ile influence watu wanaona tu kwa television wanaona kwa facebook instagram twitter nini youtube so unapata for example, wacha tuseme kama watu wa Mombasa for example, sijuu, sisi tuko pale Nairobi, wanaanza kusema tunataka uje uje ufanye show live. so hiyo watu kutaka uende mahali fulani, hiyo ndo una through the social media, through mtandao ndo unaweza kupata shows so, unapata influence yenu ikitembea sana ama ikikuwa kubwa, watu wanawataka live cause sasa wanaona tu kwa status kwa TikTok kwa Instagram so wanataka mkuje live mfanye hiyo kitu, kwa sababu wamependa, wana appreciate so mm -hmm. wanataka mm. mkuje. So social media imetusaidia sana na hatuachi through social media ndo watu wameweza kutujua na imetusaidia, imetusaidia sana mm -hmm. sana. YouTube na TikTok na Instagram maanake tuna upload mixes every two after fortnight so tuna upload two mixtapes in a month So hiyo ndio imetusaidia na imetupati ime imetuweka mahali tuko hata through hii Australia vile tumekuja naweza mm. sema watu walitujua through social media, wakasema tunataka watu wakuje pia na wamesema no, kwamba wamekuwa Qatar tayari mm -hmm. na Dubai ni kama kila wikendi mnaenda kufanya <laughs> <wikendi kule Dubai. laughs> Australia mapokezi amekuwaje? Australia nimependa. uh -huh. Hata nilikuwa naambia mdosi wangu nikirudi Nairobi. Nitamisi sana Australia kwa nini? Eh, mapenzi ko huku ni mingi, watu wanatupenda sana, yeah. sana sana sana eh, watu wana wana... tofauti na Qatar na Dubai. Qatar pia wanatupenda, Dubai wanatupenda, lakini Australia is... ni, zaidi. ni zaidi ni extra. inawe sababu ya umbali au safari amazasema, umbali acha tuseme tu mapenzi tu yani, hey, eh, wanatupenda ambako, eh, unaifeel yaani so, yani unafilaa una tu wanakupenda, wadosi wanakuapreciate, unapiga show watu wana, actually t, eh, states zile tumetembea so far, eh, tickets zimekuwa sold out. Unaona, sidhani kuna show imi. Like kama Brisbane tulikuwa tunacheza already club imejaa, alafu nikasikia one of the promoters hapo akisema, inje kuna watu mia wanangoja kuingia na club ishajaa, so unashangaa ah, mapenzi nimetupenda sana so Australia. mm -hmm. mapokezi imekuwa nzuri sana nimefurahi. Sema mashabiki watarejia, kuna mtu anakuleta. Nitarudi, tutarudi. Hacha niseme tutaenda tufanye mambo ingine kwa wale ambao pengine, vijana ambao wanatafuta namna ya kupenya kimaisha, kikazi ambao unajua nyumbani kusema kazi kama hizi ni kazi ambazo pengine hazipewi kipaumbele sana, maana mm -hmm. watu aidha hawaelewi ama haoni umuhimu wake. Mhm. Mm. Ushauri ni upi? Usichoke. For example, kama mimi ningechoka singeafika hapa. Inavunja moyo, kuna wakati inavunja moyo, mimi mara kama mbili nimetaka kuacha. Lakini unaangalia unasema, unaacha, ulianza kwa nini? Ulianza uache? So ukiacha wewe ndo unaacha ndoto zako. But kama ni kitu iko kwa roho najua unaweza pata. Kuna mtu anafanya kufurahisha tu watu ama kujifurahisha, lakini labda iko kwa roho. Kama mimi ku-DJ iko kwa roho, naipenda sana. Nikicheza mziki nione watu wana respond, hiyo ndio furaha yangu. At times hata unapata uangalii pesa unaangalia, that feeling that happiness unapata ukiwa unacheza. But ukianza kitu usiache. Wakati unaanza inaweza kani kama haimake sense but we pekee ndo itamake ya sense in the future, it will make sense to people, so usiache kitu enye unafanya. Mm, keep pushing, one day, one day itajipa. Mi wambia hata, ah, na marafiki wangu uniuliza, bro, naambia usijali, usiache. Inaweza kaa kama saini ngumu, lakini kama ilinifungukia saini kwa mali niko pia wewe, siku moja itakufungukia tu uta utachipuka na mambo itakuwa poa na yeah. Hakunaga wasiwasi kuhusu haki za kucheza mziki, maana najua kwamba kuna wasanii ambao nakuwa ni tatizo kucheza miziki yao bila ruhusa, ama kama ukiweka kwenye YouTube ama sehemu nyingine mm. hiyo -hmm. Ta tatizo ama changamoto mnakabiliana nayo vipi? Ama wenyewe uh, ndo wanakutumia miziki tu cheze tu, promote kuna especially for YouTube sana, sana YouTube na Facebook ndio copyright inasumbua so, na, there is a way. Uh, tulipokuwa tuli tunafungua zile channels sana sana ya YouTube tuli acknowledge for entertainment purposes only, so hatutengenezi pesa from ati YouTube because ni kazi iko na copyright, so unajua hiyo ni ku infringe copyright za mtu. So number one tuli acknowledge for entertainment purposes only, alafu kuna vile copyrights ziko favorable inawe unapata msanii ndio ako na corporates but hazikulimit kucheza ngoma zake at all, just that hautatengeneza hela, utacheza ndio lakini hautalipwa mm. But kuna wasanii pia wamekaza kabisa, wasanii kadhaa tushawa identify, so tuna avoid kucheza muziki wao sababu utafanya the whole mixtape ikuwe cancelled ama ikuwe blocked vile inafanyiwa, kuna wasanii so so unapata msanii yes, amekublock kama Kenya, but unacheza ndio Uh, nakufungia kidogo but uh, tushawa tushawa, master yeah, yeah. Tukimalizia kwa upande wa tumesema kwamba unapatikana mtandaoni hasa mm, na ambako pia kunakuwa na sehemu mbalimbali ambako unafanyia vitu vingi mm -hmm. Wale ambao wanakusikiza wana hapa, wanaweza kupata wapi mitandaoni na namna gani wakuweza kuasiliana kuwasiliana na wewe? Katika Instagram ni dj dafi, dj ay dawfy, hiyo ni Instagram. YouTube unapata the Kingly Experience eh, DJ Dafi MC Gogo, hiyo ndiyo YouTube yetu, alafu email kama ni bookings ni dj dafi@gmail.com, Facebook ni Dafi Selekta. yeah, yeah, yeah. Penda, shiriki, toa maoni, fuatilia idhaa ya Kiswahili ya SBS kwenye Facebook.