unasikiliza ya ya kiswahili sbs pata taarifa zaidi kupitia SBS.com.au. mkwaju swahili tungependa kuwashukuru wamiliki wa jadi wa ardhi tunaofanyia matangazo yetu kwanzia leo idhaa ya kiswahili inatoa heshima zake kwa kamarec watu wa taifa la kulinga kwa wazee wao wa sasa na wazamani pia kwanzia leo una wakubali wa aborigin natorestad island ambao ni wamiliki wa jadi kutoka ardhi zote unaosikiliza matangazo haya jamba pote <tune> lipona karibu katika makala ya idha ya kiswahili ya sps ikiwa na migodi migerano hivi sasa ikiwa ni saa ta dakika moj kwa saa ya mashariki ya australia tukielekea vilevile katika ukanda wa magharibi magharibistralia ni saa tatu dakika moja vilevile a vile wakati katika ukanda wa afrika mashariki ni saa ts dakika moja za usiku na saa 8 dakika moja za usiku kwa upande wa afrika ya kati hapo mengi ma tumeandalia lakini kwa sasa tuanze kwa muktasari wa habari srabari asubuhhi ya leo hapata kuwa mageuzi mengine kwa sera ya kodi asema mwekazina wa taifa mlinzi wa utumiaji wa australia amesema kwamba serikali inastahili ingilia kati sekta ya malezi ya wa watoto ili kuifanya iwe nafuu zaidi pamoja na kutaja na kuebisha makampuni yanayolipisha hela nyingi zaidi katika jimbo la magharibi australia moto vichako waendelea kuchoma maeneo kadhaa wakati was, na wanasema kwamba iwapo patakuwa na ongezeko la ushindani katika usafiri wa anga hali hiyo itasaidia kupunguza bei za ndege hapa nchini australia kimataifa mali burkina faso na niger wajiondoa kwenye ecoas wakati kenya yashindwa kutekeleza sera ya asilimia 1 ya wanafunzi kuingia katika shule za sekondari katika michezo soar watinga robo fainali ya kombe la asia baada ya kucharaza indonesia katika mechi ya mchujo na barani afrika mbichi na mbivu za bainiki katika mechi za robo fainali kati ya misri na jamur ya kidemokrasia y kongo vilevile vile. kivumbi kimeibuka pale katika mechi kati ya co divoir na bingwa tetezi senegal je an na alibuka dkatika mechi hiyo yote atutajuza muda usio mrefuwa sasataarifa kamili za habari <muchos> waskiza idhaya kiswahili ya sbs ukiwa okay, na no, migodi tuelekea moja kwa moja katika taarifa kamili za habari ambazo tumeandalia asubuhi ya leo ambapo waustralia wa wamehakikishiwa kwamba hapata kuwa mageuzi yatakayofanywa kwa faida ya kodi ya mwekezaji wa nyumba hii ni baada ya mwageuzi ambayo ya alikuwa ya hajatarajiwa kwa awamu ya tatu ya makato ya kodi serikali ya shirikisho inapojiandaa kuuza mfuko wake wa kodi uliokarabatiwa mwakazina amekuwa chini ya shinikizo kuthibitisha apata kuwa mageuzi ya ziada kwa sera ya kodi mwakazia jm chama amesema kwamba hapata kuwa mpango wa kubadili sera ya uchaguzi ya mwk9 ya chama cha leba na kubadilisha kodi ya uwekezaji wa nyumba au misamaha mingine ya kodi za uwekezaji wa nyumba hapa na huyuhapanamelezo zaidi nopt osidhha wto the09 lctianasema hatufikirii au kuzingatia kufufua sera tulizopeleka katika uchaguzi wa w219 malengo yetu inapokuja kwa kodi na nyumba kwa kuhamasisha ujenzi na misamaha ya kodi niliyoweka katika bajeti ya mei tumebadilisha mtazamo wetu kwa makato ya kodi kwa sababu tulipata njia bora ya kutoa makato ya kodi hakuna watu wengine wa kusaidia kwa gharama ya maisha alisema bwanachama zamikiri pia kuna mahitaji ya kuboresha ufanisi katika mipangilio ya sasa ya kodi kwa wanaonunua nyumba kwa mara ya kwanza ula ingine ambalo limeibuka kwa sasa ambapo mlinzi wa watumiaji wa australia amesema kwamba serikali inastahili ingilia kati sekta ya malezi ya watoto ili kuifanya iwe nafuu zaidi pamoja na kutaja na kuabisha makampuni yanayolipisha hela nyingi zaidi ripoti ya mwisho ya tume ya ushindani na wateja ya australia kwa sekta hiyo baada ya uchunguzi wa mwaka mzima umebaini kuwa ada za malezi ya watoto zimeongezeka haraka kuliko mfumuko wa bei ripoti hiyo pia ambayo jina kas gole ambaye ndiye mwenyekiti wa trio ameeleza kamp- Uh, kipindi cha Today show cha shirika la habari la ch9 kuwa nguvu za soko zenyewe hazitoi malezi ya watoto kwa bei nafuu na wanaokabiliwa kwa magumu hayo ni familia za pato la chini pamoja na jumuia za australia wa kwanza ameongeza kuwa tume tu ya atrio imependekeza uingiliaji mkubwa zaidi unaojumuisha utoaji wa moja kwa moja kutoka kwa serikali ambako hakuna au kuna huduma chache basg amesema pia kwamba watoaji wa huduma hulipisha juu ya kiwango cha juu wana ambacho wanasahili ili watumiaji waende katika sehemu zingine huyu hapa na maelezo zaidinamsimo ngezeko za hivi karibuni kwa ruzuku malezi ya malezia y toto yamepunguza gharama iliyolifanya iwe nafuu zaidi kwa waustralia wengi ila tunachoona ni huduma za malezi ya watoto huengeza bei na hufanyia kazi punguzo hizo na ni muhimu kuwa na usimamizi zaidi kwa bei na kuchukua uingiliaji kwa sehemu hizo na si huduma na watu hawahudumiwi vizuri kabisa alisistiza b Gottlieb. kutoka po tulizunguzia zima la moto wa vichaka ambao wanaendelea kuweka katika maeneo kadhaa ambapo moto ambao hujaweza kudhibitiwa katika maeneo ya kaskazini ya kaskazini ya jimbo la magharibi australia imepunguzwa ukali wake kwa hususan wakati watalii wanaendelea kuhamishwa kutoka maeneo husika onyo pamoja na tahadhari ya tazama na chukue hatua iliyotolewa jana tarehe ihti kwa watu ambao wanaishi katika maeneo ya ambao katika maeneo ya vancouver peninsula ambayo ni kaskazini ya yashbaytt hata hivyo onyo limeendelea kutolewa na watu waendelee kuwa wangalizi na kupunguziwa pia hatari ya dharura katika maeneo yo ambapo wakazi wa maeneo ya camp karanup wataondolewa vilevile katika eneo hilo kwa ajili ya usalama wao katika taarifa zingine ni nguvu kazi ya shirikisho ambayo inafanyia uh, uchunguzi imesema kwamba kupunguzwa ama uh, tisho tu dogo la ushindani katika sekta ya usafiri wa anga inazosaidia kushusha bei za ama gharama ya bei za nauli za kwa wateja na matokeo ya uchunguzi huo imesema kwamba wasafiri wa anga mara nyingi wanatarajia kulipa nusu ya kiwango ambacho wanastali kulipa cha tiketi iwapo patakuwa na ushindani zaidi ama iwe ni ndege mbili matatu zinazoshindana katika sehemu ambao wajwsfwnaeleksdgoen ho waziri msaidizi na washindani amesema kwamba uhaba wa ushindani katika sekta ya usafiri wa anga imekuwa ni tatizo kubwa nchini kote na ina, ambayo inategemea sana usafiri wa anga na na ndege chache na kampuni chache kampuni moja nndgeot razmbao tumendalia mataifa ambayo ni wanachama wachamamataifay afrika magharibi ya mali burkina faso na niger imejiondoa kwenye shirika la kiuchumi la kieneo la viongozi wao wa kijeshi wamesema jumaapili watewamelaumu shirika la ecas kwa hatua kanamizi za kuwawekea vikwazo kama njia ya kuwalazimisha kuachana na mapinduzi yaliyofanyika kwenye mataifa yao kwa mujibu wa shirika la habari la ap shirika la laas kupitia taarifa imesema kwamba haijafahamishwa rasmi kuhusu uamuzi wa mataifa hayo viongozi wa kijeshi wa mataifa hayo pia kupitia taarifa ya pamoja iliyosomwa kupitia runinga zao zote za kitaifa wamesema kwamba wameamua kupitia utaifa wao kamili kujiondoa mara moja kwa burkina faso mali na niger kutoka kundi hilo la a wakidai kuwa shirika hilo limeondoka kwenye malengo ya wanzilishi wake pamoja na wanarakati wa umoja wa afrika baada ya kuwepo kwa karibu miaka hasi tangu shirika hilo libuniwe kutokapo tulekee nchini kenya ambapo licha ya kwamba shule zote nchini kenya zimefunguliwa maafisa wa elimu wamesema kwamba sio kila mwanafunzi aliyefikia umri wa kwenda kwa shule upili, na, ya upili amefanikiwa kuingia darasani na mitandao ya kijamii nchini kenya imejaa picha za wahitimu wa shule za msingi wakiwa na mabango ya kuwaomba wahisani kuwasaidia karo ya shule ili waendelee na masomo baadhi wamepokea msaada kutoka kwa wananchi wa kawaida na wafanyabiashara na baadhi ya wanasiasa wamejitokeza kusaidia hata hivyo zaidi ya wiki mbili baada ya madarasa ya shule ya upili kuanza takriban asilimia kumi ya wanafunzi milioni ambao walifaulu mitihani ya kujiunga na shule za upili mwaka jana bado hwajafanikisha kuingia darasani serikali ya kenya imekuwa ikishinikiza mpango wa asilimia 1 ya wanafunzi kutoka shule za msingi hadi sekondari lakini baadhi ya wanafunzi wanaugumu wa kuendelea na masomo kwa sababu za kifedha na katika taarifa zingine ya afrika kusini ambako chama tawala nchini afrika kusini jumatatu kimemsimamisha kwenye chama, chama, chama rais wa zamani jacob zuma na nakwapa kuwasilisha mashtaka dhidi ya kundi pinzani linalofanya kampeni kwa jina lake akitangaza uamzi huo katibu mkuu wa anc fikile mbalula ma- amesema zuma na wengine ambao mwenendo wao unakinzana na maadili na kanuni zetu watajikuta nje ya chama cha african national congress misho wa nukuu ya bwana mbalula zuma alikuwa rais wa nne wa afrika kusini yenye utawala wa kidemokrasia kuanzia mwaka 29 hadi mwa218 lakini alilazimishwa kujiuzulu chini ya wingu la tuma za ufisadi na alijitenga na chama alichokiongoza mwezi desemba alitangaza kwamba atafanya kampeni kwa niaba ya chama kipya umkonto wesizwe mk au mkuki wa taifa jina la tawi la kijeshi la chama cha nc wakati wa mapambano dhidi ya ubaguzi wa rangi waendelea kuhisikia idhaa kiswahili ya sps ukiwa na migodo migerano tulekee moja kwa moja katika masuala ya michezo kwa sasa tukianzia katika mchezo wa tenis ambapo katika mchezo wa wanaume yani sinna ambaye kwa sasa ndiye bingwa wa mtetezi wa mchezo ya wazi ya tenis ya australia ameweza kuzungumzia furaha yake na namna alivohisi baada na ya kushinda mchezo huomcheajihuowenye makalikua mcheajshnmcanga zadanualioshinda aj hlomno mcheaj mcanga zad utoka talia ambaye mewahi kushinda yadmmatau n dakika4 mchezaji huyo sina alimenyana na mchezaji kutoka urusi medvedev na alipozungumza na waandishi wa habari b alikuwa na ha y kutambua auh naanza kujua mefni mbao nimepata kwangu na timu yangu na kwa hiyo nina furaha sana kwa hapa hiyo ilikuwa ni asubuhi ya kuamkia baada ya ushindi wake na katika soka timu ya taifa ya soca chini mwalimu graam arnold wanaamini kwamba wachezaji wake wameanza kucheza kwa uhuru zaidi katika wakati bora zaidi katika kombe la asia australia, na kikosi cha, cha australia kimefuzu kuingia katika robo fainali baada ya kuachara za waindonesia magoli mane kwa mtungi na alipozungumzia matokeo hayo mwalimu arnold, kusema nasema vijanawamekuaakifanya juhudiake zuti mazoeznamomufnotuoukitu ambho tumeku tukifya mifumo ya ushambuliaji um, na namnaya kuweza kupenya um, katika uh, ngome za upinzani uh, na kufnyakue jana weng zdi katia sehm zahatari ili kueza kupata magoli hicho nio mbho uuukifanya nabilashaka ona matokeo ni kwamba tunaendelea mbele na tunaendelea kupiga hatua mbele zaidi huyu ni ushindi mkubwa zaidi wa australia mjini doha tangu januari inn na hapo sasa ni kwamba itakuwa sasa ni zamu sasa ya kukutana kati ya korea kusini au saudi arabia katika mechi inayofuata katika kombe hilo la asia na tukitazama katika kundi zingine timu ya kirgizstan imeweza kutoka sare ya kufungana moja moja na oman na majabu ambayo aliifanyika zaidi ni kutoka tajikistan dhidi ya falme za kiarabu amaaram ukipenda ambapo vijana hao wa tajikistan waliwacharaza wachezaji wenye, wenye umahiri pamoja na majina makubwa zaidi katika matuta ya yatau ni baada ya michi hiyo kuisha kwa goli ushindi wa magoli mane kwa sufur dhidi yaa katika michi nyingine ilikuwa ni zamu ya jordan kuwakaribisha ia dimbani na mchiliisha kwa magoli matatu kwa mbili kwa upande wa jordan na naaa imemaliza safari ya palestina katika mechi hizo kwaacharaza magoli mbili kwa moja naapo kuendelea katika mechi yao mbelatmehzmitaazoche takuwa hleo ni kati mida ya saa unusu usiku wa leo itakua ni kati yai dhidi aansrabia kama tumesema kabla watakichapa kesho alfajiri mida a saa tis dhidi ya koreakusini wakati iran na sria zitakuwa dimbani alhamis saa tisa za subuhi ama za usiku ukipenda na bahrain na japan watakchapa kesho mida ya saa nne akikna nusu za usiku kama tulivyosema tajikistan watakuwa dimbani dhidi ya jordan na ijumaa mida usiku wakati australia inamsubiri mshindi wakati ya saudi arabia dhidi ya korea kusini na katika mechi za kombe la afrika matokeo ni kama yafatayo katika mechi iliyokuwa alfajiria leo ya dhidi ilikuwa ni kati yap dhidi ya mankipata shindiwa goion mojamoja katika dakika za kawaida lakini katika matuta kongo akaibuka washindi kwa magoli manane kwa saba na mechi mbayo ilichezwa ya mwisho asubuhi ya leo ilikuwa ni kati ya bingwa ttea dhidi ya wenyeji ambao waliingia katika hatua hiyo kupitia tundu, tundu la sindano na wameonyesha ubora wao katika mechi kutoka sare mojamoja moja. katika dakika za kawaida lakini poingia katika matuta yena basi wenyeji wamepata tabasa mkubwa sana baada ya kuwacharaza bingwa ttei 4 namaana kwamba sasawanaendelea mbele katika hatua ya mechi yao wakiwasubiri wengineotachea katika mechi ambazo itakua nikeshtakua ni kati ya mal hidi yabnafaso wakati moroco itakicaa dhi ya afrikaii jmaabhataua katia kichapa katika mechi yao ikisubiri mshindi wakati ya mali na bukinafaso pamoja na morocco na afrika kusini kukutana na mmoja wao dhidi yahali yeah, livo katika utabiri wa haliya hewa kwa haraka mjini pale kwa sasa ni 231 wakati mjini Brisbane, ni mni 2 wakatii29 tukielekea211 pet 223 wakatimelb223 vilevile na mjini seni kwa sasa joto pale ni 239 pamoja na mvua zikiendelea kunyesha kufikapone mwisho a tarifa habara ambaytomeandalia baknes kwa makala mingine ambaye anakuja kutoka studio zetu za sbs radio je unataka kusikiliza taarifa zingine kama hizi sikiliza zilizorekodiwa kwenye apple google spotify au popote pale unapozipata